ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจรถ Jaguarในไทย  (อ่าน 3348 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittylovemic

• Newbie
  • *
สนใจรถ Jaguarในไทย
« เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 07:53:41 »
สนใจ ภรรยาอยากได้ ตัว. F pace ไม่ก็ e pace ครับ ไม่สนแรงครับ คือชอบความสวยงาม เห็นตัวfacelift ก็ชอบเลยครับ ใช้อารมณ์ตัดสินใจเลยครับ 55 แต่ที่อยากทราบคือหลังการขายเป็นยังไงบ้าง พัง จุกจิกมากไหมครับ ใช้เป็นรถคันที่ สาม ออกต่างจังหวัดแบบไปเขาใหญ่บ่อยๆ ส่งลูกไปรร ต้องกังวลไหมครับ

มีอะไรต้องกังวลหรือต้องใส่ใจเป็นพิเศษไหมครับ ไม่เคยใช้แบรนด์นี้เลยครับ ใครเคยใช้หรือยังไงแนะนะทีครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2021, 09:44:00 โดย kittylovemic »

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
Re: สนใจรถ Jaguarในไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 08:59:18 »
ผมใช้ที่อังกฤษเป็น xf จุกจิกมากๆครับ กลับมาไทยไม่กี่อาทิตย์แล้วกลับไปอีกทีมีอะไรให้เปลี่ยนตลอด ขนาดว่าจอดในโรงรถ

ที่ไทยเลยยังไม่กล้าใช้ เพราะตัวแทนกับราคาด้วย แต่เคยมีสมาชิกคนนึงแนะนำว่ามันไม่ได้น่ากลัวอย่างคิด เพราะเค้าใช้ xjl นะผมจำไม่ได้ละถามไว้ตั้งหลายปีสุดท้ายใจไม่กล้าพอ รอคนใช้จริงในไทยมาแชร์ดีกว่า

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 09:13:20 »
ผมใช้ที่อังกฤษเป็น xf จุกจิกมากๆครับ กลับมาไทยไม่กี่อาทิตย์แล้วกลับไปอีกทีมีอะไรให้เปลี่ยนตลอด ขนาดว่าจอดในโรงรถ

ที่ไทยเลยยังไม่กล้าใช้ เพราะตัวแทนกับราคาด้วย แต่เคยมีสมาชิกคนนึงแนะนำว่ามันไม่ได้น่ากลัวอย่างคิด เพราะเค้าใช้ xjl นะผมจำไม่ได้ละถามไว้ตั้งหลายปีสุดท้ายใจไม่กล้าพอ รอคนใช้จริงในไทยมาแชร์ดีกว่า

ขอบคุณครับ ผมก็กลัว ถ้าจุกจิกมากๆ ก็ไม่ไหวเหมือนกัน กลัวประสาทจะเสีย 55

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 09:59:31 »
Jag กับLand คือถ้าคิดเอามาใช้ ทุกวันขับประจำ
ไม่แนะนำเลยครับ

อะไหล่คุณภาพ MG   Volvo  พวกนั้นแหละครับ

บริษัทที่ถูกขายแล้วขายอีก เพราะเขาเอามันไม่รอด

ถ้ามันดีมันอยู่ได้ไม่เจ๊งหรอกครับ

ออฟไลน์ Full Throttle

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 11:02:46 »
ถ้าอยากคุ้มค่า เน้นใช้งานในชีวิตประจำวันเป็นหลัก จอดรถง่าย E-Pace คือทางเลือกที่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 11:26:41 »
ไม่รู้ f-pace ในไทยตัว mc เข้ามารึยัง ถ้ายังไม่เข้าไม่น่าเล่นเท่าไหร่ครับ ภายในต่างกันเยอะ คนละชุดเลย ตัว mc สวยมาก น่าใช้จริงๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 11:36:12 »
ไม่รู้ f-pace ในไทยตัว mc เข้ามารึยัง ถ้ายังไม่เข้าไม่น่าเล่นเท่าไหร่ครับ ภายในต่างกันเยอะ คนละชุดเลย ตัว mc สวยมาก น่าใช้จริงๆ

มาละครับ ใช่ครับมันสวยมากๆนี่แหละที่ชอบ แต่กลัวปัญหาจะเยอะอย่างเดียวเลยครับ ถ้าเยอะสวยไงก็ไม่ไหวครับ

ออฟไลน์ Poppuppop

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 14:42:37 »
ผมว่า Benz bm ก็จุกจิกเหมือนกันแหละ อีกอย่าง Jag เค้ามีประกัน 5 ปี 100,000 Km ครบ 5 ปีก็ขายต่อหรือเทิร์น กับเค้าได้ ถ้าใช้เกิน 5 ปี อะไหล่ ผมว่าแพงพอกันแหละ สรุปเลือกที่ชอบ ราคาผมว่าตกเหมือนกัน ต่างกันไม่เกิน 500k ซื้อรถระดับนี้ได้ เงิน 500K เวลากับความชอบ ซื้อกลับให้เราไม่ได้หรอก

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 17:54:10 »
ผมว่า Benz bm ก็จุกจิกเหมือนกันแหละ อีกอย่าง Jag เค้ามีประกัน 5 ปี 100,000 Km ครบ 5 ปีก็ขายต่อหรือเทิร์น กับเค้าได้ ถ้าใช้เกิน 5 ปี อะไหล่ ผมว่าแพงพอกันแหละ สรุปเลือกที่ชอบ ราคาผมว่าตกเหมือนกัน ต่างกันไม่เกิน 500k ซื้อรถระดับนี้ได้ เงิน 500K เวลากับความชอบ ซื้อกลับให้เราไม่ได้หรอก

ตามนี้แหละครับ เห็นคนใช้รีวิวรายละเอียดอยู่ ประกันห้าปี ขายทิ้งก่อนหมด
ไอ้ที่เค้าว่าอะไรไม่ทนมั่ง เหมือนอะไหล่รถค่ายนั้น ค่ายนี้บ้าง ส่วนใหญ่ก็เค้าว่า ใช้จริงนับคันได้เลย
รถยี่ห้อนี้ไม่เน้นตลาดบ้านเรา คนเล่นเฉพาะกลุ่ม เวลาจะหาข้อมูลอื่นๆก็ยากหน่อย

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2021, 19:06:06 »

มาละครับ ใช่ครับมันสวยมากๆนี่แหละที่ชอบ แต่กลัวปัญหาจะเยอะอย่างเดียวเลยครับ ถ้าเยอะสวยไงก็ไม่ไหวครับ

ถ้า mc มาแล้ว แฟนก็ชอบจขกท.ก็ชอบ ผมเชียร์นะ เพราะจะได้ใช้รถที่ชอบจริงๆ ใน 5 ปีแรกถ้าไม่ดวงแตกจริงๆ ผมว่าก็ใช้ได้สบายๆครับ เพราะขนาด bm ที่ว่าเข้มๆ ปัญหาน้อยกง่า benz ยังมีเคสหลุดมาให้เห็นอยู่บ้างเลยครับ

ขอให้ได้ใข้รถที่ชอบและมีความสุขครับ ฝากรีวิวด้วยนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2021, 09:10:39 »
แฟนผมก็ชอบครับ แต่ศูนย์บริการมีที่เดียวและค่อนข้างเล็กเมื่อเทียบกับยุโรปยี่ห้ออื่นๆ แถมราคาขึ้นลงยังกับหุ้น XFเคยตั้งราคา3ล้านต้นๆ ไม่กี่เดือนผ่านไปกระโดดไปเกือบ4ล้าน เซลล์ส่งรูปรถตัวFacelift มาให้ปลายปีที่แล้วอยู่ในโกดังฝุ่นเขรอะเชียว ถ้าจะซื้อผมยังไปที่Audi ยังจะดีกว่าเพราะขับสนุกและศูนย์บริการต่างกันลิบลับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 18, 2021, 12:52:50 »
ถ้าชอบก็แนะนำครับ โดยส่วนตัวผมมองว่ารุ่นใหม่ๆ ไม่มีอะไรน่ากังวลแล้ว น่าใช้พอสมควรครับ
ภายใน 3-5 ปี คงยังไม่มีอะไรพัง คันเก่าที่มีอะไรเริ่มเสียจริงๆจังๆ เริ่มตอนอายุรถ 7-10 ปีครับ
ที่สำคัญมีศูนย์แห่งเดียวครับ ผมไม่มีปัญหาจุดนี้ แต่อยากให้พิจารณาด้วยว่าคุณจะเดือดร้อนลำบากไหม (รุ่นเก่าๆ ศูนย์ก็รับ แต่อะไหล่บางประการหาเองเร็วกว่า)

ที่อยากแนะนำเพิ่ม และเน้นว่าค่อนข้างสำคัญ คือ อย่าเอารถ demo, รถผู้บริหารไมล์น้อยอะไรทำนองนั้น และ Jaguar ควรเป็นรถคันที่ "3" ขึ้นไปครับ
ขยายความ คือควรมีรถอีกคันเพื่อสำรองใช้แทน position ของรถ Jaguar คันนี้เผื่อไว้ด้วยครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 19, 2021, 10:10:52 »
ส่วนตัวผมก็ชอบนะ สวยดี แต่เห็นราคาและศูนย์บริการแล้ว ไม่เอาดีกว่า ต่อให้มีเงินก็เถอะ