ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับรถพึ่งซ่อมตัวถังทำสีแต่เป็นแบบนี้  (อ่าน 3677 ครั้ง)

ออฟไลน์ SuperS

• Jr. Member
  • **
รถเสียหลักลงข้างทางครับพึ่งซ่อมตัวถังทำสีเสร็จ
แต่วันนี้ไปที่อู่สังเกตเห็นว่าล้อหลังสองข้างโผล่จากซุ้มล้อไม่เท่ากัน
ข้างขวามันจะหุบเข้าไปในซุ้มมากกว่าข้างซ้าย
อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรแล้วจะแก้ยังไงครับ รถyaris ปี07

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2021, 22:22:32 โดย SuperS »

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
น่าจะเสร็จแค่ส่วนงานสี

งานช่วงล่างน่าจะยังไม่ได้ทำครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
เช็คคานหลังดูครับว่าปกติไหม

ออฟไลน์ chaithawat

แคมเบอร์เป็นลบเหมือน โช๊คคดหรือคานหลังทรุดลง

ออฟไลน์ Teera

ตอนอุบัติเหตุ รุนแรงแค่ไหนครับ

ออฟไลน์ SuperS

• **
ตอนอุบัติเหตุ รุนแรงแค่ไหนครับ
ประมาณนี้ครับหักหลบรถบรรทุกตัดหน้าเข้ายูเทิร์นแล้วเสียหลักลงข้างทางครับ

ออฟไลน์ Astha

• **
ผมว่าโครงสร้างเบี้ยวไปแล้วครับ ยากจะดีเหมือนเดิม

ออฟไลน์ kiwiwi

ดูจากภาพแล้ว

ผมว่าไปร้านตั้ง 0 ก่อนเลยครับ

ถ้าช่วงล่างคานหลังไม่เบี้ยว ซุ้มล้ออาจตีไม่เท่ากัน รีบไปให้อู่แก้งานเลยครับ

ออฟไลน์ POKKHET

• Full Member
ลองเข้าไปที่อู่สีเดิมปรึกษาถึงปัญหาที่เราเจอครับเค้าจะแก้ไขยังไง
ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นองค์ประกอบของช่วงล่างหลังที่เสียรูปไปครับ
หรือให้ช่างช่วงล่างตรวจสอบดูว่าส่วนไหนมันคดหรือผิดรูปไปหรือเปล่า
เอาแต่ที่เห็นจากในรูปนะครับ ถ้าบังโคลนหลังเคาะไม่ได้รูปจนเป็นจุดสังเกตุได้มากขนาดนี้
ร่องไฟท้าย กันชน ประตู มันก็จะเสียรูปไปหมดเช่นกันครับ

ออนไลน์ Blur

• Sr. Member
ถ้าเคลมประกัน แจ้งประกันเลยครับ

ออฟไลน์ deertesla

โชคดีที่คนไม่เป็นอะไรครับ  ไม่เท่ากันครับต้องกลับไปแก้งาน  ของผมก็โดนอู่ในเครือประกันอู่นึงในมหาสารคาม  แถมมีอีกหลายสาขาในภาคอีสานด้วย  เอาไปซ่อมได้อย่างเอาเท้าซ่อมครับ สนิมขึ้น เอาชิ้นส่วนมือสนองมีสนิมมาใส่ ฝาดระโปรงหน้าเปิดปิดยากถึงขั้นบางทีปิดไม่ได้ หลายส่วนไม่พ่นสีให้และอื่นอีกมาก จนได้ใช้กำลังภายในภายนอกต่อสู้ให้ประกันย้ายอู่เพื่อแก้งานให้  อยากรู้รายละเอียดทักในอินบ็อกครับ

ออฟไลน์ whoami

โชคดีที่คนไม่เป็นอะไรครับ  ไม่เท่ากันครับต้องกลับไปแก้งาน  ของผมก็โดนอู่ในเครือประกันอู่นึงในมหาสารคาม  แถมมีอีกหลายสาขาในภาคอีสานด้วย  เอาไปซ่อมได้อย่างเอาเท้าซ่อมครับ สนิมขึ้น เอาชิ้นส่วนมือสนองมีสนิมมาใส่ ฝาดระโปรงหน้าเปิดปิดยากถึงขั้นบางทีปิดไม่ได้ หลายส่วนไม่พ่นสีให้และอื่นอีกมาก จนได้ใช้กำลังภายในภายนอกต่อสู้ให้ประกันย้ายอู่เพื่อแก้งานให้  อยากรู้รายละเอียดทักในอินบ็อกครับ

อยากรู้จังครับว่าอู่ไหนพอดีผมก็อยู่สารคาม ib ไปแล้วนะครับ

ออฟไลน์ deertesla

อยากรู้จังครับว่าอู่ไหนพอดีผมก็อยู่สารคาม ib ไปแล้วนะครับ
ผมตอบไปแล้วนะครับ อยากจะพูดถึงหรือฉชร์ในบอ์ดแต่กลัวโดนฟ้องหมิ่นประมาครับ