ผู้เขียน หัวข้อ: Quick Jack ซื้อได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 2531 ครั้ง)

ออฟไลน์ iBike

• Newbie
  • *
Quick Jack ซื้อได้ที่ไหนครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2021, 13:30:21 »
อยากได้ Lift ยกรถใว้ที่บ้าน หาซื้อได้ที่ไหนครับ
ราคาประมาณเท่าไร และ มีความปลอดภัยไหมครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: Quick Jack ซื้อได้ที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2021, 09:13:51 »
หมายถึง Lift หรือ Jack หรือครับ

ถ้า Jack หาซื้อใน Shopee / Lazada มีเยอะแยะครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

Re: Quick Jack ซื้อได้ที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2021, 09:56:50 »
หมายถึง Quick Lift หรือเปล่า

ถ้าแบบนี้ shopee , lazada ,facebook marketplace มีขายลองหาดู Key "Quick Lift"

----------------------------------
ถ้าเป็น Lift แบบนี้ ต้องติดต่อตัวแทน เพราะบวกค่าติดตั้งด้วย

ออฟไลน์ Wongsakorn5558

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2021, 12:10:55 »
ต้องดูงานก่อนนะครับ ว่าใช้งานบ่อย ทำเวลาแค่ไหน และต้องการทำงานอะไรบ้าง

หากนานๆ ใช้ที ทำงานทั่วไป เปลียนของเหลว ผ้าเบรค ใช้แค่ ตะเข้ กับ 3 ขา พอครับ เร็วกว่า แน่นกว่า เบาแรงกว่า ถูกกว่า เพราะความสูงของ Quick Lift มันไม่ได้สูงกว่า 3 ขา เท่าไหร ทำงานใต้ท้อง มุดๆ นอนๆ พอๆ กัน เข้าลึกใช้กระดานนอนเอา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2021, 12:37:31 »
ขอบคุณมากครับ ทุกท่าน ที่ต้องการคือแบบ Quick Lift ยกลอยทั้งคันครับ ตอนนี้ใช้ แม่แรงจระเข้+สามขา เลยคิดว่า Quick lift มันจะง่ายกว่าและปลอดภัยกว่าหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2021, 13:19:00 »
หมายถึง Quick Lift หรือเปล่า

ถ้าแบบนี้ shopee , lazada ,facebook marketplace มีขายลองหาดู Key "Quick Lift"

----------------------------------
ถ้าเป็น Lift แบบนี้ ต้องติดต่อตัวแทน เพราะบวกค่าติดตั้งด้วย

ขอบคุณมากครับ ทุกท่าน ที่ต้องการคือแบบ Quick Lift ยกลอยทั้งคันครับ ตอนนี้ใช้ แม่แรงจระเข้+สามขา เลยคิดว่า Quick lift มันจะง่ายกว่าและปลอดภัยกว่าหรือเปล่าครับ

ถ้ายกขึ้น service ผมว่า แม่แรงยกขึ้น 3 ขา ก็อยู่แล้วครับ อู่ถ้าไม่มีฮ้อย ก็ทำแบบนี้ ก็ได้อยู่ครับ 3 ขารับน้ำหนักเป็นตันแล้ว( 4 ตัวก็ 4 ตัน) หรือจะแบบท่านบนบอกเลยตรับ ลงทุนหน่อย

แต่ถ้ายกจอดนานๆ ไม่แนะนำครับ โช้คเสีย เสียเงินเยอะกว่าจอดธรรมดาอีก จอดธรรมดา อย่างมากก็ยางเสีย หายาง % มาใส่แทนตอนจอดได้

ออฟไลน์ Wongsakorn5558

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2021, 13:26:12 »

ตัวมันขับทับไม่ได้ ต้องเอารถจอด แล้วค่อยเอามาสอดเข้าด้านข้าง

จุดรอง ระยะรอง ลูกยางก็มีจำกัด รถบางคันมัน fix จุดขึ้นแม่แรง มันจะไม่สะดวกครับ ต้องค่อยๆ ขึ้น ค่อยๆ ขยับ
ไม่เหมือนแม่แรงกับ 3 ขา ยก 2 ครั้ง รอง 4 ตัว

ระบบไฮโดรลิก ไม่มีท่อไหลกลับก็มีปัญหาครับ ถ้าไล่ไม่ดี ตอนขึ้น-ลง มันจะไม่พร้อม ไม่เท่ากันครับ ตัวมันก็ไม่ได้ยึดกับพื้นต้องระวังมันเอียงพลิก

ทั้งนี้ ถ้าเข้าทำงานใต้ท้อง ต้องหาอะไรไปรอง กันรถล่วงทั้งคู่ครับ  บางทีตัวมันไม่พลิก แต่ลูกยางพลิก

หากต้องยกลอยเร็วๆ แล้วปลอดภัย หาตะพาบใช้ลม ใช้งานจะดีกว่าครับ เพียงแต่มันจะเข้าทำงานกลางรถไม่ได้ กับเคลื่อนย้ายลำบากครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2021, 16:57:41 »

ตัวมันขับทับไม่ได้ ต้องเอารถจอด แล้วค่อยเอามาสอดเข้าด้านข้าง

จุดรอง ระยะรอง ลูกยางก็มีจำกัด รถบางคันมัน fix จุดขึ้นแม่แรง มันจะไม่สะดวกครับ ต้องค่อยๆ ขึ้น ค่อยๆ ขยับ
ไม่เหมือนแม่แรงกับ 3 ขา ยก 2 ครั้ง รอง 4 ตัว

ขอบคุณครับ ตะเข้+3 ขา 4 ตัว ดีกว่า ประหยัดกว่าเยอะ

ระบบไฮโดรลิก ไม่มีท่อไหลกลับก็มีปัญหาครับ ถ้าไล่ไม่ดี ตอนขึ้น-ลง มันจะไม่พร้อม ไม่เท่ากันครับ ตัวมันก็ไม่ได้ยึดกับพื้นต้องระวังมันเอียงพลิก

ทั้งนี้ ถ้าเข้าทำงานใต้ท้อง ต้องหาอะไรไปรอง กันรถล่วงทั้งคู่ครับ  บางทีตัวมันไม่พลิก แต่ลูกยางพลิก

หากต้องยกลอยเร็วๆ แล้วปลอดภัย หาตะพาบใช้ลม ใช้งานจะดีกว่าครับ เพียงแต่มันจะเข้าทำงานกลางรถไม่ได้ กับเคลื่อนย้ายลำบากครับ

ขอบคุณครับ