ผู้เขียน หัวข้อ: กลับมาแล้ว Jeep Thailand  (อ่าน 7832 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
Re: กลับมาแล้ว Jeep Thailand
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2021, 13:54:32 »
Jeep Compass 3 ล้านบาท

555555555555555555555555555

ใครอยากได้ Jeep มากผมแนะนำซื้อและจดทะเบียนที่ประเทศเพื่อนบ้านแล้วขับเข้าออกทุกเดือน คุ้มกว่าอีกครับ
ราคาที่ลาวขายเท่าไหร่ครับ

ประเทศลาวเค้าไม่คิดภาษีนำเข้าแล้ว ถ้าซื้อจาก UK/Aus/Japan (ถ้าอยากได้พวงมาลัยขวา) Jeep ทุกรุ่นมือสองไม่ถึง 500,000 บาทครับ (ยกเว้น trackhawk นะ) Jeep Compass ใหม่ราคาอยู่ที่ประมาณ 900,000 บาทครับที่ UK คิดค่า shipping จาก UK (อันนี้ถ้ามาบนเรือผมไม่รู้นะว่าจะใช้ port ไหนเข้ามายังไงและจัดการยังไงแต่ก็มีเอเย้นยินดีช่วยเหลือ)

แต่เท่าที่ผมอ่านมาน่าจะทำได้แค่กับ Malaysia เพราะลาวมี quota ปีละ 60 วัน (reset ทุกครั้งที่เข้าออกไหมผมไม่รู้) ส่วนเขมรเข้าได้แต่จังหวัดที่ติดกับประเทศเขมร

ส่วนท่านที่บอกว่าทำแบบนี้คือเอาเปรียบสังคม ก็โอเคผมเถียงไม่ได้เพราะมันจริง แต่ผมเอาความสุขของตัวเองมาเป็นหลักก่อน ผมไม่สนใจว่าสังคมจะคิดยังไงเพราะการที่ผมซื้อรถจากต่างประเทศมาใช้มันไม่ได้มีผลกระทบร้ายแรง directly เลยแม้แต่นิดเดียว
ถ้างั้นคุณอย่าใชช้ถนนนะครับ  เพราะสร้างและซ่อมบำรุงมาจากภาษีสรรพสามิตและภาษีป้ายทะเบียนประจำปีจากรถถูกหรือแพง  รวยอย่าเอาเปรียบสังคมครับ

นายก เราก็ไม่เสียภาษีนิครับ    คนปัจจุบันเลยครับ

Jeep Compass 3 ล้านบาท

555555555555555555555555555

ใครอยากได้ Jeep มากผมแนะนำซื้อและจดทะเบียนที่ประเทศเพื่อนบ้านแล้วขับเข้าออกทุกเดือน คุ้มกว่าอีกครับ
ผมว่าเอาเปรียบสังคมนะ
กล้าซื้อรถแพง แต่ไม่กล้าเสียภาษี

คุณ tum audi
อย่าพูดเรื่องการเมืองครับ ผิดกฎของเว็บ

ใช่ครับ มันจะเดือดร้อนเว็ป แล้วข้อมูลจริงไม่จริงอะไรอย่าเอามาเห่าหอนในนี้ครับ บ้าการเมืองก็ไปพันดิปหรือเว็ป เพจการเมืองไป คนเค้าจะดูข่าวรถ