ผู้เขียน หัวข้อ: เราจะสามารถเช็ค serial number ของอะไหล่ต่างๆ บนรถเรายังไงครับ  (อ่าน 1836 ครั้ง)

ออฟไลน์ Femuto

• Jr. Member
  • **
  • ฮอลแลนด์ ปู้นปู้น
รบกวนสอบถาม ว่าเราจะสามารถเช็ค serial number ของอะไหล่ต่างๆ บนรถเรายังไงครับ พอดีเพิ่งเคลมแม็กซ์ไป แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่า แม็กซ์ที่ได้คืนมานี้ ใช่วงเดิมรึเปล่า ขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้า

ปล. ของ Benz มีเวบให้เช็คมั๊ยครับ ผมพยามหา แต่ยังหาไม่เจอ
Roadster !!!

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
ยากครับ  น่าจะไม่กี่ชิ้นที่บันทึก  แต่ต้องอ่านจากคอมฯ

ถ้า saab 93ss  อันนั้นบันทึกเยอะมาก ถ้าเป็นการใส่อะไล่อื่นเข้าไป  มันจะฟ้องบอก  มีพาร์ท ตัวเก่า - ตัวใหม่(ของมือสอง  แต่ถ้าเป็นอะไหล่ใหม่ มันจะบันทึกแทนตัวเก่าเลย) แต่ก็อ่านผ่านคอมฯเช่นกัน

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
ถ้าจะเช็คขนาดนั้น อาจจะต้องถามโรงงาน เรื่อง traceability ชิ้นส่วนบางชิ้นส่วนไม่มี serial number ด้วยอาจจะมีแค่ วันผลิต หรือ อาทิตย์ที่ผลิต

จริงๆ ถ้าจะเช็คผมคิดว่า อาจจะต้องเอาวันผลิตแม็กซ์เก่ามาเทียบครับ

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
น่าจะมีอยู่นะครับ ลองถามในกลุ่มรถรุ่นนั้นๆดูก่อนครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN