ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูเหตุผลที่ใช้ในการเลือกซื้อรถของชาว HLM  (อ่าน 4006 ครั้ง)

ออฟไลน์ patzahut

• Hero Member
จากกระทู้    [โพล] มาร่วมแชร์กันหน่อยครับ เกี่ยวกับการเลือกซื้อรถจ้า

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,7691.0.html

ได้ผลเป็นดังนี้  สำหรับ สมาชิกเวป HLM

แต่ถ้า เป็นกลุ่มคนทั่วไป ที่ไม่ได้ศึกษาเรื่องรถแบบทุกท่านที่อ่าน HLM ผมว่าคะแนนจะออกมาอีกแบบนึงนะครับ

ดูจากปริมาณรถ ชนิด+ยี่ห้อ บนถนนก็รู้แล้วจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2010, 13:34:09 โดย patzahut »

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: มาดูเหตุผลที่ใช้ในการเลือกซื้อรถของชาว HLM
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 14:07:17 »
โอ้ว ขอบคุณมากเลยครับที่ทำสรุปไว้ให้ อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Elros

• Jr. Member
  • **
Re: มาดูเหตุผลที่ใช้ในการเลือกซื้อรถของชาว HLM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 16:40:43 »
ชาว HLM น่าจะเป็นคนส่วนน้อยของสังคมอะแหละ
(แต่ผมเป็นคนส่วนใหญ่ของคนที่ vote น่ะ)
 :)

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 17:00:21 »
ผมสังเกตุว่าพฤติกรรมการชื้อรถของคนไทยเริ่มเปลี่ยนไปแล้วนะครับ เมื่อก่อนมาสด้านี่ใครๆก็ร้องยี้พาลแต่จะไล่ให้ไปไกลๆแม้มีการพัฒนาปรับปรุงที่ดีกว่าในอดีตมากกกกกกกยังไงก็ไม่สนไม่เอา แต่มาสด้าในปัจจุบันมัคนสนใจมากขึ้นมาสด้า 2 เป้นตัวเลือกที่ทำให้กลุ่มคนรุ่นใหม่ปวดหัวว่าจะเอายาริส ซีติ้ หรือมาสด้า 2ดี การตลาดกระตุ้นความสนใจของสังคมได้ดีมากกกกก จนเหมือนกับว่าคนรุ่นใหม่ที่ไม่ยึดติดกับภาพลักษ์เก่าๆกล้าที่จะซื้อยี่ห้อนี้มาใช้เยอะขึ้น กล้าที่จะเปิดรับอะไรใหม่ๆมากขึ้น ซึ่งก็เป้นเรื่องดีที่การแข่งขันจะได้เข้มข้นขึ้นอัดโปรโมชั่นกันรุนแรง คนไทยซ์อรถก็สบายแฮไป ตีกันให้หนักๆเลยนะบริษัทรถทั้งหลาย  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 17:14:10 »
จริงครับ  ตลาดรถเล็กราคาไม่แพงเดี๋วนี้  ยี่ห้อไหนก็ขายได้ครับ  คนที่เค้าซื้อเค้าไม่ได้คิดมากละ  ยี่ห้อไหนขายดี ดึงตลาดรถใหญ่ของตัวเองให้ดีขึ้นได้ด้วยเลย

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 19:47:50 »
26 คนนี่ ใช้รถอะไรกันเหรอครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 23:28:17 »
น่าจะมีความสะดวกสบายเป็นปัจจัยด้วยนะครับ คงแข่งขันได้พอกัน แต่สมรรถนะ ประหยัด พร้อมความแรง ก็เป็นปัจจัยใหญ่

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 18:58:07 »
ผมไม่ได้โวทในนี้ แต่ก็แปลกใจว่าทำไมคำตอบเรื่องบริการหลังการขายถึงได้น้อยอย่างนี้???

แปลว่าในนี้มีพวกขับ Benz เก่า หรือรถของยนตระกละ หรือพระนคร เยอะหรือเปล่าเนี่ยครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!