ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่อง cat high flow ต่ออนุกรม  (อ่าน 1403 ครั้ง)

morphling14

• บุคคลทั่วไป
ขอสอบถามเรื่อง cat high flow ต่ออนุกรม
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 21:25:57 »
ขออนุญาตสอบถามเรื่อง catalytic converter

อยากสอบถามว่าเราสามารถใส่ cat high flow สองชนิดอนุกรมกันสองตัวเพื่อลดมลพิษให้มากขึ้น

ผมตั้งสมมุติฐานไว้ว่าจะใส่แบบ หลังเทอร์โบ - แคทเซรามิค - แคทเมทัลลิก - พักกลาง - พักท้าย
ได้หรือไม่ อย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

สำหรับ GS300 2JZ-GTE VVT-i โบเดี่ยว ครับ (ตอนนี้กำลังรวบรวมของรออู่ทำทีเดียว)

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
Re: ขอสอบถามเรื่อง cat high flow ต่ออนุกรม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2021, 07:27:52 »
รายละเอียดไม่ทราบเหมือนกันนะครับ

แต่ถ้าจะทำเรื่องพวกนี้ น่าลองดูของ HJS ดูนะครับ ว่าเป็นของดีสุดละ อย่าง supersprint บริษัทท่อแบรนด์ดัง ถ้าเป็นชุดท่อสำเร็จเขาแบบมีแคท เขาก็จะใช้ยี่ห้อนี้เหมือนกันครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ rapee001

• Sr. Member
Re: ขอสอบถามเรื่อง cat high flow ต่ออนุกรม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2021, 09:16:09 »
ปรกติเห็นใช้แค่ตัวเดียวก็เอาอยู่สำหรับเครื่องเดิมๆ

กรณีที่ใช้ 2 ตัว ใช้แคทฯแบบเดียวกันต่อขนานเพื่อรองรับปริมาณไอเสียที่เพิ่มขึ้นสำหรับรถแต่ง (อ่านเจอในนิตยสารเมื่อ 10 ปีที่แล้ว)

กรณีแคทฯ 2 ตัวอนุกรมกัน ผมยังไม่เคยเห็นนะ