ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องขับรถวนบนทางด่วนยังไงให้เสียค่าทางด่วนครั้งเดียว  (อ่าน 3434 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
คือผมจะเอารถไปลองวิ่งบนทางด่วนโดยใช้ความเร็วที่กฎหมายกำหนด เพื่อทดสอบเสียงที่ความเร็ว 90 - 100 เพราะวิ่งทางธรรมดาใช้ความเร็วขนาดนี้ติดต่อกันไม่ได้ครับ

ต้นทาง ดาวคะนอง และ กลับมาลง ที่ดาวคะนองเหมือนเดิมครับ วนซัก 2 รอบครับ

ขอบคุณครับ
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

• Hero Member

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
1.) ดาวคะนอง - สะพานแขวน - (ขวา) พระรามสาม - พระรามสี่ (ราบบ่อนไก่) - (ซ้าย) แจ้งวัฒนะ/พระรามเก้า - (ซ้าย) ยมราช - (ขวา) สะพานแขวน - ดาวคะนอง
** จะวนต่ออีกรอบ ก็ยังไม่ต้องขวาสะพานแขวน ให้ซ้ายมาทางเซ็นทรัลพระรามสามแบบเดิม

2.) ดาวคะนอง - สะพานแขวน - (ซ้าย) แจ้งวัฒนะ - (ขวา) อนุสาวรีย์/พระรามเก้า - (ซ้าย) ดินแดง/พระรามสี่ - พระรามสี่ (ราบบ่อนไก่) - (ขวา) ดาวคะนอง/สะพานแขวน - ดาวคะนอง
** จะวนอีกรอบ ก็ยังไม่ต้องไปทางสะพานแขวน ให้เข้าซ้ายมาทางแจ้งวัฒนะ ก็จะวนไปตามลูปข้อ 1.)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ขึ้นทางด่วนขั้นที่ 1 ครับ ตรงไหนก็ได้ เพราะมันวิ่งได้เป็นวงกลม วิ่งทั้งวันทั้งคืนก็ไดครับ

วิ่งไปทางบ่นไก่-ดินแดง ก่อนลงดินแดง เบี่ยงซ้ายออกทางพระราม 9 พอโค้งตรงนั้นแล้วก็เบี่ยงซ้ายทันที เข้าเส้นแจ้งวัฒนะ ตรงมานิดเดียวตรงอนุสาวรีชัย ก็เบี่ยงซ้ายเข้าเส้น ดาวคะนอง วิ่งยาวๆ ไปถึง สาธุ-โบงโคล่ ก็เบี่ยงออกซ้ายออกมาทาง ดินแดง-ท่าเรือ แล้วพอถึงแยกตรงล๊อคเล่ซ์ ก็แบ่งออกขวา(เป็นทางวน) แล้วกลับเข้าบ่อนไก่-ดินแดง วิ่งแบบนี้ยันหว่างเลยครับ เสียค่าทางด่วนรอบเดียว

ออฟไลน์ delete

รอวันหยุดนักขัตฤกษ์ ขึ้นฟรีขั้น1 ขั้น2 555

ออฟไลน์ joufo

สนาม 50 บาท  ;D

รอวันหยุดราชการ แล้ววิ่งเส้นเดียวกับคุณจิมมี่วิ่งก็ดีนะครับ เพราะวิ่งตรงๆ ได้ยาวดี

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
อยู่ กทม. ที่เดียวที่สามารถขับรถเล่นฟังเพลงได้ ก็คือบนทางด่วนนี่แหละครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

สนาม 50 บาท  ;D

รอวันหยุดราชการ แล้ววิ่งเส้นเดียวกับคุณจิมมี่วิ่งก็ดีนะครับ เพราะวิ่งตรงๆ ได้ยาวดี
เดี๋ยวนี้วันหยุดราชการใช้ทางด่วนได้ฟรีกี่สายหรือครับ (ที่แน่ๆฉลองรัชไม่เล่นด้วย) และเป็นแบบนี้มาตั้งแต่เมื่อไหร่