ผู้เขียน หัวข้อ: รถปิคอัพท้ายเกมส์RE:Villageเป็นรุ่นไหนครับผู้รู้  (อ่าน 1909 ครั้ง)

PVOTTA27

• บุคคลทั่วไป
ดูจากไฟหน้าแล้ว ใช่Toyota Hilux Revo ก่อนBig minorchangeหรืออาจจะเป็นรุ่นอื่นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2021, 20:16:11 โดย PVOTTA27 »

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
Re: รถปิคอัพท้ายเกมส์RE:Villageเป็นรุ่นไหนครับผู้รู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2021, 21:33:26 »
ด้านท้ายน่าจะฟอร์ดเรนเจอร์นะครับ

ออฟไลน์ Staples

Re: รถปิคอัพท้ายเกมส์RE:Villageเป็นรุ่นไหนครับผู้รู้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2021, 21:36:43 »
น่าจะ Tacoma

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2021, 21:47:34 »
ในเกมส่วนใหญ่ถ้าไม่ใช่เกมรถแข่ง

รถยนต์​ในเกมจะไม่อิงมาจากรถที่จำหน่ายจริงๆมาใช้ในเกม​

เพื่อป้องกันการละเมิดลิขสิทธิ์​ นอกจากว่าได้รับการอนุญาต

ส่วนในเกมรถแข่งที่เน้นความสมจริงของรายละเอียด​แน่นอนว่าต้องมีขอซื้อลิขสิทธิ์

ส่วนในเกมนี้ไม่มีให้แม้แต่ชื่อยี่ห้อรถติด​ ก็แน่นอนว่าปั้นโมเดลกันขึ้นมาเอง​ อาจดูคล้ายๆรถหลายๆรุ่น

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2021, 22:25:48 »
Hilux นี่แหละครับมาแปลงเอาหน่อยๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2021, 13:06:41 »
แคปคอมรีบทำภาคนี้ให้ออกมาทันกับ PS5

รีบถึงขนาดที่ว่าไม่มีโหมด VR

:-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2021, 14:59:56 »
Tacoma นั่นแหละครับ

พวกของที่มีลิขสิทธิ์ในวิดิโอเกมส่วนมากเขาจะเลี่ยงการฟ้องละเมิดโดยการดัดแปลงรูปทรงนิดๆหน่อยๆอยู่แล้ว นึกถึงรถจีนสมัยก่อนก็ได้ครับ
อย่างพวกรถนี่ จริงๆเขาก็ไม่ได้แปลงเยอะมากอยู่แล้วครับ มันดูแล้วสามารถจะ "อ๋อ" ได้ว่าแบบคันนี้มาจากรถอะไรๆ โดยที่ไม่ต้องให้เหมือนเป๊ะก็ได้