ผู้เขียน หัวข้อ: อนาคตของรถแนวครอบครัว ขนกันไปทั้งบ้าน ในตลาดไทย  (อ่าน 5350 ครั้ง)

ออฟไลน์ ton_pb

• Newbie
  • *
ผมคงเป็นคนส่วนน้อย  ผมคิดว่าอนาคต คนน่าจะหันมาใช้รถเล็กมากขึ้น  ส่วนเวลาจำเป็นต้องใช้รถ ใหญ่ขนของหรือไปเที่ยวหลายคน  น่าจะใช้วิธีเช่าเอา  เพราะในอนาคตธุรกิจรถเช่าจะเจริญมากๆ   ชอบแบบไหนเลือกได้เลย ไม่จำเป็นต้องซื้อมาครอบครอง

ตัวผมเอง มองว่าอยู่ที่ความสามารถในการมีของครอบครัวนั้นๆครับ
รถส่วนตัวยังไงก็ยังดีกว่า   
แต่มุมมองของการเช่ารถ ผมก็ว่าดี  ส่วนตัวใช้บริการมาหลายครั้ง ก็สะดวกดีครับ

แต่จังหวะมันไม่ลงล๊อคนี้สิครับ บางที่เราจะใช้รถ แต่ต้องรอคิวรถเช่า ก็ไม่สะดวกอีก

แต่ไอครั้นจะจองล่วงหน้าไว้ มันก็เปล่าประโยชน์ในการใช้งาน

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
ถ้า 7-seater ผมว่าไม่โตหรอก น่าจะน้ำซึมบ่อทรายไปเรื่อยๆ ไม่หวือหวา

คนไทยครอบครัวเล็กลงเรื่อยๆ ลูกสองคนนี่ เลี้ยงเหนื่อย แล้ว

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
อยู่กันสองคนผัวเมีย ยังออก 7 ที่นั่งกันมาเลยครับ ผมคิดว่าไม่สำคัญหรอกว่าจะมีคนน้อยคนมาก

มีคนที่รู้จัก ขับ H1 มาทำงานคนเดียวทุกวัน สามีมีฟอร์จูนเนอร์อีกคัน ลูกอยู่จ่างจังหวัด

อยู่บ้านกัน สองคนผัวเมีย มีฟอร์ คันนึง มี H1 คันนึง คนมันชอบรถใหญ่ ยังไงตลาดก็น่าจะไปปต่อได้ครับ