ผู้เขียน หัวข้อ: Headlightmag , webboard เข้าผ่าน Safari บน iPad / iPhone ไม่ได้  (อ่าน 1666 ครั้ง)

ออฟไลน์ dusitrt

• Newbie
  • *
รนกวนถาม เพื่อน ๆ นะครับ
ตั้งแต่ก่อนช่วง สงกรานต์ ไม่สามารถเข้าได้เลยครับ chrome บน iPhone/iPad ก็ไม่ได้ครับ

แต่สามารถเข้าผ่าน chrome , edge บน desktop ได้

ใช่ผ่าน Net True
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KTN88

• Hero Member
Re: Headlightmag , webboard เข้าผ่าน Safari บน iPad / iPhone ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2021, 08:42:06 »
ผมเข้าได้ปกตินะครับ ซึ่งปกติก็เล่นผ่านไอโฟนอยู่แล้ว

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
Re: Headlightmag , webboard เข้าผ่าน Safari บน iPad / iPhone ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2021, 08:47:46 »
ผมเข้าได้ปกติครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ I_AM_M

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2021, 09:01:11 »
คืนค่าโรงงานสักรอบไหมครับ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2021, 09:04:21 »
ก่อนหน้านั้นมีการลงแอพฯ อะไรที่เกี่ยวกับตั้งค่าเครือข่ายไหม ลองสั่ง Reset Network Settings สักรอบดูครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2021, 09:10:45 »
ขอบคุณครับผม

ค่อนข้างแปลกเลยครับ
ทั้ง iPhone/iPad ของผม รวมถึงของคนอื่น ๆ access ผ่าน WiFi ของ True FTTx ที่บ้านของผม ไม่สามารถเข้าได้  (ผ่าน desktop เข้าได้ปกติ ทั้งผ่านสาย Lan และ WiFi)
แต่เปลี่ยนมาเป็น mobile network กลับเข้าได้ทั้ง iPhone/iPad

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2021, 09:17:47 »
ผมใช้ ทั้ง iphone ipad ก็เข้าได้ปกตินะ  8)

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2021, 09:58:24 »
ลองเคลียร์แคช ดูก่อนครับ Settings > Safari > Clear History and Website Data ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2021, 15:58:00 »
ลอง clear  cache , history , reset  ทั้ง iPhone 6s , XsMax , iPad AIR , iPad Pro ก็ยังไม่สามารถเข้า Safari , Chrome บน ios ผ่าน WiFi ของ FTTx True ได้ ครับ แต่ถ้า connect ผ่าน mobile operator network , AIS , True  หรือ  Hot spot จากมือถือ เข้าใช้งานได้ปกติ

Desktop , Lenovo Laptop สามารถเข้าได้ทั้ง WiFi และ Lan cable.

เลยสงสัยว่าทำไมเป็น แต่แค่ WiFi ผ่่าน Router ของ True และเป็นแต่แค่ ios device

ขอบคุณทุกท่านนะครับ