ผู้เขียน หัวข้อ: ราคา Subaru Levorg หากเข้าไทยจะถูกหรือแพงกว่า outback ครับ  (อ่าน 3495 ครั้ง)

ออฟไลน์ kompojoat

• Newbie
  • *
ขอความคิดเห็นครับ หาก Subaru Levorg รุ่นใหม่เข้าไทย
ราคาจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ถูกหรือแพงกว่า Outback ครับ
แล้วถ้าเข้าจะเข้าเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ Notez

• Full Member
Re: ราคา Subaru Levorg หากเข้าไทยจะถูกหรือแพงกว่า outback ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2021, 15:39:04 »
ควรจะถูกกว่าครับเพราะ Levorg คือรถที่เป็นพื้นฐานจาก Impreza เหมือนกับ XV

รุ่นเก่าตอนเข้ามาแรกๆ น่าจะ 2.2 ล้าน

รุ่นใหม่ก้อคนไม่หนีกัน

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: ราคา Subaru Levorg หากเข้าไทยจะถูกหรือแพงกว่า outback ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2021, 21:45:59 »
ถูกกว่าครับ แต่2.2-2.4 มีแน่ๆ รุ่นใหม่สวยดีครับ ราคาแรงไปนิดถ้า 1.6-1.8 นี่น่าใช้มากๆ levorg

รุ่นใหม่ได้ยินว่า Q1 2022 ครับในไทย คุณจิมมี่เคยพูดในรายการ ช้ากว่าที่ญี่ปุ่น 1.5 ปีเลย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2021, 08:50:51 »
น่าจะราคาเดิมแหละครับ แถวๆ 2-2.4 ล้าน ไม่น่าเกินนี้หรอก (จริงๆ ตั้งไว้ 2.2 ล้าน)

ตอนผมไปที่ subaru บางนา ตอนนั้นจะไปจอง 1.6T GT-S (ตัวนี้ไม่มีออฟชั่น eyesight เหมือนเวอร์ชั่น taiwan หรือ japan นะ) ตัวก่อนหน้านี้ ไปลองขับ ไปดู ไปจีบจนเกือบได้แล้ว

แต่สุดท้ายไม่ได้ เพราะเหลือ 2 คัน สีขาว กับ สีเทา เลยไม่ได้จอง เพราะผมอยากได้สีน้ำเงิน เท่านั้นเลย

เขานำเข้ามาเป็นล๊อต เลยไม่รอ ไปซื้อคันอื่นแทน  ::)

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2021, 09:14:54 »
นอกเรื่องนิดนึงคับ เห็นราคารถนำเข้าแล้วแอบเหนื่อยใจ....

ในเมืองนอกแถวออสเตรเลีย นิวซีแลนด์ Outback ตัวกลางๆนี่แพงกว่า Forester ตัวท๊อปนิดเดียวเองคับ
เปรียบเทียบถ้า Subaru หลายๆรุ่นทำเงื่อนไขเดียวกับพวกรถประกอบในประเทศได้ ราคาของ Outback Levorg น่าจะอยู่แถวๆแค่ 1.4-1.7 ล้าน
กับรถแบบนี้ ราคาประมาณนี้ คงน่าใช้สุดๆ...

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2021, 11:06:21 »
นอกเรื่องนิดนึงคับ เห็นราคารถนำเข้าแล้วแอบเหนื่อยใจ....

ในเมืองนอกแถวออสเตรเลีย นิวซีแลนด์ Outback ตัวกลางๆนี่แพงกว่า Forester ตัวท๊อปนิดเดียวเองคับ
เปรียบเทียบถ้า Subaru หลายๆรุ่นทำเงื่อนไขเดียวกับพวกรถประกอบในประเทศได้ ราคาของ Outback Levorg น่าจะอยู่แถวๆแค่ 1.4-1.7 ล้าน
กับรถแบบนี้ ราคาประมาณนี้ คงน่าใช้สุดๆ...

ใช่ครับ ลองนึกถึง XV ล็อตแรก ๆ ซื้อก่อนเจ็บก่อน 5555

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2021, 13:37:52 »
ควรจะถูกกว่านะครับ นอกจากจะเอาตัวแรง ตัวแต่งอะไรเข้ามา ซึ่งคิดว่า subaru บ้านเรา คงไม่ทำแน่ๆครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2021, 21:32:52 »

ใช่ครับ ลองนึกถึง XV ล็อตแรก ๆ ซื้อก่อนเจ็บก่อน 5555
Levorg มีล๊อตนึงเหลือ 1.8 ล้าน .. ค่ายนี้ชอบมีอะไรแปลกๆ

ออฟไลน์ Sympho

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2021, 09:14:36 »
ราคานี้ ทรงนี้ เทียบกับ Volvo V60 คันไหนน่าใช้กว่ากันครับ