ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากระโปรงG20เปิดยาก  (อ่าน 1538 ครั้ง)

ออฟไลน์ captain

• Newbie
  • *
ฝากระโปรงG20เปิดยาก
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2021, 23:34:41 »
ในคู่มือเขียนไว้ว่าให้ดึง2ครั้ง แต่ในบางครั้ง(ส่วนมาก)ฝากระโปรงจะขึ้นมาเพียงข้างเดียว มันต้องมีจังหวะในการดึงหรือเปล่าครับ หรือเป็นที่การตั้งตัวล็อคฝากระโปรง

ออฟไลน์ itcrazy

• Newbie
  • *
Re: ฝากระโปรงG20เปิดยาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2021, 15:56:28 »
ตัวก้านดึง มันจะมีสองจังหวะ ดึงครั้งแรก มันจะตึงๆ ออกแรงนิดเดียวจะหลุดจังหวะแรก ดึงครั้งที่สองลองพยายามง้างออกมาให้สุดครับ รถผมไม่มีปัญหาทำแบบนี้ เปิดได้ทุกครั้งครับ ถ้าลองแล้วไม่ได้คงต้องให้ศูนย์เช็คแล้วครับ