ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 ประจำวันที่ 6 มิถุนายน 2021  (อ่าน 2719 ครั้ง)

ออฟไลน์ Steve_Davis

• Jr. Member
  • **
อยากถามคุณ จิมมี่ครับ
ที่เคนบอกว่า ตัวถังของรถบางรุ่น welding มาแน่นหรือไม่แน่น นี่พอจะยกตัวอย่างสัก สองสามรุ่นได้ไหมครับ
ตอนนี้ผมขับ 320d F30 อยู่ถือว่า ตัวถังแน่นไหมครับถ้าเปรียบเทียบ กับ รถญี่ปุ่น?

ออฟไลน์ lunacy

• Sr. Member
นโยบายแรกของผู้บริหารนิสสันคนใหม่ อิซาโอะ เซคิกุจิ
คือการปรับราคานิสสัน อัลเมร่าเพิ่ม บวกค่าสีเพิ่ม เพื่อให้ได้กำไรมากขึ้น
น่าจะเป็นการเดินหมากที่ผิด ทีมมงาน headlightmag คิดยังไงครับ

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
ได้อ่านจากในกลุ่มรถไฟฟ้าในเฟสบุค
มีคนบอกว่า รง.mg ในไทย เริ่มการประกอบรถยนต์ไฟฟ้า ที่ไม่ใช่ phev แล้ว คาดว่าน่าจะปลายปีนี้ น่าจะเสร็จ ปลายปีนี้ต้นปีหน้าจะเปิดตัวรถไฟฟ้าประกอบในประเทศได้แล้ว (ตามข้อตกลงboi) พอจะได้ข่าวบ้างไหมครับ ว่ามันจริงเท็จแค่ไหน

ออฟไลน์ VORA

สวัสดีทีมงานทุกท่านครับ
สอบถามความคิดเห็นทีมงานเกี่ยวธุรกิจในสายยานยนต์ช่วงโควิดนี้
ดูแล้วน่าจะตกยาวมาก  ความเห็นทีมงานติดว่าธุรกิจยานยนต์กลุ่มใดน่าสนใจ
ค่อนข้างได้รับผลกระทบน้อย

ในส่วนของผมนั้น ได้รับข้อมูลกลุ่ม high end ได้รับผลกระทบค่อนข้างน้อย
และกลุ่มเจ้าของรถเต็นท์มือ2  รถตลาด  ขายดีมากกก

ออฟไลน์ polwath

ถ้าผมจะลองเล่น Hatchback ที่ไม่ใช่รถตลาด ซึ่งผมมีเล็งไว้คือ Fiat Punto, Peugeot 205, Kia Rio กับ Kia Picanto ที่มีขายในไทย
เน้นใช้งานทั่วไป มีออกต่างจังหวัดบ้าง ขับตามกฎหมายกำหนด มีขนของบ้างเป็นบางครั้ง คันไหนน่าซื้อกว่ากันครับ

ออฟไลน์ sudlor_gang

ผมดูกระทู้รวมอัตราการประหยัดน้ำมัน อัตราเร่ง จากกระทู้ที่ปักหมุดไว้ แต่เหมือนข้อมูลไม่ update ครับ อยากให้ update หน่อยครับ