ผู้เขียน หัวข้อ: กรองอากาศ BMC ใช้น้ำยาล้าง เคลือบของ K&N แทนกันได้มั้ยครับ จะมีผลเสียอะไรมั้ย ?  (อ่าน 1997 ครั้ง)

ออฟไลน์ oat39

• Newbie
  • *
กรองอากาศ BMC ใช้น้ำยาล้าง เคลือบของ K&N แทนได้มั้ยครับ  จะมีผลเสียอะไรมั้ยครับ
พอดีเห็นน้ำยาเคลือบของ K&N เป็นสเปรย์ ใช้งานสะดวกดี  + มีอยู่แล้ว ไม่อยากซื้อใหม่ ถ้าใช้แทนกันได้เลย

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
ใช้ได้ครับ อาจจะไม่ 100% แต่เชื่อว่าไม่ถึงกับใช้แล้วมีผลเสียครับ ผมใช้กรอง K&N แล้วใช้น้ำยาล้าง + เคลือบ ของ Fabrix อยู่เหมือนกัน
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ iamwutdy

• Sr. Member
ใช้อยู่และใช้แทนกันได้ครับ

ออฟไลน์ dY/dX

• Newbie
  • *
กรองอากาศ BMC ใช้น้ำยาล้าง เคลือบของ K&N แทนได้มั้ยครับ  จะมีผลเสียอะไรมั้ยครับ
พอดีเห็นน้ำยาเคลือบของ K&N เป็นสเปรย์ ใช้งานสะดวกดี  + มีอยู่แล้ว ไม่อยากซื้อใหม่ ถ้าใช้แทนกันได้เลย

น้ำยางล้าง+เคลือบเเบบสเปรย์ของ BMC ก็มีนะครับ

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
พอใช้งานทดแทนได้เป็นบ้างครั้งคร่าวได้ครับ ผมก็ใช้บ้าง กรณีลืมว่าน้ำยา K&N หมด แต่แนะนำใช้ของ K&N ประสิทธิภาพดีกว่าครับ
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออนไลน์ CMaN20

แต่ละยี้ห้อก็ให้ใช้ของตัวเอง ผมไม่เข้าใจว่ามันเป็นกรองผ้าทั้งคู่ และก็กรองฝุ่นด้วยน้ำมันที่เคลือบ ตัวน้ำมันเคลือบ มันจะต่างกันอะไรมากมาย? น่าจะเป็นแบบเดียวกันด้วยซ้ำไป.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ oat39

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ

ทีนี้จะได้อย่างสบายใจ.  ::)