ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูลส่วนลด/แนะนำศูนบริการ BMW รุ่น 520d LCI 2021 ครับ  (อ่าน 2809 ครั้ง)

ออฟไลน์ humble789

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมสนใจรุ่นนี้อยู่ครับแต่ไม่เคยเล่นรถ ckd เลย อยากถามเพื่อนๆที่เป็นลูกค้า bmw หรือมีประสบการณ์ช่วยแนะนำ ศูนรถที่ maintenance/ซ่อมรถ เราดีๆ ครับ แบบ honor warranty ดูแลเราเวลานำเค้ามา maintenance หรือ claim warranty ครับ

อยากรู้ด้วยครับว่าตอนนี้ส่วนลด ของรุ่นนี้เป็นยังไงบ้างแล้วครับ? เท่าที่ลองหามาเห็นเค้าไห้ส่วนลด 450,000 ครับ
มีไครใด้มากกว่านี้ไมครับ? ผมกำลังจะเค้าไปซื้อครับ ขอบคุณเพื่อนๆล่วงหน้าด้วยครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2021, 17:37:23 โดย humble789 »

ออฟไลน์ basterias

• Hero Member
ส่วนลดดีมากครับ ผมซื้อ 530e m sport ส่วนลดอาชีพพิเศษยังไม่ได้ขนาดนี้เลย  ???
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

• Newbie
  • *
จะเป็นเงื่อนไขจัดไฟแนนซ์กับ bmw leasing แบบบอลลูนครับ (ลด 400,000) แล้วถ้าเป็นลูกค้าเก่า bmwvจะใด้ on top อีก 50,000

ออฟไลน์ wsonpee

• Sr. Member
จะเป็นเงื่อนไขจัดไฟแนนซ์กับ bmw leasing แบบบอลลูนครับ (ลด 400,000) แล้วถ้าเป็นลูกค้าเก่า bmwvจะใด้ on top อีก 50,000

balloon ดอกมันแพงมั้ยครับ ลองคิดเป็นราคาทั้งหมดดูครับ แต่ข้อดีคือผ่อนไม่เยอะ พอหมด bsi ขายทิ้ง
ผมเพิ่งซื้อ 530e msport ลด4แสนดอกเบี้ยปกติ1.9 ลองคำนวณดูครับ

• Newbie
  • *
บอลลูนดอกประมาน 4% กว่าๆ ครับ อันนี้เห็นด้วยเลยครับ

พอจะมีศูนไหนบริการหลังการขายดีๆแนะนำบ้างไมครับ?

ออฟไลน์ kriz

• Sr. Member
ผมเองเคยเข้าแค่ 2 ที่ครับ บาเซโลน่า กับ อมร เพรสทีจ ถ้าเทียบแค่สองที่นี้ ผมรู้สึกได้ว่า อมร เพรสทีจ ดูแลลูกค้าดีกว่ามากครับ นับตั้งแต่คุยกับเซลส์ ติดตามเคส จนถึงเข้ารับบริการ ขนาดไม่ได้ออกรถกับเค้ายังเชิญชวนให้กลับมาใช้ศูนย์บริการด้วย ต่างกับบาเซโลน่าที่ต่อให้ออกรถกับเค้า การเซอร์วิสก็ไม่ได้มีอะไรพิเศษกว่าคนอื่นครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณที่ช่วยมาแชร์ประสบการณ์ครับ ผมจะลองไปอมรเพรศทิจดูครับ