ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านไหนเคยใช้งาน โช๊คอัพ Washimoto มั้ยครับ  (อ่าน 23454 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sith8059

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยครับ มีท่านไหนเคยใช้งาน โช๊คอัพ Washimoto มั้ยครับ

มีแพลนจะเปลี่ยนคู่หลังให้ Accord งูเห่า เดิมใช้ KYB Excel G คู่นึง 2,500 แต่ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ ชุดแรกใช้ปีครึ่ง...รั่ว ชุดที่สองใช้ไปอีกปีครึ่ง...เสียงดัง

เลยกะจะลองหาเทียบยี่ห้ออื่นดู เห็นยี่ห้อนี้โผล่มาคู่ละ 2,000 แต่ไม่รู้ว่าคุณภาพเป็นยังไงบ้าง

หรือท่านไหนมียี่ห้อแนะนำก็ยินดีครับ รถเดิมๆ ผู้สูงวัยใช้ แต่แถวบ้านลูกระนาด คอสะพานเยอะครับ

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
Re: มีท่านไหนเคยใช้งาน โช๊คอัพ Washimoto มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2021, 19:16:48 »
ไปยี่ห้อ sachs ดีกว่าครับ ทนและนิ่งหนึบ

ออฟไลน์ Devil13

Re: มีท่านไหนเคยใช้งาน โช๊คอัพ Washimoto มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2021, 14:59:37 »
สูงวัย ชอบฟิลของเดิม น่าจะ Tokico ครับ (ยี่ห้อนี้เค้าทำโช๊คติดรถให้กับโรงงานอยู่แล้ว)
ส่วนชื่อแปลกๆ ส่วนตัวไม่เชียร์

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 04:17:43 »
สูงวัย ชอบฟิลของเดิม น่าจะ Tokico ครับ (ยี่ห้อนี้เค้าทำโช๊คติดรถให้กับโรงงานอยู่แล้ว)
ส่วนชื่อแปลกๆ ส่วนตัวไม่เชียร์
พูดเถอะครับ โช้ค tokico ให้ฟรีผมยังโกรธเลย  โช้คมันห่วยสุดๆ  ย้วยโคลงเคลง  ขึ้นลิฟท์โช้คเสียงี้ไม่น่าใช้