ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องไฟเลี้ยงป๊มติ๊ก รถรุ่น nissan 200sx  (อ่าน 1465 ครั้ง)

ออฟไลน์ bright27x

• Newbie
  • *
คือไฟเลี้ยงไปไม่ถึงเเล้วเกจเเรงดัน 0 เลยครับ ช่างมาไล่สายไฟ ดีเลย์อะไรไฟเข้า เเต่สายไฟน่าจะขาดช่วงกลางๆรถต้องรื้อ
ช่างเลยต่อตรง สายไฟเลี้ยงปั๊มติ๊กเข้ากับสายไฟใต้พวงมลัยสายที่ถ้าบิดกุญเเจเอาไขควงวัดไฟเชคถ้าจ่ายไฟ ทีนี้พอเราบิดกุญเเจไฟก็จ่ายไปหาปั๊มติ๊กเลย
ไม่ทราบว่าอันตรายไหมครับ พอดีช่วงนี้ผมต้องใช้งานรถเเล้วไม่มีเวลาว่างเอารถไปไว้อู่รื้อเชคสายไฟครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องไฟเลี้ยงป๊มติ๊ก รถรุ่น nissan 200sx
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2021, 09:58:50 »
ก็ไม่รู้ว่าทำจริง ๆ แบบไหน  ที่ถูก  ก็คือเปลี่ยนชุดสายจาก รีเลย์  ไปที่ปั๊ม  (ถ้ามั่นใจว่าไม่เสียที่ตัวรีเลย์)  ซึ่งอาจจะไม่ได้ถอดของเก่าออก  แต่ลากสายใหม่  ตัดสายเก่าทิ้งไป ก็ได้

ปกติ การขาดใน  ยากมาก  ถ้าไม่มีอะไรไปกระแทก หรือหนูกัด..หรือเกิดการลัดวงจร ครับ

ออฟไลน์ Padungpong

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามเรื่องไฟเลี้ยงป๊มติ๊ก รถรุ่น nissan 200sx
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2021, 10:26:45 »
ผมเคยเป็นเลย อาการนี้  ก็ต่อตรงใช้อยู่หลายปีก็ไม่เป็นอะไรนะครับ  แต่ถ้ามีเวลาก็ไปแก้ให้ตรงจุดน่าจะสบายใจกว่านะครับ