ผู้เขียน หัวข้อ: เกือบจะตกทางด่วนแล้วนะครับ  (อ่าน 10767 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
เกือบจะตกทางด่วนแล้วนะครับ
« เมื่อ: เมษายน 16, 2021, 20:29:30 »
โชคดีที่ไม่คันไหนตกจากทางด่วนจนทำให้ใครเสียชีวิตนะครับ  แต่มันเกิดเหตุการณ์แบบนี้บ่อยและวนลูปเดิมๆ  ที่มีแข่งซิ่งกันบนท้องถนนจนมีคนอื่นโดนลูกหลง  เป็นไปได้ขอให้มีกฎหมายแรงๆสำหรับพวงชอบซิ่งขับรถแช่งกันบนท้องถนนแบบนี้ครับ  ส่วนคันที่มีกล้องหน้ารถผมมองว่า ถ้าเค้าขับชนและเบรคแบบไม่หักหลบอาจจะทำให้คนในรถบาดเจ็บน้อยกว่านี้ครับ   กับไม่ต้องเสี่ยงตกจากทางด่วน

ออฟไลน์ basterias

Re: เกือบจะตกทางด่วนแล้วนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2021, 20:32:41 »
ผมฟังคนขับกระบะพูดแล้ว speechless เขามาดัน... ขับมาเร็วเท่าไรครับ... ไม่รู้ อยากบอกอะไรกับน้องและครอบครัวที่บาดเจ็บไหมครับ อึ้ง...

เห้อ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

Re: เกือบจะตกทางด่วนแล้วนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2021, 20:37:07 »
ผมฟังคนขับกระบะพูดแล้ว speechless เขามาดัน... ขับมาเร็วเท่าไรครับ... ไม่รู้ อยากบอกอะไรกับน้องและครอบครัวที่บาดเจ็บไหมครับ อึ้ง...

เห้อ
นั่นสิครับ  มันไม่แปลกเลยที่คนทำไมเกลียดรถกลุ่มนี้กันเยอะ

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2021, 20:47:36 »
ไอ้คนซิ่งนี้ก็เxี้ยครับ  แต่ผมว่าคันที่มีคลิปนี้ก็แช่ขวาเหมือนกันนะนี้.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2021, 21:08:51 »
ไอ้คนซิ่งนี้ก็เxี้ยครับ  แต่ผมว่าคันที่มีคลิปนี้ก็แช่ขวาเหมือนกันนะนี้.
ผมว่าต้องแยกประเด็นหลักนะครับว่า  คนขับแข่งกันแบบนี้มันสร้างอันตรายให้กับคันอื่นๆ   ถ้าตายเฉพาะแค่2คันที่แข่งกันนี้ก็โชคดีครับแต่ถ้าคนอื่นถูกลูกหลงแบบนี้ไม่ดีเลย  แต่คันกล้องหน้ารถไม่มั่นใจว่าขับแซงหรือแช่ขวาไม่รู้นะครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2021, 21:26:07 »
ผมดูคลิปแล้วงง ตกลงคือโดนปาดหน้าแต่ตัวเองเบรคหักหลบเกือบตกทางด่วน

ถ้าเช่นนั้นก็โชคดีนะครับที่ใช้นาวาร่า. เกิดเป็นกระบะที่สูงกว่านี้ลงไปแล้วแหง
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ NNIICCKK

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2021, 21:34:03 »
แยกประเด็นซิ่งออกไป คันติดกล้องตอนก่อนจะชนอยู่ๆก็ขับเบี่ยงกินเลนซ้ายออกมาน่าจะคุยกับลูกเพลิน

รถข้ามเส้นมาครึ่งคันได้ คันที่ซิ่งมาเลนกลางจากด้านหลังเลยมาชน ผมมองว่าคนขับรถคันติดกล้องก็ประมาทนะ

ออฟไลน์ Rollingstones

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2021, 21:34:57 »
ถ้าผมมีลูกสาวแล้วผู้ชายแนวนี้มาจีบบอกเลยว่าจบเห่ วันไหนจะพาลูกเราไปตายไม่รู้ เดี่ยวจะหาว่าดูถูก หาว่าเหยียดแต่มันคือเรื่องจริง

ออฟไลน์ CarameLon

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2021, 22:12:59 »
ต้นคลิปนิแช่ขวานานมากกกก เลนกลางโล่งๆไม่หลบเข้าไปวะ
ทำไมไม่สนหินสนแดดรถคันอื่นที่ร่วมถนนกับคุณ
ไอ้คันหลังที่รีบๆจะแซงกลางนิไม่น่าจะตั้งใจปาดขวาเอาคืนนะ
เพราะคันที่ถ่ายคลิปอยู่ๆก็วิ่งกินเลนกลางซะงั้น อะไรวะนั่น

TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2021, 22:15:59 »
ผมดูคลิปแล้วงง ตกลงคือโดนปาดหน้าแต่ตัวเองเบรคหักหลบเกือบตกทางด่วน

ถ้าเช่นนั้นก็โชคดีนะครับที่ใช้นาวาร่า. เกิดเป็นกระบะที่สูงกว่านี้ลงไปแล้วแหง
เป็นผมประคองพวงมาลัย เบรคเต็มเท้าและชนโดยไม่หักนะครับ ยังไงก็คิดกว่าโอกาสรอดเยอะกว่าหักหลบแน่นอนครับ
แยกประเด็นซิ่งออกไป คันติดกล้องตอนก่อนจะชนอยู่ๆก็ขับเบี่ยงกินเลนซ้ายออกมาน่าจะคุยกับลูกเพลิน

รถข้ามเส้นมาครึ่งคันได้ คันที่ซิ่งมาเลนกลางจากด้านหลังเลยมาชน ผมมองว่าคนขับรถคันติดกล้องก็ประมาทนะ
อันนี้ไม่รู้เหมือนกันครับ หรือเค้าจะกลับมาเลนกลางหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ  แค่ผมคงไม่เบี่ยงหักหลบแบบนี้แน่ๆ

ถ้าผมมีลูกสาวแล้วผู้ชายแนวนี้มาจีบบอกเลยว่าจบเห่ วันไหนจะพาลูกเราไปตายไม่รู้ เดี่ยวจะหาว่าดูถูก หาว่าเหยียดแต่มันคือเรื่องจริง
เป็นผมคงเอาปืนไล่ยิงแบบในหนังไทยสมัยก่อนแน่ครับ คนพวกนี้นี่ทำให้ชีวิตคนอื่นเสี่ยงไปด้วยครับ

ออฟไลน์ Winmax

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 16, 2021, 22:47:00 »
ดูจากข่าวอีกช่อง สัมภาษณ์คนขับรถเก๋ง
เค้าก็ใช่ย่อย อยู่เลนกลาง กระบะ วิ่งเลนซ้ายสุดหน้ามีรถช้าย ขวาเลนกลางมีเก๋งที่วิ่งมาด้วย
เร่งเครื่องแซงเข้าหน้าเก๋ง ในเลนกลาง
ช่วงล่างไม่ใช่จิ้งจกตุ๊กแก ก็เลยมอบตัวกับที่กั้น

ออฟไลน์ Winmax

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 16, 2021, 22:48:50 »
ต่อไปวัยรุ่นขอพ่อแม่ออกกะบะ 
พ่อแม่คงจะไม่ยอมเพราะกลัวลูกห้าวจัด

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 16, 2021, 23:27:32 »
ถ้าช้าก็อยู่กลุ่มช้า อย่าขับกระจายแบบเจ้าของกล้อง
ชีวิตก็ไม่ต้องมาเสี่ยงกับพวกบ้านี่แล้ว

ผมเป็นคนที่ขับทั้งช้า ทั้งเร็ว และเร็วมาก ส่วนตัวไม่เคยแช่เลนใดเลนหนึ่งนานๆ และเป็นคนมองกระจกหลังบ่อยมาก

ขับบนยกระดับโทรล์เวย์หรือบางนา ขับ 160 อยู่ดีๆ เดี๋ยวก็มีซุปเปอร์คาร์แข่งกันมาแต่ไกล บางครั้งก็ต้องประเมินการหลบ และควรให้สัญญาณไฟเค้า

ถนนคือที่ๆอันตรายครับ การอยู่บนถนนนานๆ ก็ย่อมเสี่ยงกว่า ทำยังไงให้อยู่ในที่ๆอันตรายน้ิยสุด และปลอดภัยสุด นั่นคือคนขับรถเก่งครับ

ขับเร็วเกิน หรือขับช้าเกิน ไม่ใช่คำตอบ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 16, 2021, 23:50:55 »
คันมีกล้อง  ขับแช่ขวา      ควรเปลี่ยนนิสัยด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 00:21:41 »
คันมีกล้อง  ขับแช่ขวา      ควรเปลี่ยนนิสัยด้วยนะครับ
บนทางด่วนนี่ เลนซ้ายกับเลนกลางผมมองว่ามันไม่ได้พังเหมือนถนนทางหลวงทั่วไปนะครับ  จะมาชชิดขวาทำไมกันนี่

ถ้าช้าก็อยู่กลุ่มช้า อย่าขับกระจายแบบเจ้าของกล้อง
ชีวิตก็ไม่ต้องมาเสี่ยงกับพวกบ้านี่แล้ว

ผมเป็นคนที่ขับทั้งช้า ทั้งเร็ว และเร็วมาก ส่วนตัวไม่เคยแช่เลนใดเลนหนึ่งนานๆ และเป็นคนมองกระจกหลังบ่อยมาก

ขับบนยกระดับโทรล์เวย์หรือบางนา ขับ 160 อยู่ดีๆ เดี๋ยวก็มีซุปเปอร์คาร์แข่งกันมาแต่ไกล บางครั้งก็ต้องประเมินการหลบ และควรให้สัญญาณไฟเค้า

ถนนคือที่ๆอันตรายครับ การอยู่บนถนนนานๆ ก็ย่อมเสี่ยงกว่า ทำยังไงให้อยู่ในที่ๆอันตรายน้ิยสุด และปลอดภัยสุด นั่นคือคนขับรถเก่งครับ

ขับเร็วเกิน หรือขับช้าเกิน ไม่ใช่คำตอบ
แต่ไอ้พวกรถสปอร์ตทั้งหลาย มาขับแข่งกันนี่นิสัยมันไม่ต่างจาก2คันนี้ครับ  ถ้าจะมาแข่งก็ไปที่สนามแข่งดีกว่าครับ

ต่อไปวัยรุ่นขอพ่อแม่ออกกะบะ 
พ่อแม่คงจะไม่ยอมเพราะกลัวลูกห้าวจัด
ผมว่าเป็นไปได้กฎหมายก็ต้องบังคับด้วยแหละครับให้มันซื้อขายกันยากๆไม่งั้นมันก็มาทำนองเดิมครับ

ดูจากข่าวอีกช่อง สัมภาษณ์คนขับรถเก๋ง
เค้าก็ใช่ย่อย อยู่เลนกลาง กระบะ วิ่งเลนซ้ายสุดหน้ามีรถช้าย ขวาเลนกลางมีเก๋งที่วิ่งมาด้วย
เร่งเครื่องแซงเข้าหน้าเก๋ง ในเลนกลาง
ช่วงล่างไม่ใช่จิ้งจกตุ๊กแก ก็เลยมอบตัวกับที่กั้น
จะมาแข่งกันก็ไปแข่งที่สนามดีกว่าครับไม่เห็นเท่อะไรเลย

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 00:26:12 »

+1 ครับ
ดูจากคลิปไทยรัฐอีกอัน ตอนแรกนึกว่าระยะกล้องทำให้ดูไกล
แต่จากมุมสูงกลายเป็นว่าเป็นรถกลุ่มช้าเกาะกลุ่มแล้วกระจายเลนกัน มันอันตรายมาก
ซึ่งซ้ายกับกลางเกาะกลุ่มไม่มีปัญหาเพราะตามมารยาทถูกต้อง
แต่ดันมีแช่ขวาเกาะกลุ่มอยู่ด้วย ทำให้วัยรุ่นคะนองอยากโชว์ฝีมือขึ้นไปอีก

ควรเว้นขวาไว้ ให้คนที่อยากแรงอยากเจออุบัติเหตุไปเจอกันเองไกลๆ อย่าไปร่วมสร้างบรรยากาศเลยครับ
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 01:28:33 »

+1 ครับ
ดูจากคลิปไทยรัฐอีกอัน ตอนแรกนึกว่าระยะกล้องทำให้ดูไกล
แต่จากมุมสูงกลายเป็นว่าเป็นรถกลุ่มช้าเกาะกลุ่มแล้วกระจายเลนกัน มันอันตรายมาก
ซึ่งซ้ายกับกลางเกาะกลุ่มไม่มีปัญหาเพราะตามมารยาทถูกต้อง
แต่ดันมีแช่ขวาเกาะกลุ่มอยู่ด้วย ทำให้วัยรุ่นคะนองอยากโชว์ฝีมือขึ้นไปอีก

ควรเว้นขวาไว้ ให้คนที่อยากแรงอยากเจออุบัติเหตุไปเจอกันเองไกลๆ อย่าไปร่วมสร้างบรรยากาศเลยครับ
มันมีหลายเคสที่คนเค้าขับเลนซ้ายหรือเลนกลาง แต่ถูกรถที่ขับแข่งกันพวกนี้เสียหลักมาชนก็มีเยอะครับ

ออฟไลน์ jkdragon

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 07:04:17 »

มีคลิปบนทางด่วนอีกคลิปครับ จากที่ดู กระบะขาวที่เสียหลักมาปาดหน้าโดนรถเก๋งที่แข่งมาด้วยกันชนท้ายครับ เลยเสียหลักมาปาดหน้ากระบะคันติดกล้อง แล้วกระบะคันติดกล้องก็โดนรถเก๋งคันเดิมชนท้ายอีกจนเสียหลักไปอึกคัน

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 07:42:08 »
ขับแข่งบนทางด่วนกัน สร้างความเสี่ยงแก่คนไม่รู้เรื่องราวความไม่พอใจส่วนตัวกัน โดนดัน.....โดนจี้ตูด ต้องระบายความอัดอั้น เกิดไรขึ้น โทษคนมากัน....อือมมม นะ

คนขับช้าแช่ขวา มาขวางทำไม??!!!! ถ้าไม่มีช้าแช่ขวา เหตุไม่คาดฝันจะไม่เกิด!!!!

Speed limit มีไว้เพื่อคนหมู่มากไม่ใช่??!!!

*ไม่อยากเจอรถอื่นเกะกะสายตาและถนน ไปเช่าสนามแข่งเลยครับ

โลกแห่งความจริง คนเราไม่มีใครโทษตัวเองเลย

ผมอ่านเวปนี้ เล่นเวปนี้มาก็หลายปี กระทู้เจ้าแห่งความเร็ว รถแรง ความเก่งในการขับ เหตุสลดเศร้าทั้งหลาย มันเกิดจากความเร็วสูง หรือต่ำ เชื่อว่าทุกท่านรู้แก่ใจ

แต่ไม่มีใครตระหนัก....ตราบใดที่ความสูญเสียนั่น ไม่เกิดกับตัวเอง

อีกไม่นาน ก้อจะมีเรื่องราวแบบนี้ต่อไป ให้มานั่งด่ากัน ...เหมือนเดิมครับ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2021, 08:23:06 โดย dht_tubes »

ออฟไลน์ starlight

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 07:49:26 »
คลิปมันสั้น บอกเรื่องราวได้ไม่มาก    แต่การแข่งกันบนถนนแบบนี้มันผิด  กม.แน่นอนอยู่แล้ว

แต่มีอย่างนึงที่คันกล้องพลาดไปคือ ไปแช่อยู่ขวา บนทางด่วนแบบนี้ มันเสี่ยงกับการที่จะถูกรถที่แข่งและปาดกันไปมาเบียดเอาได้

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 08:16:00 »
อ่านแล้ว งงมาก มีคนตำหนิคนขับขวาเยอะเหมือนกัน

ขับแช่ขวา ถ้าเทียบความผิด คงประมาณ จอดรถในที่ห้ามจอด
แต่คึกคะนอง แข่งกันมา แล้วมาชน ทำชาวบ้าน มันทำร้ายร่างกายชัดๆ
ถ้ามีคนตาย รึเค้าตกทางด่วนมา ฆาตกรรม ชัดๆ

โอเครแหละขับขวามันน่ารำคาญ แต่ วันที่รถน้อยๆ ถนนโล่งๆ มันก็พอจะยอมรับได้
แต่ ขับเร็ว ขับแข่ง รับไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ krating

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 08:21:35 »
ขับรถเร็วเกิน120 นี่ก็ผิดทุกกรณีครับ
เราแทบทุกท่านต่างเคยไปประเทศที่เข้มงวดจราจรจริงๆกันเกือบทั้งนั้น
ถ้าทำตามกฏ ทั้งความเร็ว เลนที่วิ่ง
ยังไงก็แทบไม่มีอุบัติเหตุ
หรือถ้ามีก็จะไม่รุนแรง
เรารู้ เราเห็นกันทุกคน

ผมจึงแปลกใจที่บางท่านตั้งคำถามกับรถที่ล๊อคความเร็ว
นักรีวิว บางท่านก็ขับเร็วในเวลารถเยอะ ปาดซ้ายมุดขวา ทำคลิปออกมา
ไม่เปิดไฟเลี้ยว
คนแยกแยะไม่ได้ซึ่งสมัยนี้มีเยอะ ก็จะเห็นเป็นปกติ ทำตามๆกัน

ช่วยๆกันครับ แอบขับเร็ว ต้องมั่นใจไม่ทำใครเดือดร้อน

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 08:47:30 »
ผมขับรถไม่ได้เก่งมากมายนะ  แต่ที่รอดมาจนทุกวันนี้

เพราะผมเลือกที่จะไม่เอาความเสี่ยงมาร่วมกันตัวเอง

ยังไง?

เช่นเห็นรถวิ่งมาทางหลังเร็วๆ

ผมจะหลบให้แซงขวาไปเลย

ไม่ให้รถที่เร็วนั้นมาหงุดหงิดเพราะเราจะพาลหาเรื่องเรา

เขาแซงได้  จะไปตายตรงไหนก็ไป  เราไม่เสี่ยงด้วย

รถบรรทุกรถพ่วง   ผมไม่เสียเวลาขับตี้คู่

แซงได้แซงโลด  มันจะหมดน้ำมันไปกี่ cc กันเชียว

บางคน โง่  ไม่พยายามที่จะหลบภัย  เลือกที่จะอยู่กับสิ่งที่จะสร้างหายนะให้

แซงได้แซง   อย่าเกาะกลุ่ม

บางกลุ่มขับ 110 ตามกัน10กว่าคัน

ผมกด 130  หนีออกมาแล้วแช่ 110 เท่าพวกนั้นแหละ แต่อยู่ไกลกว่า ก็เสี่ยงน้อยกว่า

ผมจึงรอดมาได้จนทุกวันนี้
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ renew

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 10:07:32 »
ขับอยู่ขวา ต้องเร็วพอตัว ใครจะเเซงต้องหลบ เขาจะปาดถือเป็นเรื่องปกติสำหรับผม

แต่เคสนี้ ไม่แน่ใจเห็นเขาจะปาดเเล้วเหยียบส่งไหม เลยเละ แบบที่เห็น

ออฟไลน์ siamskunk

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 11:00:04 »
กลายเป็นมีแต่คนว่าคันติดกล้องซึ่งผิดแค่ขับแช่ขวา

เหตุการณ์จริงคือมีกระบะ (ไม่ใช่คันติดกล้อง) กับรถเก๋งแข่งกันมา แล้วพลาดไปเกี่ยวคันอื่นชนกันระเนระนาด ไม่ว่าสองคันที่แข่งกันมากันเหรอครับ ?
ช้าแช่ขวาผิดแต่ถ้าสองคันนั้นไม่แข่งกันมามันก็คงไม่เกิดเรื่อง

เริ่มคลิปกล้องวงจรปิดบนทางด่วน นาทีที่ 3.46 ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2021, 11:06:04 โดย siamskunk »

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 11:19:29 »

+1 ครับ

รถ 2คันที่แข่งกัน จนทำให้เกิดอุบัติเหตุ ผิดแน่นอน

แต่...ขอพูดประเด็นรถช้าแช่ขวาหน่อยครับ
เคสนี้ จะอ้างแบบที่บางคนชอบอ้าง ว่าเลนซ้ายถนนไม่ดี ก็อ้างไม่ได้

ผมเจอบ่อยๆ เส้นมอเตอร์เวย์ ขับ 90 - 100 แช่ขวายาว
ทำให้เรา(ขับ 120 ตามกฎหมาย) ต้องแซงซ้าย
บางครั้ง ต้องไปถึงเลน 4 (ซ้ายสุด) เพราะเลน 2 เลน 3 เขาขับช้าเท่ากับเลนขวา (แต่เลน 2 เลน 3 เขาไม่ผิด)
และพอแซงไปได้ ก็จะไปเจอช้าแช่ขวาอีก เป็นระยะๆ น่าเบื่อพวกนี้มากๆ ครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 11:36:11 »
กลายเป็นมีแต่คนว่าคันติดกล้องซึ่งผิดแค่ขับแช่ขวา

เหตุการณ์จริงคือมีกระบะ (ไม่ใช่คันติดกล้อง) กับรถเก๋งแข่งกันมา แล้วพลาดไปเกี่ยวคันอื่นชนกันระเนระนาด ไม่ว่าสองคันที่แข่งกันมากันเหรอครับ ?
ช้าแช่ขวาผิดแต่ถ้าสองคันนั้นไม่แข่งกันมามันก็คงไม่เกิดเรื่อง

เริ่มคลิปกล้องวงจรปิดบนทางด่วน นาทีที่ 3.46 ครับ

ใครผิดก็ว่าไปตามผิดครับ   แต่มียางคนพยามหยิบยกเรื่องช้าแช่ขวาให้ดูเป็นต้นเหตุการเกิดอุบัติเหตุ   ทั้งที่ต้นเหตุมันคือไอ้สองคันตัวเงินตัวทองพวกนี้ครับ  ที่มันขับแข่งกันมาสงสัยจะรีบจัดงานให้พวกมันเองเป็นแน่   คนไหนอยากซิ่งอยากขับเร็วไปขับแข่งกันที่สนามเถอะ อย่ามาสร้างอันตรายให้กับชาวบ้านเค้า

ออฟไลน์ bodin

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 11:44:06 »
ตัวอันตรายก็เกมไปอีก2 ดูจากรถไม่น่าจะมีตังซื้อใหม่ได้บ่อยๆ ;D เสียดายมันไม่ตายๆไป >:(

ยินดีกับทุกคนบนถนนด้วยครับ

เสียใจกับอีก6 คันบนถนน ถ้าผ่านมาอ่านช่วยฟ้องมันให้หมดตัวกดหัวขยะสังคมอย่าผุดให้เกิดมาใช้ถนนอีกรอบ >:(

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 11:50:00 »
ตัวอันตรายก็เกมไปอีก2 ดูจากรถไม่น่าจะมีตังซื้อใหม่ได้บ่อยๆ ;D เสียดายมันไม่ตายๆไป >:(

ยินดีกับทุกคนบนถนนด้วยครับ

เสียใจกับอีก6 คันบนถนน ถ้าผ่านมาอ่านช่วยฟ้องมันให้หมดตัวกดหัวขยะสังคมอย่าผุดให้เกิดมาใช้ถนนอีกรอบ >:(
ถ้าทั่ง6คันนี้มีประกันทุกคันผมว่าคงจะจบง่ายนะ  ถ้ามีกฎหมายบังคับให้ทุกคันที่ต่อทะเบียนทำประกันรถได้ยิ่งดี   แต่ทั้งนี้รถกระบะเห็นว่าออกใหม่ด้วยแม้มีประกัน  แต่ไม่รู้ว่าประกันจะรับผิดชอบมั้ยนะครับเพราะทำผิดกฎหมายขับรถแข่งกัน

ออฟไลน์ suriya24

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 11:54:32 »
กระบะซิ่งนี่แต่งช่วงล่างหลักหมื่น แต่งเครื่องหลักแสนครับ

สุดท้ายความเร็วกับช่วงล่างไม่สัมพัทธ์กัน อุบัติเหตุก็เกิดขึ้นได้ตลอดเวลา...