ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า Haval Jolion (FL) hybrid มาไทย คิดว่าราคาตัวเริ่มต้นจะต่ำกว่า 8 แสนไหมครับ  (อ่าน 2619 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member

จาก option และราคา (ที่ยังไม่ทราบในวันนี้) ของ Haval H6 แต่ส่วนตัวผมคิดว่า รุ่น Pro และ Ultra น่าจะอยู่ราวๆ
1.099 กับ 1.249 ล้านตามลำดับ

มันมีความเป็นไปได้ไหมครับที่ตัว Jolion or First love จะมีตัวเริ่มต้น ที่ราคาต่ำกว่า 8 แสน คือราวๆ 7.49-7.99 แสน
เพื่อให้ไม่ชนกับ City eHEV ครับ?

คิดว่าพวก option ความปลอดภัยแบบรุ่น Pro ของ H6 จะเอามาใส่ในตัว Jolion or First love มากแค่ไหนครับ

ส่วนตัวผมว่า H6 น่าสนใจและคิดว่าราคาก็ไม่น่าจะสูงเกินไปนัก (แต่ก็ไม่ต่ำกว่า HS) แต่ผมว่าการซื้อ Hybrid คันละล้าน ดูแพงไปนิด
ถ้ามันตัวไหนที่มันต่ำกว่า 8 แสนและคันใหญ่และอเนกประสงค์กว่า City ก็น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ tnp_super

ไม่น่า น่าจะ 8.9-9.5 อันนี้เดา

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ไม่น่า น่าจะ 8.9-9.5 อันนี้เดา

ถ้าราคานั้นจริงถือว่า GWM มั่นหน้ามั่นโหนกไปหน่อยนะครับ :-X

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
รอดูราคา h6 ก่อน ผมว่าตัวนี้ถ้ามาเครื่องเดียวกัน คงตั้งราคาต่ำกว่า h6 สัก 1.5 แสน +-

ออฟไลน์ Auto

ถ้าราคานั้นจริงถือว่า GWM มั่นหน้ามั่นโหนกไปหน่อยนะครับ :-X
  ฟังจากรายการของคุณวรพล  สิงห์เขียวพงษ์ที่ได้ไปทดสอบขับขี่     ทั้งอ๊อพชั่นจัดมาเต็มมาก   ระบบช่วยขับขี่เยอะมาก และขนาดรถ    ราคาไม่มีทางต่ำกว่า 8 แสน  ขนาดรถก็ไม่ใช่ขนาดที่จะเอาไปเทียบกับรถไซส์เล็กราคานี้ได้อยู่แล้ว     ยังไงต้องมี 9 แสนขึ้นสำหรับตัวเริ่มต้น  ตัว Top ยังไงก็เกิน 1.1 ล้าน     อ๊อพชั่นมาซะขนาดนี้

ออฟไลน์ SM.

ฟังจากรายการของคุณวรพล  สิงห์เขียวพงษ์ที่ได้ไปทดสอบขับขี่     ทั้งอ๊อพชั่นจัดมาเต็มมาก   ระบบช่วยขับขี่เยอะมาก และขนาดรถ    ราคาไม่มีทางต่ำกว่า 8 แสน  ขนาดรถก็ไม่ใช่ขนาดที่จะเอาไปเทียบกับรถไซส์เล็กราคานี้ได้อยู่แล้ว     ยังไงต้องมี 9 แสนขึ้นสำหรับตัวเริ่มต้น  ตัว Top ยังไงก็เกิน 1.1 ล้าน     อ๊อพชั่นมาซะขนาดนี้

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

เค้ายังจะขายอยู่ใช่ไหม ??

Gunther

• บุคคลทั่วไป
ราคาเริ่มต้นของ Haval Jolion นั้น น่าจะเท่าราคาเริ่มต้นของ MG ZS รุ่นธรรมดา เลยครับ

ส่วนที่จะเปิดตัวนั้น น่าจะเปิดตัวหลังจาก Ora Good Cat และ Ora R1