ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับดราม่าสายซิ่งระหว่าง wlc vs k20a  (อ่าน 11067 ครั้ง)

ออฟไลน์ SuperS

• Jr. Member
  • **
จากดราม่าร้อนแรงครับระหว่าง bt-50 มะลิฟ้ากับ fd2 ดุกส้ม
เรื่องผลแพ้ชนะเรื่องประเด็นเบนซินดีเซลไม่ขอพูดถึง
แต่ที่ทึ่งคือเครื่อง wlc นี่โหดจัดเลย แช่สองร้อยกว่ายาวๆ5กิโลเชือด fd เครื่อง k ฝาแดงได้เฉย
แต่ทำไมไม่ยักกับมีใครเอาทำรถแข่งสู้กับ 4jj ของอีซูซุเลย

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: คิดยังไงกับดราม่าสายซิ่งระหว่าง wlc vs k20a
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 07:31:22 »
กาหลงเทอร์โบ​ทำเครื่องนี้วิ่ง  260  แช่ได้ยาวๆนานละครับ
ผมเลยบอกว่าถ้าไม่รู้จักโลกของดีเซลมันมีอีกเยอะ

เดี๋ยวนี้วิ่ง  220  แช่ๆเป็น  10โลก็ทำได้ครับเกือบทุกค่าน

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Whalelovecar

• Newbie
  • *
Re: คิดยังไงกับดราม่าสายซิ่งระหว่าง wlc vs k20a
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 07:34:08 »
ผมว่าใครจะร้อนแรง ก็ช่างเค้าครับ
ผมไม่ได้โลกสวยอะไรมากมาย มุดไปมา บนทางด่วนก็เสี่ยงพอแล้ว
แต่นี่มาเล่นแช่ยาวๆกันอย่างนี้ ยังเห็นคนทั่วไป ใช้ถนนอยู่เลย

สัก 500 เมตร ก็เกินพอแล้ว
ตายคนเดียว ญาติ พี่น้อง ก็เสียใจแล้ว พาชาวบ้านตายไปด้วยน่าเสียใจยิ่งไปอีกครับ

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 07:55:50 »
สงสัยว่าคนพวกนี้ ว่างและเงินเยอะมากเหรอ
ถึงมีเวลาและเงินมาทำอะไรแบบนี้

ออฟไลน์ Skywalker_TD

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 08:38:30 »
ผมว่าเดียวนี้เราเริ่มรับรู้ปัญหาของดีเซลว่าแช่นานๆไม่ได้แล้วว่าเกิดจากอะไรได้บ้าง จาก internet ที่ทำการทดลองและการอธิบายหลักพื้นฐาน สมัยก่อนต้องซื้อหนังสือ กับหลอกถามช่างโมดิฟายรถเอาซิ่งน้อยคนที่จะบอก ช่างบ้างคนก็บอกใส่ๆไปเหอะเดียวก็แรง

ส่วนมากที่ไม่ค่อยทำแข่งผมคิดว่าอยู่ที่ ธุรกิจอะไหล่ จะผลิตของแต่งออกมาเพื่อรองรับรุ่นที่เป็นที่นิยม จะมีโอกาสขายของได้มากกว่า

ออฟไลน์ Sakutaro

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 08:54:58 »
ก่อนอื่นขอแสดงตัวว่าไม่สนับสนุนการกระทำครับ :-X
แต่แอบสะใจเปิดโลกคนบางจำพวกได้ไม่น้อย หน้าแหกกันไปออกตัวไว้เยอะเลยในเพจ
ถ่มคนอื่นไว้เยอะ ไล่กวดคนนั้นคนนี้เอายอดไลค์ พอแพ้รถบรรทุกข้าวสารหายลงรูเลย
รถแรงไม่ได้มีแค่ฮอนด้านะครับ 55555 ประเด็นมันอยู่ที่ใครทุนเยอะ คนนั้นก็ได้ไป
รถแต่งก็มีแค่นี้ บอกได้คำเดียวครับ ผมอายแทน :-[

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 09:38:06 »
ดูความเคลื่อนไหวใน fb เกี่ยวกับเรื่องนี้ ทำไมผมได้กลิ่นตั้งใจปั่นดราม่ายังไงก็ไม่รู้

ออฟไลน์ masuoka

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 09:48:05 »
เห็นในกลุ่มปาเจโร่ก็มีคันนึงทำเครื่อง 4N15 วิ่งเกิน 200 เครื่องดีเซลถ้าทำแรงแบบถูกต้องตามหลักการ วิ่งกระจายครับ โบเขียวสำนักกาหลงช่วยได้ครับ คนเซ็ทโบให้มาสด้าของพีท ทองเจือจนได้แชมป์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2021, 11:05:13 โดย masuoka »

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 12:02:19 »
ถ้าทำแข่งในพื้นที่ปิด(ปิดไม่ให้ควันไอเสียออกจากพื้นที่ได้) ทำไปเถอะ

ออฟไลน์ Rollingstones

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 12:18:07 »
เก่งจริงไม่ไปลงสนามกันอะ หรือกลัวทางโค้ง ส่วนตัวผมว่ารถมันก็แรงตามเงิน หลักคิดง่ายๆเลย ต่อให้รถที่ผมใช้จะแรงแซงมันทุกคันบนถนนผมก็ไม่รู้สึกดีด้าอะไรนะ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 12:29:01 »
ผมดูคลิป จากในรถทั้ง 2คัน ก็เห็นได้ชัดว่า BT กินตั้งแต่ออกตัวยันปลาย ...

แต่จากการขับเห็นได้ชัดว่า BT คนขับกดไม่ยกเลย มีผ่อนช่วงโค้งเล็กน้อยแต่ก็ยังยืนที่ 200 ซึ่งต้องบอกว่า ใจคนขับนิ่งจริงๆ ... (ใครบอกว่ากลัวโค้งไปดูคลิปก่อนนะครับเค้ายัดโค้งที่ 200+นะ)

ส่วนคันซีวิค ผมดูเค้ากดๆยกๆ (หลังจากที่โดนBTทิ้งห่างไปแล้วนะ) เจอเนินก็ยก เจอโค้ง ก็ยก ...ไม่รู้ว่า ไม่มั่นใจช่วงล่างหรือรถมันจะบิน ถึงไม่กล้าแช่แบบที่ BT แช่ ...

ส่วนซิ่งบนถนน เรื่องนี้ห้ามกันยากนะ แต่เค้าก็เลือกถนนได้ดี รถน้อยและเล่นกันดึกพอสมควร

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 12:59:42 »
ผมดูแล้วก็ทึ่งเหมือนกันครับ รถแช่ได้ไม่พัง คนขับก็บ้ามาก

แถวบ้านผม รถกะบะที่มาเล่นด้วย พอถึง 180 กว่า ๆ มันก็ถอยแล้ว

คือผมยังไม่เคยเจอแบบคันนี้ ถ้าเจอผมก็คงหน้าแตกครับ 5555

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 13:04:15 »
แรงตามเงิน
 ฮอนด้าลงไป 6หลักกว่า ค่าเครื่องก็ไปไกลแล้ว
บีทีลงปริ่ม6หลัก

ครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ polwath

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 13:11:06 »
ขอไม่ออกความเห็น เพราะไม่ได้มีความรู้ด้านนี้มากนัก แต่ไม่สนับสนุนการแข่งบนถนนหลวง เว้นแต่จะเป็นกิจกรรมแล้วมีการปิดถนน อันนั้นผมไม่ว่า ถ้าจะแข่งกันดีๆ ไปแข่งในสนาม

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 13:33:06 »
ไม่ไปลงสนามแข่งกันเหรอ   เช่าสนามแข่งปิดสนามกันไปเลย    เค้ามีให้เช่ากันอยู่นี่   
         ถ้าแต่งรถแล้วมาขับเร็ว ๆ บนถนนที่คนทั่วไปเค้าใช้กัน  ไม่ให้ราคา  พวกนี้อยู่แล้ว เอาเปรียบ

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 13:38:39 »
สร้างความอันตรายและอาจจะเกิดความเดือดร้อนให้ผู้อื่น  ไม่เห็นน่ายกย่องอะไร  เวลาเกิดเหตุอะไรขออย่าให้มีใครโดนลูกหลงครับ  อยากซิ่งก็ไปซิ่งในสนามสิ

ออฟไลน์ Jatupon

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 13:56:41 »
เอาแบบโลกไม่สวยนะครับ....รถบ้านเดิมๆ รุ่นไหนหนี  wlc  คันนี้ได้มั่งครับ  บนพื้นฐานว่าคนขับใจถึงพอๆ กัน  เช่นพวกตราดาว 43  หรือ สี่ห่วง 45   เอาอยู่ไหมครับ  ต้น /กลาง/ ปลาย เลย

ออฟไลน์ PabU

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 14:50:09 »
   ส่วนหนึงที่เป็นดราม่า ขิงกันเต็มทุกเพจ...เนื่องจากค่ายนึงมีการดูถูก แซะกันชนิดว่าเหยียดกันเลยทีเดียว ทั้งๆที่ เจ้าของ BT เค้าขอโทษและไม่อยากแข่งด้วย (เนื้อหารบกวนหาอ่านกันเองนะครับ)
  เรื่องการแข่งหลังถนนผมคนนึงล่ะไม่โลกสวย..นอนบนทุ่งลาเวนเดอร์ มันเป็นด้านมืดของบ้านเรานะแหละครับ(ต่างประเทศก็มี) และเค้าก็เลือกกลางคืนช่วงรถน้อยและเส้นทางน่าจะเป็นมอเตอร์เวย์...ถึงแม้จะไม่ถูกกฏหมายก็เถอะครับ (อย่างน้อยดีกว่าพวกรถบ้านง่อยๆ แล้วคิดว่าแรงมุดซ้ายปาดขวาไปทั่ว ช่วงรถเยอะๆครับ แบบนั้นกากครับ ผมเห็นบ่อยและอันตรายมากครับ)
   ตอนจบเห็นว่าสุดท้ายก็จบลงด้วยดีครับ..จับมือแล้วแยกย้ายตามประสารถซิ่งครับ แต่เสียงหวานเจี้ยบบบ..คงไม่ได้ยินไปสักพักใหญ่ 555+
**ขออภัย comment นี้ผมพิมพ์แรงและไม่ได้เจตนาพาดพิงบุคคลใดๆทั้งสิ้นครับ..ไม่ถูกใจผ่าน ไม่ก็ลบเลยครับ**
1992 Toyota Corrola EE90( 4A-FE) -Passed
2004 Honda City Vtec -Passed
2005 Subaru Impreza WRX GDA -Present
2007 Toyota Fortuner 3.0 MT -Passed
2009 Nissan Teana 250XV -Present
2011 Toyota Altis 1.8G -Passed
2017 Ford Ranger Cab 2.2 MT -Passed

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 15:23:09 »
   ส่วนหนึงที่เป็นดราม่า ขิงกันเต็มทุกเพจ...เนื่องจากค่ายนึงมีการดูถูก แซะกันชนิดว่าเหยียดกันเลยทีเดียว ทั้งๆที่ เจ้าของ BT เค้าขอโทษและไม่อยากแข่งด้วย (เนื้อหารบกวนหาอ่านกันเองนะครับ)
  เรื่องการแข่งหลังถนนผมคนนึงล่ะไม่โลกสวย..นอนบนทุ่งลาเวนเดอร์ มันเป็นด้านมืดของบ้านเรานะแหละครับ(ต่างประเทศก็มี) และเค้าก็เลือกกลางคืนช่วงรถน้อยและเส้นทางน่าจะเป็นมอเตอร์เวย์...ถึงแม้จะไม่ถูกกฏหมายก็เถอะครับ (อย่างน้อยดีกว่าพวกรถบ้านง่อยๆ แล้วคิดว่าแรงมุดซ้ายปาดขวาไปทั่ว ช่วงรถเยอะๆครับ แบบนั้นกากครับ ผมเห็นบ่อยและอันตรายมากครับ)
   ตอนจบเห็นว่าสุดท้ายก็จบลงด้วยดีครับ..จับมือแล้วแยกย้ายตามประสารถซิ่งครับ แต่เสียงหวานเจี้ยบบบ..คงไม่ได้ยินไปสักพักใหญ่ 555+
**ขออภัย comment นี้ผมพิมพ์แรงและไม่ได้เจตนาพาดพิงบุคคลใดๆทั้งสิ้นครับ..ไม่ถูกใจผ่าน ไม่ก็ลบเลยครับ**
อย่ามาอ้างครับ  อยากแข่งกันก็ไปแข่งกันที่สนามสิ  อย่ามาอ้างว่าแข่งตอนกลางคืนไม่มีรถ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 16:43:39 »
เรื่องเล่าของกลุ่มคนแต่งรถไปอีกนานแสนนาน เหตุเพราะอีกฝ่ายไร้มารยาทและสปิริตน้ำใจนักกีฬาอย่างร้ายแรง ที่สำคัญฝ่ายแพ้เป็นคนไปท้าเค้าและเหยียดหยามเค้าไว้มากๆด้วยแต่ผู้ชนะก็เลือกจบเรื่องอย่างสุภาพชนไม่เย้ยหยันคืน สมน้ำหน้าแคมกระดิกอย่างแรง  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 17:26:25 »
ไม่ไปลงสนามแข่งกันเหรอ   เช่าสนามแข่งปิดสนามกันไปเลย    เค้ามีให้เช่ากันอยู่นี่   
         ถ้าแต่งรถแล้วมาขับเร็ว ๆ บนถนนที่คนทั่วไปเค้าใช้กัน  ไม่ให้ราคา  พวกนี้อยู่แล้ว เอาเปรียบ
ใช่ครับ ไร้ค่าไร้ราคาจริงไปครับ  มีเงินแต่งรถแต่ไม่มีเงินลงสนาม  ไม่รู้สาวก Vtec. จะภูมิใจจนไปเหยียดค่ายอื่นอะไรนักหนาแถมซิ่งสร้างความเดือดร้อนบนท่องถนนอีก

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 17:48:23 »
WLC ใน Everest คันเก่าผมทำได้ขนาดนั้นเลยสินะ  :o :o
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 18:47:10 »
หลังจากทราบผลกันเป็นที่สะใจแล้ว อยากให้ตำรวจดำเนินคดีกับทั้ง 2 คันให้ถึงที่สุด เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างครับ
กลัวจะมี 2jzgte , ej20 , 4g63t  มาท้าแข่งกันอีก
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 18:50:58 »
ใช่ครับ ไร้ค่าไร้ราคาจริงไปครับ  มีเงินแต่งรถแต่ไม่มีเงินลงสนาม  ไม่รู้สาวก Vtec. จะภูมิใจจนไปเหยียดค่ายอื่นอะไรนักหนาแถมซิ่งสร้างความเดือดร้อนบนท่องถนนอีก

เค้าลงสนามไม่ได้ครับเดี๋ยวแพ้แล้วหน้าแหก ไม่ต้องไปเจอพวก M3 M5 cls63 อะไรหรอก เจอรถสปอร์ตญี่ปุ่นด้วยกันอย่างอิมเพรซ่า/อีโวลูชั่นก็สู้ไม่ได้แล้ว ยิ่งเจอคนขับมืออาชีพมีเทคนิคในสนามแข่งจริงจังอีกยิ่งคนละระดับกันเลย ลงสนามจริงจังไม่มีปัญญาพวกนี้เลยต้องมาหากินกับรถบ้านๆหรือรถแต่งที่ไม่ได้ทำแรงมากๆเท่านั้น กลุ่มนี้เค้าขอบอัดวีดีโอไล่บี้รถบ้านบนถนนหลวงมาคุยโตมนหมู่ตัวเองบ่อยๆ คนเลยจองกฐินกันหลายคลับหลายยี่ห้อ ยิ่งเจอรถบ้านๆแต่งนิดหน่อยบี้รถสปอร์ตเละเทะโดยที่ฝ่ายฮอนด้าไปท้าไปฟยามเค้ารุนแรงด้วยแล้วคนเลยยิ่งพูดถึงกันเป็นอย่างมาก ในสนามก็แพ้นอกสนามก็แพ้  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 20:13:09 »
หลังจากทราบผลกันเป็นที่สะใจแล้ว อยากให้ตำรวจดำเนินคดีกับทั้ง 2 คันให้ถึงที่สุด เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างครับ
กลัวจะมี 2jzgte , ej20 , 4g63t  มาท้าแข่งกันอีก

เห็นด้วยอย่างยิ่ง
แข่งกันแบบนี้ขอให้ริบรถที่ใช้แข่งไปด้วยเลยครับ
ถือว่าเป็นทรัพย์ที่ใช้ในการกระทำความผิด

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 20:38:02 »
ถ้าจะลงโทษจริงๆขอให้ไล่บี้กลุ่มแคมกระดิกทุกคนย้อนหลังด้วยนะครับ ดูจากพฤติกรรมแล้วคนพวกนี้ไม่สมควรมีรถขับจริงๆดูถูกรถยนต์จองคนอื่นขนาดนี้  :-\

ออฟไลน์ Winmax

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 22:02:02 »
บนถนนร้อยพ่อพันแม่
ทำใจซะเถอะ เงียบๆชนเรียบทุกคันก็มี

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 23:38:28 »

เค้าลงสนามไม่ได้ครับเดี๋ยวแพ้แล้วหน้าแหก ไม่ต้องไปเจอพวก M3 M5 cls63 อะไรหรอก เจอรถสปอร์ตญี่ปุ่นด้วยกันอย่างอิมเพรซ่า/อีโวลูชั่นก็สู้ไม่ได้แล้ว ยิ่งเจอคนขับมืออาชีพมีเทคนิคในสนามแข่งจริงจังอีกยิ่งคนละระดับกันเลย ลงสนามจริงจังไม่มีปัญญาพวกนี้เลยต้องมาหากินกับรถบ้านๆหรือรถแต่งที่ไม่ได้ทำแรงมากๆเท่านั้น กลุ่มนี้เค้าขอบอัดวีดีโอไล่บี้รถบ้านบนถนนหลวงมาคุยโตมนหมู่ตัวเองบ่อยๆ คนเลยจองกฐินกันหลายคลับหลายยี่ห้อ ยิ่งเจอรถบ้านๆแต่งนิดหน่อยบี้รถสปอร์ตเละเทะโดยที่ฝ่ายฮอนด้าไปท้าไปฟยามเค้ารุนแรงด้วยแล้วคนเลยยิ่งพูดถึงกันเป็นอย่างมาก ในสนามก็แพ้นอกสนามก็แพ้  ;D
ใช่ครับ  ผมว่าเก่งแต่บนถนน แข่งสนามกันจริงๆคงแพ้ตั้งแต่ออกตัว

ถ้าจะลงโทษจริงๆขอให้ไล่บี้กลุ่มแคมกระดิกทุกคนย้อนหลังด้วยนะครับ ดูจากพฤติกรรมแล้วคนพวกนี้ไม่สมควรมีรถขับจริงๆดูถูกรถยนต์จองคนอื่นขนาดนี้  :-\

ผมเบื่อวีถ่งวีเทคอะไรนี่จริง เหมือนกับว่ายิ่งใหญ่กว่าเครื่องยี่ห้ออื่น

เห็นด้วยอย่างยิ่ง
แข่งกันแบบนี้ขอให้ริบรถที่ใช้แข่งไปด้วยเลยครับ
ถือว่าเป็นทรัพย์ที่ใช้ในการกระทำความผิด

ให้ขึ้นศาลเข้าคุกปรับหนักเลยๆครับ

ออฟไลน์ Koolkoe

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 14, 2021, 01:47:02 »
หลักฐานขัดเจน สมควรลงโทษตาม กม

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 14, 2021, 06:28:55 »

รถน้อยนี้ยิ่งโคตรน่ากลัว
ไอเราขับกลับบ้านชิลๆ ตอนตีหนึ่ง เหยียบมา 100 วิ่งเลนกลาง
สักพักมีรถเหยียบมา ฟิ้วว ซ้ายคัน ขวาคัน ควันดำเตมถนน
เอาจริงๆที่ชอบมาวิ่งกลางคืนกัน น่าจะไม่มีตำรวจ รถน้อยอัดได้ยาวๆหรือเปล่า ถ้ากลัวอุบัติเหตุ ไม่อยากกวนคนอื่น มันจบคั้งแต่ควันดำ ท่อดัง flyby แล้ว