ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ McLaren Artura เริ่มต้น 16,700,000 บาท (นำเข้า CBU) //  (อ่าน 4650 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ราคาอย่างเป็นทางการ McLaren ARTURA เริ่มต้น 16,700,000 บาท
เบนซิน V6 3.0 Plug-in Hybrid 680 แรงม้า 720 นิวตันเมตร
เปิดราคาต่ำที่สุดเท่าที่เคยทำตลาด McLaren ในประเทศไทย

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/official-price-mclaren-artura-plug-in-hybrid/

ออฟไลน์ thanawatp

• Newbie
  • *
ยุคของ Super PHEV เริ่มต้นขึ้นแล้ว

ikky

• บุคคลทั่วไป
เลือกไม่ถูกเลยครับ ว่าจะเอา GT3 คันข้างล่าง หรือว่าจะเอาคันนี้ดี ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

ยุคของ Super PHEV เริ่มต้นขึ้นแล้ว

จริงๆเริ่มมาตั้งแต่ 2014 แล้วครับ McLaren P1
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ thanawatp

• Newbie
  • *

จริงๆเริ่มมาตั้งแต่ 2014 แล้วครับ McLaren P1
โอ้ว McLaren นี่ตัวจริง เยี่ยม จากนี้แอบหวังว่าคงจะได้เห็นหลายๆแบรนด์ทำ super phev ลงมาฟัดกันในตลาด มั่งนะครับ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ basterias

โควต้าน้อยจังเลยครับ แบบนี้คงยากที่จะเห็นตัวเป็นๆบนถนน
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ Fly to dream

โควต้าน้อยจังเลยครับ แบบนี้คงยากที่จะเห็นตัวเป็นๆบนถนน

765 LT ก็น้อยครับ แต่รถในไทยมีเกินโควต้าไปเยอะเลยนะครับ นั่นขนาดราคายัดออฟชั่นมีครึ่ง 100ล้าน  นี่แค่ 19 กว่ายังไงก็มีเพียบ  ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ frame@kk

765 LT ก็น้อยครับ แต่รถในไทยมีเกินโควต้าไปเยอะเลยนะครับ นั่นขนาดราคายัดออฟชั่นมีครึ่ง 100ล้าน  นี่แค่ 19 กว่ายังไงก็มีเพียบ  ;D ;D

Artura ได้โควต้ามา 10 ในปีแรก ถ้ายอดจองเยอะปีหน้าได้โควต้าเพิ่มแน่ๆ รถน่าจะเห็นกันเยอะ

765LT รถศูนย์จริงๆ มีโควต้าจาก 765 คันทั่วโลก แค่ 8 คันแค่นั้นเอง ตอนนี้ที่รับรถเห็นผ่านๆน่าจะมีแค่ 1 หรือ 2 คันนี่แหละครับ

คันคุณเบียร์สีส้ม คันสีดำ คันสีเหลือง คันสีเหลืองมะนาว รู้สึกว่าจะเอาเข้ามาเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2021, 21:37:13 โดย frame@kk »

ออฟไลน์ BN`

765LT เป็นรถที่น่าเก็บสะสมในระยะยาวมากครับ เพราะเป็นเวอร์ชั่น Lightweight และทั่วโลกผลิตมาจำกัด แต่ราคาก็แรงพอสมควร

ออฟไลน์ turbofever

• Sr. Member
อยากเห็นราคามือสองตอนหมดประกัน ซุปคาร์มีถ่านราคาจะเหลือกี่% เผื่อเราจะมีวาสนา :P

Gunther

ชอบมากๆ เครื่องยนต์ 3.0L PHEV เหมาะสำหรับใช้งานในชีวิตประจำวันได้อย่างยอดเยี่ยม

แต่ว่ารุ่นนี้ผลิตแบบจำนวนจำกัดหรือเป็นรุ่นปกติครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2021, 12:22:34 โดย Gunther »

ออฟไลน์ frame@kk

ชอบมากๆ เครื่องยนต์ 3.0L PHEV เหมาะสำหรับใช้งานในชีวิตประจำวันได้อย่างยอดเยี่ยม

แต่ว่ารุ่นนี้ผลิตแบบจำนวนจำกัดหรือเปล่าครับ

ไม่ครับ เป็นรุ่นปกติครับ ไม่ได้ผลิตจำนวนจำกัดครับ

ออฟไลน์ SM.

ราคาถูกกว่าที่คิด ตอนแรกคิดว่า ยี่ห้อนี้ และผู้นำเข้ารายนี้ น่าจะเกิน 20 ล้านแน่ๆ

Gunther

แต่ว่ารุ่นนี้ผลิตแบบจำนวนจำกัดหรือเป็นรุ่นปกติครับ

ไม่ครับ เป็นรุ่นปกติครับ ไม่ได้ผลิตจำนวนจำกัดครับ

OK ครับ แต่ McLaren ยุคนี้สวยขึ้นมากๆ ตั้งแต่เปิดตัวรถสปอร์ต MP4-12C เมื่อ 10 ปีที่แล้วจนถึงตอนนี้ สวยกว่า Ferrari Lamborghini Porsche เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2021, 13:15:32 โดย Gunther »

ออฟไลน์ mnp

• Jr. Member
  • **
ภายนอก สวยเด็ด สวยกว่ารุ่นที่ผ่านๆมาอีก แต่ทำไมภายในมันโง่ๆจัง

ออฟไลน์ bluelawn

• Sr. Member
ภายนอก สวยเด็ด สวยกว่ารุ่นที่ผ่านๆมาอีก แต่ทำไมภายในมันโง่ๆจัง

Mclaren interior เน้น ใช้งานง่าย functional lightweight ครับ ไม่ได้เวอร์วังเหมือนค่ายอิตาเลี่ยน

ออฟไลน์ bingoman

ค่ายนี้ จะรุ่นใหม่/รุ่นเก่า ผมว่ามันก็ดูคล้ายกัน  รุ่นเก่าดูไม่ได้ตกรุ่นไปไกลเลย

จำได้เมื่อ 10 ปีที่แล้ว MP4-12C  กลับมาดูรูปมัน

ทรงมันไม่ได้ต่างกับ Artura เท่าไรเลย  MP4-12C ดูไม่เหมือนรถ 10 ปีแล้วเลย

MP4-12C

Artura

MP4-12C

Artura

MP4-12C

Artura
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2021, 22:59:43 โดย bingoman »