ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเกรดช่วงล่างเดิมๆที่ด้อยกว่ายี่ห้อคู่แข่ง  (อ่าน 6176 ครั้ง)

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
ถ้าจะอัพเพื่อให้ดีขึ้น ทำได้ครับ แต่จะถูกใจและตรงกับความต้องการของเราหรือไม่ ต้องลองพิสูจน์เองครับ เพราะความต้องการและความรู้สึกของแต่ละบุคคลต่างกัน

แต่ถ้าจะอัพให้อีกคันไปเหมือนกับอีกคัน อันนี้ยากครับ

ออฟไลน์ S6

• Hero Member
ทำให้ดีกว่าผมว่าทำได้ครับ แต่อาจเป็นด้านในด้านนึงไปเลย
เปลี่ยนโช้คกับสปริง ฟิลลิ่งพวงมาลัยจะคมขึ้นมาก แม่นยำมากขึ้น
เปลี่ยนยางด้วยยิ่งดีขึ้นมากครับ
ยังมีขนาดเหล็กกันโคลง, บูชแบบบอล, ค้ำหัวโช๊คหน้า ช่วยเพิ่มศักยภาพช่วงล่างเดิมๆให้ดีขึ้นได้
แต่อย่าไปเพิ่มมากเกิน เช่นค้ำใต้ท้องรถหน้าหลัง มันจะแย่กว่าเดิมในบางด้าน