ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องหัวฉีด E250 cdi w212 ครับ  (อ่าน 1639 ครั้ง)

ออฟไลน์ suwiga2527

• Newbie
  • *
ถามเรื่องหัวฉีด E250 cdi w212 ครับ
« เมื่อ: เมษายน 28, 2021, 14:23:21 »
 :-* :-* :-* ช่วงนี้ค่อนข้างว่างเลยแวะไปดูรถมือสองที่คนรู้จักกันจะขายครับ (E250 cdi w212) สภาพรถดูดีมาก พอเปิดประตูเข้าไปผมงงมากว่าทำไมเบาะมันสีดำ หรือว่ามันเป็นรถเกรย์ ถ้าหากเป็นแบบนั้น ผมเลยสงสัยว่าระบบหัวฉีดเขาคงไม่ได้เปลี่ยนเป็นแบบใหม่ตามที่ศูนย์เบนซ์ไทยแลนด์เรียกให้มาเปลี่ยน ผมเลยรบกวนถามท่านสมาชิกครับว่า ผมจะดูยังไงครับว่าหัวฉีดมันเปลี่ยนเป็นแบบใหม่แล้วหรือยัง ท่านใดมีรถที่เปลี่ยนแล้วหรือมีรูป รบกวนอนุเคราะห์ลงให้ผมดูทีครับ ถ้าไม่เปลี่ยนรถจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ กราบขอบพระคุณ  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
Re: ถามเรื่องหัวฉีด E250 cdi w212 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2021, 14:57:37 »
:-* :-* :-* ช่วงนี้ค่อนข้างว่างเลยแวะไปดูรถมือสองที่คนรู้จักกันจะขายครับ (E250 cdi w212) สภาพรถดูดีมาก พอเปิดประตูเข้าไปผมงงมากว่าทำไมเบาะมันสีดำ หรือว่ามันเป็นรถเกรย์ ถ้าหากเป็นแบบนั้น ผมเลยสงสัยว่าระบบหัวฉีดเขาคงไม่ได้เปลี่ยนเป็นแบบใหม่ตามที่ศูนย์เบนซ์ไทยแลนด์เรียกให้มาเปลี่ยน ผมเลยรบกวนถามท่านสมาชิกครับว่า ผมจะดูยังไงครับว่าหัวฉีดมันเปลี่ยนเป็นแบบใหม่แล้วหรือยัง ท่านใดมีรถที่เปลี่ยนแล้วหรือมีรูป รบกวนอนุเคราะห์ลงให้ผมดูทีครับ ถ้าไม่เปลี่ยนรถจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ กราบขอบพระคุณ  :-* :-* :-*

ที่บ้านใช้อยู่ครับ เป็นตัวเกียร์ 5G เปลี่ยนหัวฉีดแล้วตามที่ศูนย์ Recall เข้าไปตอนออกมาใหม่ๆ. ถ้าจะ Check ชัวผมว่าต้องเอาเข้าศูนย์นะ เพราะถ้าเป็นรถศูนย์ มันน่าจะมีข้อมูลเก็บไว้นะ.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020