ผู้เขียน หัวข้อ: // All NEW Honda Civic 11th Gen เบนซิน 1.5 เทอร์โบ เตรียมเปิดตัวในไทย กรกฎาคม //  (อ่าน 11595 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
รถสวยๆอย่าง ฟิตไม่เอามาขาย  ดันเอารถหน้าโบราณมาขายอีก
civic มันขายดีอยู่แล้ว เค้าจะเอา fitมาเพื่ออะไรล่ะครับ แล้วหน้าตามันก็ไม่ได้โบราณเว่อร์ขนาดนั้น พิมแต่ละทีนี่ คันไหนก็ไม่ชอบ55555 สงสัยต้องผลิตรถเองละล่ะครับ
ส่วนที่โบราณนี่คือไฟหน้ากรัจังหน้าครับ ย้อนกลับไปยุคแอคคอร์ดตาเพชร  skyline r34 ได้เลยครับ ท้ายกับหน้าไม่เข้ากันอย่างแรก ชอบอย่างเดียวคือชื่องแอร์กับจอเครื่องเสียง

ผมว่า Trend ตอนนี้มันจะกลับไปเป็นรถยุค 90 คือเตี้ย แบน ราบ หน้าทรงลิ่ม

ก็เลยทำให้มีพื้นที่ออกแบบไฟหน้าเหลือแค่นััน ได้ไฟทรงตาตี่

ส่วนงานออกแบบภายในแนว minimal คือแผงคอนโซลแดชบอร์ดเตี้ย โล่งๆ คลีนๆ ทัศนวิสัยดี ผมก็ว่าเหมือนยุค 90 อีกนั่นแหละ  8)
ใช่ครับ   แต่ประเด็นคือออกแบบใก้สวยกว่านี้เลยไม่ได้หรอซีงิครุ่นนี้

ออฟไลน์ MisterDante

• Hero Member
ราคา8แสนปลายคำม่มีให้เห๋นแล้วมั้เนี่ย

Gunther

• บุคคลทั่วไป
1.5 VTEC Turbo มาในเครื่องยนต์เดียวนี่ ดีเลยครับ สายซิ่งถูกใจสิ่งนี้

ออฟไลน์ Level Zero

• Sr. Member
เค้าจะให้สนิมเวอร์ชันเดิมมา หรือจะอัพเกรดให้เป็นรุ่นใหม่ครับ

ออฟไลน์ Gprt.

• Jr. Member
  • **
เค้าจะให้สนิมเวอร์ชันเดิมมา หรือจะอัพเกรดให้เป็นรุ่นใหม่ครับ

น่าจะเป็นสนิมเวอร์ใหม่ที่แย่กว่าเดิมจากการ cost down นะครับ

ขายดีอยู่แล้วเอาเพิ่มไปซะหน่อยจะเป็นไร