ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 ประจำวันที่ 8 พฤษภาคม 2021  (อ่าน 2797 ครั้ง)

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
ล้าง เซนเซอร์ปอรโฟร์ ลิ้นปีกผี เปลี่ยนกรองอากาศ จะช่วยให้รถอืดน้อยลงมั้ยครับ mazda 2 2013 ไม่เคยถอดล้างเลย แนะนำวิธีทีครับ

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
Volvo v40 T5 มีปัญหาประจำรุ่นอะไรบ้างครับ
ค่าอะไหล่แพงแบบพอรับได้ไหม ซ่อมแล้วจบรึเปล่า เข้าใจว่าตัวนี้ไม่ได้ใช้เครื่องฟอร์ด น่าจะทนกว่าพวกs60 t4fรึเปล่า
เห็นราคามือ2ตอนนี้ไม่แรง กับตามไปดูรีวิวมาเห็นชมเยอะเลย เสียอยู่แค่กรอบประตูหน้าหัวชน หรือควรหนีไปเล่นตัวอื่นดีกว่า

ออฟไลน์ urangutang

• Sr. Member
กลิ่นรถใหม่ มาจากอะไรครับ คือบริษัทรถตั้งใจให้มี หรือว่าเกิดจากอะไรครับ

ออฟไลน์ อั๊วหล่อนมาก

• Newbie
  • *
ตอนดูหรืออ่านคอมเม้นจากพี่ๆ สื่อยานยนต์ แล้วถ้าได้ยินหรือเห็น keyword คำไหน ที่แปลได้ว่าไม่ดีให้ระวัง เข้าใจว่าบางที อาจพูดตรงๆไม่ได้

ออฟไลน์ MK009

• Newbie
  • *
Mazda 3/CX-30 มีโอกาสจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ หรือปรับเป็น Hybrid ในปีนี้ปีหน้าไหมครับ

ออฟไลน์ champptv

• Jr. Member
  • **
สวัสดีท่านผู้ดำเนินรายการทุกท่าน
สอบถาม
1.ปีนี้ดีแม็กพลานุภาพพลิกโลกจะมีปรับอะไรเพิ่มไหมครับ
2.ยางรถกระบะ265/70/16บรรทุก500กิโลใช้ยี่ห้อไหนดีงบ20,000บาทครับ

ออฟไลน์ digdig

• Newbie
  • *
GLC 250D เปลี่ยนโช๊ค Bilstien B 6 จะช่วยลดอาการโคลงมั้ยครับ?