ผู้เขียน หัวข้อ: Ford F-150 Hybrid เป็นรถชาร์จฉุกเฉินสำหรับรถยนต์ EV ที่แบตฯหมดได้นะ ;D  (อ่าน 2148 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
เคยคิดเอาไว้ตอน F-150 โฉมนี้เปิดตัว ตอนนี้มีคนทดลองเอามาทำจริงๆด้วย  ;D ;D

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ pjs6306

เยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ PaPaMan

แบบนี้มิตซู outlander PHEV ก็น่าจะเอามาชาร์จรถ EV ได้เหมือนกันนิครับ จ่ายไฟ 1500 watt ชาร์จสัก 2 ชม.ก็จะได้ไฟ 3 kWhr (โดยประมาณ) น่าจะวิ่งได้ซัก 15 กม.

MacH1

• บุคคลทั่วไป
รถคันไหนมี V2x technology มันก็ปล่อยไฟให้อีกคันได้ปกติคับ พวกรถ EV ใหม่ๆอย่าง MG Marvel R, Hyundai Ioniq 5 ก็รองรับ tech นี้

ส่วน Outlander PHEV มันหัวชาร์จ chademo สุดเต่าโบราณเกิน มันไม่ compatible กับรถ EV อื่นๆ

ออฟไลน์ PaPaMan

รถคันไหนมี V2x technology มันก็ปล่อยไฟให้อีกคันได้ปกติคับ พวกรถ EV ใหม่ๆอย่าง MG Marvel R, Hyundai Ioniq 5 ก็รองรับ tech นี้

ส่วน Outlander PHEV มันหัวชาร์จ chademo สุดเต่าโบราณเกิน มันไม่ compatible กับรถ EV อื่นๆ

ไม่เกี่ยวกับหัวปลั๊กชาร์จโบราณหรือทันสมัยครับ (อย่าเอาแต่ตำหนิ)
คือ Outlander PHEV มันมีปลั๊กไฟ 220V 1500W มาให้ใช้กับเครื่องไฟฟ้าครับ เอาไฟตรงนี้มาต่อกับเครื่องชาร์จต่างหากครับกัปตัน

ส่วนเทคโน V2x นั่นมันก็ดีครับ แต่ไม่ใช่กรณี Outlander

MacH1

• บุคคลทั่วไป

ไม่เกี่ยวกับหัวปลั๊กชาร์จโบราณหรือทันสมัยครับ (อย่าเอาแต่ตำหนิ)
คือ Outlander PHEV มันมีปลั๊กไฟ 220V 1500W มาให้ใช้กับเครื่องไฟฟ้าครับ เอาไฟตรงนี้มาต่อกับเครื่องชาร์จต่างหากครับกัปตัน

ส่วนเทคโน V2x นั่นมันก็ดีครับ แต่ไม่ใช่กรณี Outlander

แบบนั่น Charging capacity จะเต่าขนาดไหน ไม่อยากนึกภาพคับ เผลอๆเต่ากว่าสายชาร์จที่เก็บไว้ท้ายรถ  ของมันแน่จริงมันต้องแบบ ioniq 5 หรืออย่างน้อย marvel r ที่เสียบหัวชาร์จถ่ายไฟถึงกันเลย   

ออฟไลน์ SM.

ชอบที่ว่า บ้านไฟดับ ยังเอาไฟรถไปใช้ได้เลย