ผู้เขียน หัวข้อ: PHEV ของ BMW และ Benz ล็อตหลังๆแก้ปัญหาเกี่ยวกับระบบไฮบริดแล้วไหมครับ  (อ่าน 3945 ครั้ง)

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
Plug-in hybrid ตระกูล e ทั้งหลายของ BMW และ Benz โดยเฉพาะ 330e, c300e ล็อตหลังๆเป็นอย่างไรบ้างครับ ยังมีปัญหาเกี่ยวกับระบบไฮบริดอยู่ไหม เคยลองขับและถามๆคนที่ใช้ ประทับใจเรื่องกำลังและความประหยัด แต่ไม่แน่ใจระยะยาวหรือใช้ๆไปมีโอกาสขึ้นยานแม่ไหม

ออฟไลน์ itcrazy

• Newbie
  • *
330e g20 หลังๆนี่่ไม่ค่อยเห็น post ว่าขึ้นยานแม่กันเท่าไหร่นะครับ ไม่เหมือนช่วงกลาง-ปลายปีที่่แล้ว มีปัญหากันค่อนข้างเยอะ
ส่วนตัวผมใช้ ตั้งแต่ 7/2020 วิ่งประมาณ 15,000 โล โชคดีที่ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ wsonpee

• Sr. Member
530e msport lci เดือนนึง 3 พันโล ยังไม่มีปัญหาอะไร แอร์เย็นดีด้วยครับ

เพิ่มเติมว่า ใช้ volvo เสียบปลั๊ก มา 3 ปี 5 หมื่นโล ไม่มีปัญหาอะไรครับ

เพื่อนใช้ ตราดาวรหัส 300e ก็ไม่เจออะไรนะครับ

ส่วนตัวคิดว่ารวมๆ แล้วนิ่งขึ้นเยอะ ไม่เหมือนรุ่น 300bluetech hybrid

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
C300e นี่แทบจะไม่ได้ยินอะไรเลยครับ
ผิดกับสมัย C350e มาก

330e G20 ตกมาในช่วงปีนี้ก็เงียบลงมากแล้วครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ iiBOMBERMAN

• Newbie
  • *
เขาน่าจะแก้ไขแล้วครับ ในคลับ 300e และ คลับ 330e ปัญหาน้อยมาก ส่วนใหญ่มีปัญหา Drive Train ขึ้นเป้นส่วนใหญ่ของ Serie 3 ต้องขึ้นยานแม่ไปศุนย์เท่านั้น ส่วนตัวคิดว่า Volvo PHEV ครับ ปัญหาแทบจะไม่มีเลย นิ่งสุดๆ เมื่อเทียบกับ 2 ค่าย น่าใช้ครับ

ออฟไลน์ Femuto

• Jr. Member
  • **
  • ฮอลแลนด์ ปู้นปู้น
ผมใช้ c300e อยู่ 6 เดือนละ ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ  ::) หวังว่าระยะยาวจะไม่เจออะไรร้ายแรง ถ้าคุณ จขท สนใจ c class ผมเห็นโปรโมชั่นช่วงนี้ส่วนลดเงินสด 3-4 แสน คุ้มมากๆ แต่ ถ้าไม่รีบใช้รถ อีกไม่นาน w206 ก็คงเปิดตัวในไทย ยังไงก็ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับผม  ;D
Roadster !!!

ออฟไลน์ AgentMolder

• Hero Member
S ใหม่เปิดแล้ว ผมว่าน่าจะรอ C ใหม่นะ มันคือ S ย่อส่วนเด๊ะๆเลย

ออฟไลน์ Rollingstones

• Jr. Member
  • **
x5 45e จับเปลี่ยนวาวแอร์ทุกตัวเย็นปกติครับ แต่กว่าจะเปลี่ยนใ้ห้ 3รอบได้