ผู้เขียน หัวข้อ: ~~%% ข อ ม อ บ "กำลังใจ" ใ ห้ กั บ ที ม ง า น ทุ ก ค น ค รั บ %%~~  (อ่าน 12048 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
~~%% ข อ ม อ บ  "กำลังใจ" ใ ห้ กั บ ที ม ง า น ทุ ก ค น ค รั บ %%~~

ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาหลังจากที่ได้อ่านบทความที่พี่ชายคนนึง ได้เขียนไว้ในหน้าแรก

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=414:review--&catid=49:jmmy-talk&Itemid=55

จึงอยากจะขอรบกวนท่านที่ได้แวะเวียนมาอ่านในเว็บไซต์หรือเว็บบอร์ดนี้

ทั้งท่านที่อ่านแต่ไม่ค่อยได้คอมเม้นท์ หรือท่านที่คอมเม้นท์กันเป็นประจำอยู่แล้ว

ถ้าไม่เป็นการรบกวนเวลาของท่านที่อ่านมากเกินไป

ผมขอความกรุณา ช่วยเข้ามาคอมเม้นท์สิ่งต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น คำติ ขม หรือให้กำลังใจ

ให้กับพี่ๆที่ดูแล และทีมงานของเว็บไซต์นี้กันเถอะครับ

1 reply ของท่าน เท่ากับ 1 ชั้นของกำแพง และกำลังใจของทีมงานนะครับ

ขอบคุณครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ bourne

• Newbie
  • *
เป็นอีกหนึ่งกำลังใจนะครับ ถ้าผ่านมาพิดโลกคุณจิมมี่และคณะมาพักที่โรงแรมผมได้เลยยินดีต้อนรับครับ

หลังจากที่อ่านแล้ว ใครจะว่า พี่จิมมี่ และ The Coup ผมไม่รู้ แต่ผมรู้ว่า ผมจะยังคงให้กำลังใจพวกพี่ๆเสมอครับ และตลอดไปครับ
เพราะผมเชื่อในความจริงใจที่พวกพี่ๆมีให้ครับ  ;D

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้นะคับ  ถึงผมอายุไม่เยอะ โอกาศติดตามผลงานของพี่จิมก็เลยไม่ค่อยมากนัก
แต่ส่งที่ผมได้รับรู้จากการทำส่งต่างๆที่พี่จิมแล้วทีมงานนั้น ทำใฟ้ผมได้รู้เรื่องราวต่างๆขึ้นมากมาย
ขอให้พวกพี่ๆทำงานออกมาเพื่อให้พวกเราได้รับชมต่อไปนะคับ  ผมคนนึงหล่ะจะคอยเป็นกำลังใจให้ ;D

ออฟไลน์ sakdituch5

สู้ๆคราบ

ออฟไลน์ chok

• Newbie
  • *
เป็นกำลังใจให้ครับ อยากให้อุดมการณ์แบบนี้อยู่กับทีมงานไปนานๆ ครับ จะติดตามผลงานครับ

ออฟไลน์ Puyzabra

สู้ๆครับ

เข้ามาประจำ แต่ไม่ค่อยได้เม้น

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
มาเป็นกำลังใจให้คุณ Jimmy ครับ ผมอ่านที่นี่ รู้สึกว่า มันกว่าหนังสือรถอีกครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ ekimike

• Jr. Member
  • **
  • ???
คนอย่างพี่จิมมี่ทำให้โลกมันดูไม่แย่จนเกินไป
ยังมีคนที่มีอุดมการณ์มั่นคงแน่วแน่ มันทำให้สังคมน่าอยู่คับ
ดีใจจิงๆที่เจอ web พี่ เปนกำลังใจคับ ^_^

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ให้กำลังใจอีกเสียงครับ

รีวิวรถของพี่จิมมี่อ่านแล้ว โดนกว่าหลายที่เยอะเลยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ wasit

• **
เป็นกำลังใจให้ครับ ไม่ได้เข้าเว็บนี้เหมือนขาดอะไรไปบางอย่าง ต้องอ่านทุกวัน เสพติดครับ สู้ๆนะครับ ทีมงานทุกคนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ vellcap

เป็นกำลังใจให้ครับ คุณพี่ Jimmy ;)

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
เป็นกำลังใจอีก1สุดพลังครับ  ;D รีวิวคุณจิมมี่ตรงไปตรงมาตรงไหนไม่ดีก็ว่ากันตามตรง ผมเคยอ่านหนังสือชื่อดังเล่มนึงขึ้นต้นตัว..a..รีวิวนิวอัลติส ชมไปหมดทุกอย่างไม่มีจุดด้อยเลย ผมเลยเลิกซื้อตั้งแต่นั้น.. สู้ๆต่อไปครับ

ออฟไลน์ PREM

สู้ๆ ครับ
ผมชอบอ่านรีวิวพี่จิมมี่มากที่สุดแล้ว
อ่านนิตยสาร (บางเล่ม) ให้ความรู้สึกเหมือนเขียนๆ ไปงั้นแหละ ชมๆๆๆๆ
บางเล่มทดลองขับ เหมือนเอา brochure มาเล่าให้ฟัง แล้วบอกว่าขับเป็นไงอยู่สองบรรทัด จบ!
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ sirisak_ac118

สู้ๆๆๆๆค้าบ...........

ออฟไลน์ KC.

• Newbie
  • *
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ mongolias

ปกติ เข้ามาเกือบทุกวัน แต่ไม่ได้ Logon ก็เลยไม่ได้ พิมพ์อะไรตอบ
ผมเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนนะครับ
เวปนี้ก็เหมือนกำลังตั้งไข่อยู่ รอวันที่จะเติบใหญ่กว่านี้
บ้านหลังนี้จะอบอุ่นหรือไม่ ก็ขึ้นอยู่กับพวกเรา คนที่เข้ามาทั้งหาความรู้ หามิตรภาพในนี้

สู้ๆครับทีมงาน

ออฟไลน์ saaak

• **
เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ Prayuth J

• Newbie
  • *
แวะมาให้กำลังใจกับ คุณ Jimmy และ ทีมงาน ด้วยคน

ไม่ค่อยได้ตอบเท่าไหร่

จน ได้มาอ่านที่คุณ Jimmy เขียนบทความ เกี่ยวกับการรีวิวรถ เมื่อวันก่อน

ผมว่า ถ้าเราคิดว่า เราทำในสิ่งที่ถูกต้องแล้ว อย่าไปสนใจ คำวิพากษ์วิจารณ์ อะไรมากมายครับ

แต่ก็เข้าใจว่า มันอาจจะบั่นทอน กำลังใจ ของตัวเราเองก็ได้

ปกติ ผมก็อ่าน หนังสือพิมพ์ รายสัปดาห์ ฉบับนั้น อยู่เหมือนกันครับ

อ่านบทความ แล้ว บางทีก็ได้สาระ บางทีก็คอลัมน์นำเที่ยว บางวันเป็นคอลัมน์บ่น

แต่เห็นหลังๆ เป็นคอลัมน์แขวะ คอลัมน์พากินของแพง ของหรู ฯลฯ

ก็ว่ากันไปนั่น ไปนี่

ก็ต่างจิตต่างใจน่ะครับ

สู้ๆ ครับ คุณ Jimmy และทีมงาน

ออฟไลน์ gateaux

มาให้กำลังใจครับ

ติดตามมาตั้งแต่ Pantip รัชดา  ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว 
ชอบข้อเขียนที่ตรงไปตรงมา  เพราะตัวเองก้อตรงไปตรงมา วันไหนอ่านเจอใครมาแขวะแก แบบไม่ถูกเรื่อง ก้อด่ากลับให้ วันไหนเจอแกแขวะใครแบบไม่เข้าท่า ผมก้อด่าแก

ความเห็นคนเราไม่ต้องตรงกัน ไม่ต้องมายอมรับกัน  แต่ให้เคารพในความเห็นของกันและกันก้อพอ

ออฟไลน์ ☺????☺

เป็นอีกหนึ่งกำลังใจนะครับ ถ้าผ่านมาพิดโลกคุณจิมมี่และคณะมาพักที่โรงแรมผมได้เลยยินดีต้อนรับครับ

พี่อยู่พิษโลกหรอครับ O_o??  โรงแรมอะไรครับนี้ เหอะ  ไอซ์ก็คนพิษโลก - -*

เพ้อนอกเรื่องซะล่ะ

ยังไงพี่จิม สู้ตายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

เป็นกำลังใจให้นะ้ครับ

จะได้มีรีวิวดีๆีมาให้อ่านอีก

;D ;D

Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
ตราปใดที่รถยังมีล้อ...ก็สู้ต่อไปนะครับพี่

ออฟไลน์ iloveuja

• Newbie
  • *
เด็กใหม่ แต่ก็ขอให้กำลังใจด้วยคนครับ  :D

ออฟไลน์ work

• Newbie
  • *
เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ ขอบคุณคุณ jimmy ทีมงาน แล้วก็คนตั้งกระทู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ manop

• Newbie
  • *
เข้ามาอ่านทุกวัน แต่ไม่ค่อยได้คอมเม้นท์
แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้กับทีมงานนะครับ

ออฟไลน์ Nut_K

เป็นกำลังใจให้พี่ๆทุกคนครับ

ออฟไลน์ PREM

พี่อยู่พิษโลกหรอครับ O_o??  โรงแรมอะไรครับนี้ เหอะ  ไอซ์ก็คนพิษโลก - -*

อ๋อ ไอซ์นี่เป็นพิษเป็นภัยกับโลกใช่มะ เป็นตัวการทำให้โลกร้อนใช่มะ จังซี่มันต้องถอนๆๆๆ ;D
55555+ ล้อเล่งเน้อ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ ☺????☺

อ๋อ ไอซ์นี่เป็นพิษเป็นภัยกับโลกใช่มะ เป็นตัวการทำให้โลกร้อนใช่มะ จังซี่มันต้องถอนๆๆๆ ;D
55555+ ล้อเล่งเน้อ

เอิ๊กๆๆ  คนพิษณุโลก จริงต้องอ่าน พิษโลก ทุกคนอ่ะครับ เอิ๊กๆๆๆ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ที่เคยคุยกับจิมมี่มาครั้งหนึ่ง(นานนนนมาก) เป็นการคุยครั้งแรกที่ผมคุยได้เพลินมากและนานนนนมากๆ อย่างกับคนคุ้ยเคยกันมานานซะงั้น
คิดง่ายๆ เหมือนที่จิมมี่คิดแหละ ตราบใดก็ตาม รถที่คุณรีวิวยังมีข้อดี และข้อด้อย คนก็ย่อมไม่แตกต่างกัน ย่อมมีข้อดี และข้อด้อยเหมือนกัน

มาถูกทางแล้ว แม้ทางที่ถูกอาจจะมีขวากหนามมากก็ตาม....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011