ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ Civic FK วางเครื่องใหม่งบประมาณเท่าไรครับ  (อ่าน 7712 ครั้ง)

ออฟไลน์ AboveGod

• Hero Member
ยังไงประกันก็ต้องจ่าย แต่ถ้าไม่อยากรอวางเครื่องใหม่หรือวางเครื่อง k เลย แต่ยังไงต้องไปไล่ปี้ตามประกันมาจ่าย

ออฟไลน์ 123ruj

• Full Member
ศูนย์ไหนครับ บริการแย่มาก ย้ายศูนย์ดีกว่ามั้ง
รถ CRV G5 ประกันอู่ ทำเรื่องเคลมกันชนหลัง + คิ้วข้าง ที่ศูนย์ฮอนด้า พระราม 3 สำโรง
เจ้าหน้าที่ประสานงานให้กับประกัน โดยพี่ไม่ต้องทำอะไรเลย
น้องแจ้งว่าต้องมีส่วนต่าง ไม่เกิน 500
ตกลงซ่อมเสร็จ จ่ายค่าส่วนต่าง ร้อยกว่าบาท
บริการประทับใจจริงๆ

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
คุยตกลงกันที่ คปภ เลยครับ ถ้าประกันยังไม่สามารถตกลงกันได้อีกสามารถฟ้องอนุญาโตได้เลยครับ

ออฟไลน์ anankornku

• Newbie
  • *
วันนี้ มาคุย คปภครับ รอเวลา ขอบพระคุณคำแนะนำทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2021, 13:55:11 โดย anankornku »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ประกันชั้น1เคสนี้ยังไงก็ต้องจ่ายนะ

ออฟไลน์ Fly to dream

ประกันเล่นตุกติกทำไมหว่า ทั้งที่นี่ประกันต้องจ่ายหมดนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

• Newbie
  • *
วันนี้ไปคุย คปภ มาแล้วครับ ฝ่ายประกันก็แค่ส่งตัวแทนมารับหน้าครับ ส่วนคปภ ก็นั่งฟังอยู่ สรุปว่า วันนี้แค่รับเรื่องร้องเรียน ผมก็แนบเอกสารอธิบายเหตุการณ์ไปมี2ชุด คปภชุดนึง ประกันชุดนึง ตัวแทนประกันก็รับเรื่องไปคุยกับทางหัวหน้าสินไหม แล้วเดี๋ยวครั้งหน้ามาสรุปว่าจะจ่ายไหม จ่ายเท่าไร อีดสัปดาห์นึงครับ ลุ้นต่อไป คปภ ก็เสนอทางออกกับประกันว่าถ้าไม่จ่ายหมด จ่ายในราคาซ่อมอู่ได้ไหม รวมถึงถามเราจะโอเครไหม ผมก็บอกเดี๋ยวรอดู เพราะผมต้องเอาช่างอู่ที่ผมจะทำไปดูอีก เลยรอคุยครั้งหน้าว่าจะยังไง  แต่ดูทรงละเค้าไม่น่าจะจ่ายครับโดยอ้างว่าผมฝืนขับ เลยไม่เข้าข้อรับผิดชอบอะไรนี่แหละ ภาษาแปลกๆครับ ขอบพระคุณทุกคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2021, 20:45:21 โดย anankornku »

ออฟไลน์ bossa26

• Full Member
ถ้าครั้งหน้าสรุปแล้วไม่จ่าย ปรึกษาทนายดีกว่าครับ
ซ่อมไปแล้วเอายอดไปฟ้องประกันเอา คิดดอกผิดนัดได้ด้วย

เคยไปศาลเห็นเค้าฟ้องคดีรถชนคนบาดเจ็บ ไม่รู้คุยกันไม่ลงตัวยังไงถึงไปฟ้อง พอคุยต่อหน้าศาล ทนายประกันครับๆๆอย่างเดียวเลย ไม่ต่อไม่เถียงซักคำ

ประเด็นคือเค้าอ้างว่าเราขับต่อเลยทำให้รถเสียหายเพิ่มขึ้น จากเดิมเวียหายนิดเดียวกลายเป็นพังทั้งเครื่อง
แต่ผมว่าพอต่อสู้ได้ เนื่องจากจุดดังกล่าวไม่ใช่จุดที่มองเห็นได้ ถ้าชนข้างหน้า หม้อน้ำพังก็ว่าไปอย่าง
หาทนายดีกว่า ผมว่า นัดหน้าถ้าไม่ปฏิเสธ ก็อ้างว่าพิจารณาอยู่ไปเรื่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2021, 10:57:12 โดย bossa26 »

ออฟไลน์ Sakutaro

มาให้กำลังใจครับ วุ่นวายใจน่าดู
ผมอยากทราบว่า เขามีเหตุผลอะไรที่จะไม่จ่ายครับ ถ้าถามมากไปขออภัยครับผม

• Newbie
  • *
มาให้กำลังใจครับ วุ่นวายใจน่าดู
ผมอยากทราบว่า เขามีเหตุผลอะไรที่จะไม่จ่ายครับ ถ้าถามมากไปขออภัยครับผม

ขอบคุณครับผม เขาบอกว่าผมฝืนขับจนทำให้รถพังเสียหายเองครับ บริษัทรับผิดชอบได้แค่ในส่วนค่าแรงและค่าอะไหล่(ไม่ถึงสิบเปอเซนเลยครับ) ในส่วนรายการเสียหายอื่นๆไม่ได้เกิดจากอุบัติเหตุโดยตรงจึงเข้าข้อยกเว้นการรับผิดชอบอ้างถึงหมวดการคุ้มของการเสียหายต่อรถยนต์ ข้อ5 การรักษารถยนต์ ผู้เอาประกันภัยต้องรับผิดชอบเองกรณีมีการใช้รถก่อนการซ่อมแซม หรือ ไม่ได้มีการจัดการดูแลรถยนต์เมื่อรถเกิดอุบัติเหตุหรือเครื่องเสีย

ประมาณว่าโดนละทำไมไม่จอดเลย แจ้งประกันเลย ตรงนั้นประมาณนั่นครับ แต่ด้วยความเคารพ ผมคิดว่าเสียงมันเหมือนโดนท่อใต้ท้องรถอะครับ ซึ่งเป็นปกติของรถเตี้ยอยู่แล้ว เกิดออกบ่อย แต่ภายหลังที่จอดดูนี่คือ อยากดูว่ากันชนหน้ามันเป็นรอยอะไรไหม เลยเห็นน้ำมันซึมครับ ทีนี้ศูนย์อยุห่างไปประมาณสิบนาทีจึงขับไปจอดครับ แล้วดับเครื่องโทรแจ้งที่ศูนย์ ระหว่างขับไม่มีอาการแปลกๆ หรือสัญลักษณ์ เสียง ความร้อนขึ้นครับ ปกติ ดับเครื่องที่ศูนย์ น้ำใันก็ซึมเรื่อยๆครับ เวลาผ่านไปมันก็แห้ง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sakutaro

ขอบคุณครับผม เขาบอกว่าผมฝืนขับจนทำให้รถพังเสียหายเองครับ บริษัทรับผิดชอบได้แค่ในส่วนค่าแรงและค่าอะไหล่(ไม่ถึงสิบเปอเซนเลยครับ) ในส่วนรายการเสียหายอื่นๆไม่ได้เกิดจากอุบัติเหตุโดยตรงจึงเข้าข้อยกเว้นการรับผิดชอบอ้างถึงหมวดการคุ้มของการเสียหายต่อรถยนต์ ข้อ5 การรักษารถยนต์ ผู้เอาประกันภัยต้องรับผิดชอบเองกรณีมีการใช้รถก่อนการซ่อมแซม หรือ ไม่ได้มีการจัดการดูแลรถยนต์เมื่อรถเกิดอุบัติเหตุหรือเครื่องเสีย

ประมาณว่าโดนละทำไมไม่จอดเลย แจ้งประกันเลย ตรงนั้นประมาณนั่นครับ แต่ด้วยความเคารพ ผมคิดว่าเสียงมันเหมือนโดนท่อใต้ท้องรถอะครับ ซึ่งเป็นปกติของรถเตี้ยอยู่แล้ว เกิดออกบ่อย แต่ภายหลังที่จอดดูนี่คือ อยากดูว่ากันชนหน้ามันเป็นรอยอะไรไหม เลยเห็นน้ำมันซึมครับ ทีนี้ศูนย์อยุห่างไปประมาณสิบนาทีจึงขับไปจอดครับ แล้วดับเครื่องโทรแจ้งที่ศูนย์ ระหว่างขับไม่มีอาการแปลกๆ หรือสัญลักษณ์ เสียง ความร้อนขึ้นครับ ปกติ ดับเครื่องที่ศูนย์ น้ำใันก็ซึมเรื่อยๆครับ เวลาผ่านไปมันก็แห้ง ขอบคุณครับ
ผมฟังดูแล้วประกันไม่จริงใจและตีความเข้าข้างตัวหาเหตุผลที่จะไม่จ่าย ปัญหาอยู่ที่หัวหน้าสินไหมตีความที่จะรักษาประโยชน์ของบริษัทตัวเอง
เขาจะหาวิธีประวิงเวลาให้เราเหนื่อย ท้อ และยอมรับไปเอง จขกท.กำลังโดนอยู่ตอนนี้
ถ้าเป็นผม จะไล่วิธีจากเบาไปหาหนัก
1.ที่ จขกท.ทำอยู่
2.เตรียมกับศูนย์ต้องพูดตรงกัน ว่ารถไม่มีอาการแสดงใดๆ อย่ายอมรับว่าเราเป็นคนทำ อันนี้สำคัญ
3.ปรึกษาทนาย และแจ้งหัวหน้าประกันว่าเราพร้อมต่อสู้ เอาเรื่อง ส่วนมากถึงตรงนี้มักจบ
4.จะพูดคุยอะไรต้องระมัดระวังเขาแจ้งกลับ อย่าให้มีจุดบอด หรือโจมตีเขามากไป
5.แจ้งเขาว่าเราจะร้องเรียนสื่อ ถ้าเขาพร้อมแลก ค่อยจัดต่อ แต่ผมว่าจอดตั้งแต่ข้อ 3
6.ใจเย็นและเป็นผู้ใหญ่ในการพูดคุยนะครับ

• Newbie
  • *
ถ้าครั้งหน้าสรุปแล้วไม่จ่าย ปรึกษาทนายดีกว่าครับ
ซ่อมไปแล้วเอายอดไปฟ้องประกันเอา คิดดอกผิดนัดได้ด้วย

เคยไปศาลเห็นเค้าฟ้องคดีรถชนคนบาดเจ็บ ไม่รู้คุยกันไม่ลงตัวยังไงถึงไปฟ้อง พอคุยต่อหน้าศาล ทนายประกันครับๆๆอย่างเดียวเลย ไม่ต่อไม่เถียงซักคำ

ประเด็นคือเค้าอ้างว่าเราขับต่อเลยทำให้รถเสียหายเพิ่มขึ้น จากเดิมเวียหายนิดเดียวกลายเป็นพังทั้งเครื่อง
แต่ผมว่าพอต่อสู้ได้ เนื่องจากจุดดังกล่าวไม่ใช่จุดที่มองเห็นได้ ถ้าชนข้างหน้า หม้อน้ำพังก็ว่าไปอย่าง
หาทนายดีกว่า ผมว่า นัดหน้าถ้าไม่ปฏิเสธ ก็อ้างว่าพิจารณาอยู่ไปเรื่อย
ผมก็ว่างั้นครับ ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

ผมฟังดูแล้วประกันไม่จริงใจและตีความเข้าข้างตัวหาเหตุผลที่จะไม่จ่าย ปัญหาอยู่ที่หัวหน้าสินไหมตีความที่จะรักษาประโยชน์ของบริษัทตัวเอง
เขาจะหาวิธีประวิงเวลาให้เราเหนื่อย ท้อ และยอมรับไปเอง จขกท.กำลังโดนอยู่ตอนนี้
ถ้าเป็นผม จะไล่วิธีจากเบาไปหาหนัก
1.ที่ จขกท.ทำอยู่
2.เตรียมกับศูนย์ต้องพูดตรงกัน ว่ารถไม่มีอาการแสดงใดๆ อย่ายอมรับว่าเราเป็นคนทำ อันนี้สำคัญ
3.ปรึกษาทนาย และแจ้งหัวหน้าประกันว่าเราพร้อมต่อสู้ เอาเรื่อง ส่วนมากถึงตรงนี้มักจบ
4.จะพูดคุยอะไรต้องระมัดระวังเขาแจ้งกลับ อย่าให้มีจุดบอด หรือโจมตีเขามากไป
5.แจ้งเขาว่าเราจะร้องเรียนสื่อ ถ้าเขาพร้อมแลก ค่อยจัดต่อ แต่ผมว่าจอดตั้งแต่ข้อ 3
6.ใจเย็นและเป็นผู้ใหญ่ในการพูดคุยนะครับ

รับทราบครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2021, 14:19:42 โดย anankornku »

ออฟไลน์ mamaman

อา ไม่อยากขับรถต่ำๆ ละครับ คันหน้าขอ Cross over ละกัน

ออฟไลน์ siamskunk

ไกล่เกลี่ยที่ คปภ ไม่มีต่ำกว่า 2 ครั้งแน่นอนครับ ต้องใจเย็นๆ ค่อยๆ คุยไป

ปล. รถโหลดเตี้ยมารึเปล่าครับถึงครูดเสียหายได้ขนาดนั้น ?