ผู้เขียน หัวข้อ: proton neo มีปัญหาอะไรกวนใจไหมครับ ตอนนี้ยังน่าเล่นหรือป่าว  (อ่าน 3363 ครั้ง)

ออฟไลน์ love street

• Full Member
  • Thailand international automotive
พอดีกำลังดูรถแนวๆไม่โหลมือสองในงบแสนสองอยู่นะครับ เท่าที่ดูคันนี้น่าจะเตะตาที่สุดแล้วน่ะครับ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
จะหาอะไหล่ได้มั้ยล่ะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้าอยู่ใกล้มาเลย์น่าจะหาอะไหล่​ง่าย​ ถ้าอยู่ไกลลำบากเวลาซ่อมแซมครับลองดูยี่ห้ออื่นรุ่นไหนไว้อีกบ้างลองกลับมาดูอีกทีก็ดีครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Seatar

• Full Member
น่าเล่นไหม.....ไม่น่าเล่นครับ
รถที่น่าเล่นคือรถที่ยังเห็นวิ่งๆอยู่ตามท้องถนนในปัจจุบันครับ
เช่น วิออส เจน2  เป็นต้น

ออฟไลน์ เต๋า AV

ถ้าไม่มีอู่ที่รู้จัดหรือสนิท วิ่งอะไหล่เอง ทำได้ไหม ถ้าทำไม่ได้ก็ข้ามเถอะ

2 ประตู ขับเล่นๆ ลองดู
- nissan nx
- toyota celica

อะไหล่หาง่ายกว่า

ออฟไลน์ samaklen

รถยี่ห้อ/รุ่นไหนที่ผ่านตัวแทนระบือรายนี้
หาอะไหล่ขาดใจดิ้นทั้งนั้น

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
ยี่ห้อนี้ใช่ไหม    ที่มีตำนานเฉพาะฝาครอบวาล์ว 150,000บาทถ้วนนนนนนน
ในกลุ่มถึงขนาดรวมตัวกันส่งตัวแทนไปมาเลย์  ไปเหมาฝาสูบกันมาเองงงงงงงงง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2021, 18:03:51 โดย poonshop »

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ที่เคยติดตามในกลุ่มเมื่อนานมาแล้ว รุ่นนี้มีปัญหาแค่ตัวเกียร์ออโต้ที่เหยียบมิดแล้วพ้น 160 km/h บ้าง ไม่พ้นบ้าง ส่วนสาเหตุเป็นเพราะอะไรก็ไม่รู้ ผมไม่ได้ติดตามอะไรมากมาย
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ชอบของแปลกรึครับ

ออฟไลน์ SM.

ความชอบที่อยากไม่เหมือนใคร ต้องเตรียมเรื่องการหาอะไหล่ และค่าซ่อม ไว้ดีๆ หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Pattarachai

• Jr. Member
  • **
ผมจะตอบในส่วนเฉพาะ Brand รถรุ่นนี้นะครับด้วยความที่ใช้ Exora Turbo มาหลายปีจนขายไป เอาจริงๆ ถ้าพูดถึงเรื่องการใช้งานไม่ได้มีปัญหาให้จุกจิกกวนใจเยอะแยะนะครับ อะไหล่สิ้นเปลืองราคาไม่แรง ถ้าหาไม่ได้เอาของ Mitsubishi มาใส่ได้อยู่ไม่มีปัญหา อะไหล่ตัวถังอาจต้องใช้เวลาบ้างแต่หาได้แน่เพราะอยู่แค่มาเลย์ ส่วนเรื่องปัญหาเฉพาะรุ่นผมขอไม่ตอบเพราะผมไม่ทราบ แต่ถ้ามองเป็นรถใช้งาน ราคามือสองถูก ใช้ไปเรื่อยๆ เป็นรถที่ใช้ดีในระดับนึงเลย เรื่องช่วงล่างไว้ใจได้แน่นอนไม่มีปัญหา แล้วก็เรื่องพลาสติกภายในทีมันแข็งกระด้างและ Look cheap ไปหน่อยเท่านั้น ที่เหลือก็โอเคครับ