ผู้เขียน หัวข้อ: NX450h ตัวท้อป ราคาเข้าไทยประมาณเท่าไหร่ครับ? และการยอมรับ เป็นยังไงบ้างครับ?  (อ่าน 3151 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dreamer

• Jr. Member
  • **
พอดีชื่นชอบ NX300h มานาน แล้วรู้ว่าตัวใหม่กำลังจะออก เลยติดตามมาตลอด
พอเห็นเปิดตัวแล้วรู้สึกว่า น่าจะเป็นรถที่ฝากผีฝากไข้ ใช้เป็นคันหลักได้
ปัจจุบันมี Mazda3 2017 ใช้วันทำงาน กับ TT coupe 2020 ขับเล่นวันหยุด

เล็งๆ NX450h ตัวท้อปที่เป็น plug in hybrid
อาจจะขายคันเก่าให้หมดแล้วรวบมาใช้คันนี้คันเดียวครับ
(แฟนก็ดูจะชอบรถใหญ่มากกว่า TT ด้วยครับ)

ไม่แน่ใจว่าเข้าไทยราคาจะแรงมั้ยครับ ถ้า 4 กว่าๆ พอไหว แต่ถ้าเกิน 5 น่าจะเกินงบครับ

แล้ว Lexus นี่ การยอมรับ พอสู้กับ Audi ได้ไหมครับ ในสายตาคนทั่วไป

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Teera

• Hero Member
แล้วจะคิดถึง TT 5555

การยอมรับ นี่แล้วแต่ บุคคลมากๆเลยครับ ถ้าไม่ใช่ ตราดาว
ส่วนตัว ผมว่า คนขับ Audi ใจถึงกว่าครับ
Lexus ดูเป็น ผู้ใหญ่ แม้ว่าจะ เป็น ISF ก็ตาม

เป็นผม จะปล่อย 3 แล้วหา SUV ตามงบมาใช้ แล้ว
สนุกกะ TT ต่อไป

ออฟไลน์ axister

จากประสบการณ์ สู้ audi ไม่ได้เลยครับ

ตอนนี้ perception ของคนทั่วไป แบบทั่วไปมากๆ ยุโรป vw, เปอโย, skoda ไม่ว่าจะเป็นแบรนด์ถูกหรือแพง = หรู
ญี่ปุ่นคือรถบ้านครับ แต่หลังๆก็ดีขึ้นมากแล้วนะ สมัยใช้ rx ไปห้าง ยามไม่โบกเลย พอเปลี่ยนมา gs ปีหลังๆ เริ่มมีบ้างครับ แต่ใช้ bmw นิรีบวิ่งมาเลย แบบราคาต่างกันเท่าตัว 2ล้านต้น ปะทะ 4ล้านกลางก็โดนเมินนะ

แต่อยุ่ที่สังคมรอบตัวด้วยแหละ ถ้าวัยทำงาน หรือตามสถานที่คนเมืองหน่อย lexus ก็หรูแล้วครับ

ราคาผมเดาว่าไม่ต่างจาก 300h ปัจจุบันมากเท่าไหร่ เพราะ 150+ ที่โผล่มาเพราะเสียบปลั๊กกับเปลี่ยนแบตเองนิ อยู่ที่ option ต่างๆด้วย

ตัว top premium คงราคาเท่า Msport bmw แต่ถ้า fsport คงราคาเท่า X5 ครับ

4ล้าน ยังไงก็อยู่ครับ ผมว่า lexus เค้า focus ตลาด suv ทำราคามาไม่น่าเกลียดนะที่ผ่านมา ถึงจะแพงกว่าคู่แข่งนิดนึง แต่ option ครบครับ ถ้าไม่นับ volvo อะนะ

ออฟไลน์ CarameLon

เน้นภาพลักษณ์จัดๆ ไปไหนมาไหนผู้ใหญ่เห็นรถเราดูดีมีราศี >>GLEตัวใหม่ หรือ X5
มุมมองคนไทยทั่วไป ให้คุณค่าแบรนด์เรียงตามนี้ Benz > BMW > Audi > Lexus
มองว่ามันก็คือรถหยุ่นหรูคันนึง แค่นั้น
ปล. ไม่นับรถอินดี้พวก Fiat สโกด้า เปอโยต์ แอสตันมาร์ติน มาเซอร์ราติ ฯลฯ  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ SM.

450h จะเข้าไทยด้วยหรอครับ  :-\ :-\ :-\ :-\

ถ้าอยากได้ภาพลักษณ์ ยังไง Lexus ก็เป็นรอง รถยุโรป นะครับ

ออฟไลน์ CJ.

การเลือกซื้อรถ Lexus นั้น มันมีเหตุผลอื่นครับ โดยส่วนตัวผมไม่มีเหตุผลด้านภาพลักษณ์สำหรับแบรนด์นี้ แม้จะราคาแพงกว่าค่ายยุโรปคู่แข่งอย่างน้อยๆ 6-7 หลักครับ
ดังนั้น ถ้าเน้นภาพลักษณ์ และ performance โดยภาพรวม แนะนำให้เลือกค่ายเยอรมัน ได้ทั้ง 3 ค่าย ได้แก่ BMW, MB, Audi ครับ

เห็นว่าชอบรถใหญ่ คือ NX นี่ไม่ใหญ่นะครับ ถ้าอยากได้ใหญ่ขึ้นมา แนะนำว่าลองไปดูรถไซส์ RX f-sport ครับ ซึ่งราคาก็เร้าใจน่าดู
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ axister

450h จะเข้าไทยด้วยหรอครับ  :-\ :-\ :-\ :-\

ถ้าอยากได้ภาพลักษณ์ ยังไง Lexus ก็เป็นรอง รถยุโรป นะครับ

2022 nx จะเป็นรหัส 450h+ ครับ plug-in hybrid ไส้ในน่าจะฟิล 300h แต่เปลี่ยนแบตแล้วเสียบปลั๊กได้

ถ้า 450h ล้วนๆ ตัวปัจจุบันคงไม่เข้า เพราะ rx,gs เข้ามาละ 7ล้านกว่า ยอดขายคงปิ๋ว

ออฟไลน์ krating

• Jr. Member
  • **
เวลาผมเห็นใครขับLexus (รุ่นใหม่ๆ)
ผมมักจะคิดว่าในโรงรถเขาน่าจะมีรถยุโรปอีกหลายคัน
รวยขึ้นไปอีกขั้น

แต่ถ้าถามคนไม่สนใจเรื่องรถ
เขาก็จะบอกว่าเหมือนโตต้าจัง

ออฟไลน์ V221

ชอบรถใหญ่จะไปซื้อNXทำไมครับ งบ4กว่า ซื้อAudi 7 ดีกว่า ใหญ่กว่าเยอะ ขับดีด้วย รับประกัน5ปีสบายๆ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
ชอบรถใหญ่จะไปซื้อNXทำไมครับ งบ4กว่า ซื้อAudi 7 ดีกว่า ใหญ่กว่าเยอะ ขับดีด้วย รับประกัน5ปีสบายๆ

Audi ก็มีข้อดี Nx ก็มีข้อดีBenz ในรูปคุณก็มีข้อดีเเต่จะให้คนอื่นไปเล่นตัวนั้นตามใจชอบคงไม่ใช่

ออฟไลน์ basterias

ขึ้นชื่อว่าตัวทอปของ Lexus แพงอยู่แล้วครับ ถ้าแฟนชอบรถใหญ่ เอา Mazda 3 ไปขายแล้วซื้อ SUV ญี่ปุ่นคุ้มกว่าครับ เก็บ TT ไว้ขับเล่นครับ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ V221

Audi ก็มีข้อดี Nx ก็มีข้อดีBenz ในรูปคุณก็มีข้อดีเเต่จะให้คนอื่นไปเล่นตัวนั้นตามใจชอบคงไม่ใช่
คุณมาจากไหนครับ? ผมอยู่ในนี้มานานแล้ว หลายท่านรู้จักผมดีกว่าคุณ ผมเพียงแต่แนะนำว่างบเท่านี้ โจทย์แบบนี้ Lexusจะดูแพงเกินไปและคันไม่ใหญ่ตามต้องการด้วย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ PC CK

คุณมาจากไหนครับ? ผมอยู่ในนี้มานานแล้ว หลายท่านรู้จักผมดีกว่าคุณ ผมเพียงแต่แนะนำว่างบเท่านี้ โจทย์แบบนี้ Lexusจะดูแพงเกินไปและคันไม่ใหญ่ตามต้องการด้วย
ใจเย็นกันนะครับบบ ภาษาพิมพ์อาจมำให้ความเข้าใจในการสื่อสารคลาดเคลื่อนกันได้นะครับบบบ