ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีเอาผิดพวก10ล้อใส่บังโคลนล้นๆเกินตัวรถไปมากๆไหมครับ อันตรายมากเลย  (อ่าน 5852 ครั้ง)

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
ที่เขาติดนะ เวลารถเข้าหน้างาน ดินโคลนมันจะติดล้อ พอออกถนน มันจะไปดีดหารถคันอื่น ไง และอาจจะไปเปื้อนแผงไฟท้านจนมองไฟท้ายไม่เห็น แล้วคุณจะไปเอาผิดเขา?? แน่ใจ!!!
รถใหญ่พวกนี้ มี เส้นสาย และมีอิทธิพล พอตัวนะครับ เจ้าของรถเป็นนักการเมืองท้องถิ่น ส่วนใหญ่มีเงิน มีลุกน้องเกือบๆร้อย ก็มี  รับงานทีเป็นแสนๆ ล้าน คอนเน็คชั่นเยอะ ถ้าเขาจะตามคุณ ไม่ใช่เรื่องยากไร อย่าคิดว่ากฎหมายจะคุ้มชีวิตคุณได้นะครับ ไม่ได้จะมากวนหรือไร แต่ผมอยุ่ในวางการรถใหญ่มา 30 ปี ผมดัมพ์ดินผมก็เคยขับมา ถ้าเขาไม่ได้ไปทำไรให้คุณเสียหาย ห่างๆใว้จะดีกว่านะ ถ้าคุณจะเล่นเขาจริงๆ คุณชั่งใจดีๆนะ เขาตามคุณถึงบ้านได้นะ อย่าคิดว่าข้อมุลที่ส่งไปจะเป้นความลับ บอกแค่นี้ ไม่เชื่อก้ลองเอา

ไม่น่ามีคนอย่างนี้ใน Board เราเลย........

ผมคนแบบไหนครับ พิมพ์เม้นดีๆนะ เม้นมาหลังไมล์ อยากจัดมะ

ผมก็ทำกิจการรถบรรทุกพ่วงมานานนนน

สิ่งไหนที่ดูแล้วเป็นอันตรายต่อผู้ใช้ทาง  เมื่อทราบ ต้องรีบแก้ไขทันที

เมื่อเราเป็นนักเลง เป็นเจ้าพ่อ  ทำสิ่งที่สังคมรับเกียจ  ยุคนี้ไม่มีคนจ้าง ไม่มีคนคบ เราก็จะฝ่อเจ๊งไปเอง

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
ที่เขาติดนะ เวลารถเข้าหน้างาน ดินโคลนมันจะติดล้อ พอออกถนน มันจะไปดีดหารถคันอื่น ไง และอาจจะไปเปื้อนแผงไฟท้านจนมองไฟท้ายไม่เห็น แล้วคุณจะไปเอาผิดเขา?? แน่ใจ!!!
รถใหญ่พวกนี้ มี เส้นสาย และมีอิทธิพล พอตัวนะครับ เจ้าของรถเป็นนักการเมืองท้องถิ่น ส่วนใหญ่มีเงิน มีลุกน้องเกือบๆร้อย ก็มี  รับงานทีเป็นแสนๆ ล้าน คอนเน็คชั่นเยอะ ถ้าเขาจะตามคุณ ไม่ใช่เรื่องยากไร อย่าคิดว่ากฎหมายจะคุ้มชีวิตคุณได้นะครับ ไม่ได้จะมากวนหรือไร แต่ผมอยุ่ในวางการรถใหญ่มา 30 ปี ผมดัมพ์ดินผมก็เคยขับมา ถ้าเขาไม่ได้ไปทำไรให้คุณเสียหาย ห่างๆใว้จะดีกว่านะ ถ้าคุณจะเล่นเขาจริงๆ คุณชั่งใจดีๆนะ เขาตามคุณถึงบ้านได้นะ อย่าคิดว่าข้อมุลที่ส่งไปจะเป้นความลับ บอกแค่นี้ ไม่เชื่อก้ลองเอา

ไม่น่ามีคนอย่างนี้ใน Board เราเลย........

ผมคนแบบไหนครับ พิมพ์เม้นดีๆนะ เม้นมาหลังไมล์ อยากจัดมะ

กฏพึงปฏิบัติ

1.   ห้ามนำเสนอข้อความที่มีเนื้อความส่อไปในทาง โจมตีสมาชิกผู้ใช้งานท่านอื่นและคณะปกครอง ห้ามแสดงข้อความที่ส่อความหมายไปในทางการชวนทะเลาะวิวาท  การท้าทายผู้อื่น  การให้ร้ายผู้อื่น หรือหน้ามืดตามัวทำลายภาพพจน์ชื่อเสียงของผู้อื่นโดยไม่มีเหตุผลอันควรอย่างไม่หยุดหย่อน ไม่ว่าจะใช้ภาษาใด หรือความรุนแรงของภาษาในระดับใดก็ตาม

ไม่รู้คุณมาจากใหนนะ แต่ถ้าไม่เคยอ่านกฎของบอร์ด หรือสิ่งที่พึงปฎิบัติของสังคมนี้ก็กลับไปอ่านซะนะครับ ปักหมุดอยู่ด้านบน

ขอLockกระทู้เพียงเท่านี้ เสียบรรยากาศสมาชิกท่านอื่น