ผู้เขียน หัวข้อ: ~??~ นี่รถรุ่นอะไรครับ พอดีไปเจอมาอ่ะครับ แปลกดี ~??~  (อ่าน 5955 ครั้ง)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
ไม่แน่ใจว่าใช่ WILL VS รึป่าว ?

ขอบคุณครับ  :D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Will Cypha ครับ

เป็นรถรุ่นแรกที่ใช้ G-book ได้ ขายปี 2002 และเลิกจำหน่ายปี 2005
ใช้พื้นฐานเดียวกับ NBC รุ่นแรก (Vitz/Yaris Platz/Echo Funcargo/Yaris Verso vios )

ปล.โฆษณาน่ารักมาก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

• AWDiesel

เป็นรถรุ่นแรกที่ใช้ G-book ได้ ขายปี 2002 และเลิกจำหน่ายปี 2005
ใช้พื้นฐานเดียวกับ NBC รุ่นแรก (Vitz/Yaris Platz/Echo Funcargo/Yaris Verso vios )

โห ทำไมไปไวจังเลย อยู่แค่3ปีเอง

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

โห ทำไมไปไวจังเลย อยู่แค่3ปีเอง
1.โครงการ Will ตอนนี้นใกล้จะยุบแล้ว
2.ตอนนั้นเป็นช่วงปลายอายุตลาดของ Vitz จึงจำเป็นต้องยุบรวมให้ Cypha กับ Vitz เก่านั้นเป็นรุ่นเดียว
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

• AWDiesel

1.โครงการ Will ตอนนี้นใกล้จะยุบแล้ว
2.ตอนนั้นเป็นช่วงปลายอายุตลาดของ Vitz จึงจำเป็นต้องยุบรวมให้ Cypha กับ Vitz เก่านั้นเป็นรุ่นเดียว
เป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณครับบ  :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เสริมความรู้ให้นิดนึงครับ

WiLL เป็นโครงการที่เริ่มเปิดตัวอย่างเป็นทางการ เมื่อ งานโตเกียวมอเตอร์โชว์ 1999 (ตอนนั้น ผมไปเห็นรถ WiLL Vi เป็นครั้งแรก ที่นั่นเช่นกัน)
เบาะผ้า สาก อย่างกับผ้ากระสอบเลยแหะ วัสดุ แข็งๆ แต่ดูดีใช้ได้

เป็นโครงการที่จับมือกับ Matusushita Electrics (National / Panasonic ในตอนนั้น) Kinki การท่องเที่ยว / Glico / Kokuyo
จัดทำข้าวของออกมา ในเทรนด์ เดียวกัน ทิศทางเดียวกัน เพราะคิดว่า คนญี่ปุ่น เวาชอบซื้อของ น่าจะชอบเป็นแบบคอลเลคชัน
แต่ด้วยเหตุผลที่ สินค้าแต่ละชิ้นนั้น ไม่ได้มีนวัตกรรมใหม่ๆ มากไปกว่างานดีไซน์ ซึ่งหลุดโลกเอาเรื่อง
ทำให้ไม่ประสบความสำเร็จมากนัก บางบริษัท ถอนตัวออกจากโครงการนี้ ไปก่อน ที่ Toyota จะยุติบทบาท โครงการ WiLL ทั้งหมด
ไปเมื่อช่วง หลังจากที่ WiLL CYPHA ที่เห็นอยู่นี้ ออกสู่ตลาดได้เพียงแค่ 3 ปีเท่านั้น

alzeto

• บุคคลทั่วไป

ส่วนหนึ่ง จะบอกว่า  รถ ตระกูลๅWill นี่ การออกแบบ มันขัดกับความรู้สึกของคนที่นั่นค่ะ  เพราะมันล้ำ แหก มาก  ญี่ปุ่นซื้อรถ มีเรื่องอยู่ ไม่กี่ข้อค่ะ  คือ เรียบง่าย เน้นห้องโดยสาร แล้วก็เล็กๆ (อุ่ย ทำไมมันขัดๆ)

นี่ถึงขนาด บางรุ่นนี่ ให้ นักร้อง ชื่อYuki มาเป้นพรีเซนเตอร์ด้วยนะคะ  โอ่วววววว  กะจะให้ดูล้ำ แต่คนที่นั่นดูแปลกค่ะ

พูดง่ายๆค่ะรถ ญี่ปุ่นขายบ้านตัว เอง ออกแบบแหกเมื่อไร เครียมตัวตัวขายไม่ออกเมื่อนั้นค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ kritphakhin

คนแต่ละที่มันช่างแตกต่างกันจริงๆครับ รถก็ดูสวยดีนะครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

สวยเหมือนกันนะ

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
เหมือนยังกะ star wars เรยอ่ะ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ rchai24

• Jr. Member
  • **
รูปลักษณ์ เหมือน กระสวยอวกาศเลย

เหอๆ
(-_-")

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
ชอบรูปทรงดูแหวกแนวๆ กว่า Swiff ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เกิดมาเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก
 :o

ออฟไลน์ roetee

• Newbie
  • *
    • SEO Thailand
 :o  ดูๆแล้วเล็กพริกขี้หนูหรือเปล่า