ผู้เขียน หัวข้อ: ACCORD G 10 HBT (ไฮบริด) กดคันเร่ง หรือใช้ความเร็วสูงมีกลิ่น CAT ขอถามครับ  (อ่าน 3028 ครั้ง)

ออฟไลน์ pratuang

• Full Member
กดคันเร่ง หรือขับความเร็วไปที่ 120 ขึ้น จะได้กลิ่น CAT ซึ่งก็ปกติของรถไฮบริด แต่จะทำอย่างไรให้มันได้กลิ่นน้อยลง หรือไม่ได้กลิ่นเลยได้ไหมครับ เพราะที่บ้านเป็นโรคภูมแพ้ครับ อยู่ต่างจังหวัดใช้ความเร็วสูงบ่อยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
น่าจะทำใจ เฟียสต้าผม 10 ปีละ เวลากดเต็มยังได้กลิ่นมาเหมือนตอนป้ายแดง  ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nuntapon.s

ไม่ต้องไฮบริดธรรมดาก็เป็นครับ  ทำให้หายคงยากครับแต่ใช้ๆไปมันหายไปเอง  รถผม8ปีก็ไม่รู้ว่ากลิ่นมันหายไปตอนไหนเหมือนกัน

ออฟไลน์ mozart

ได้ปิดช่องอากาศเข้ารึยังครับ ถ้าปิดแล้วน่าจะเป็นกลิ่นแบตครับ

ออฟไลน์ alpha14

มิตซูผมก็เป็น9ปีก็ยังไม่หาย (คิดว่ากี่ปีก็ไม่หายหรอก)คิกดาวน์เมื่อไหร่กลิ่นมาเมื่อนั้น ปิดข่องลมแล้วก็ยังเข้า ต้องแง้มกระจกระบายทุกครั้งที่คิกส์

ออฟไลน์ FyGI

Camry Hybrid กับ Forester มีอาการที่ จขกท. ว่าเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ POKKHET

g9 ไฮบริดเป็นเหมือนกันตั้งแต่ป้ายแดงครับ
แรกๆช่วงออก ตจว บ่อยๆ มีการคิกดาวน์บ่อย กลิ่นก็จางๆไปแล้วช่วงนึง
แต่พอใช้รถในเมือง ค่อยๆกด แต่พอคิกดาวน์ที กลิ่นหนักกว่าเดิมครับ
เข้าศูนย์ 3รอบ บอกปกติ ให้เปลี่ยนพฤติกรรมการขับแทน
มีรอบ3นี่แหล่ะครับที่มีคำตอบว่ารถไฮบริด จะมีกลิ่นโน่นนั่นนี่ออกมาเป็นปกติ
แต่ผมก็แค่ฟังไว้ เพราะ jazzที่เคยมีก็เป็น hrvที่เคยลองขับก็เป็นแต่กลิ่นเบากว่ามาก
เลยคิดไปเองนะครับว่า คงเป็นปัญหาของhonda ที่แก้ไม่หาย

ออฟไลน์ mamaman

มันเป็นยังไงครับกลิ่นแคทเนี่ย มันมีด้วยรึ

มันมีแต่กลิ่นน้ำมัน เหม็นมาก เหม็นน้อย น้ำมันท่วม

มันคือกลินน้ำมันเผาไหม้ แตกต่างสภาวะ ไม่ใช่กลิ่นแคท

ออฟไลน์ pratuang

ลองไปขับดูครับ ที่ศูนย์ก็ได้ครับ ที่เป็นไฮบริดนะครับ ถ้ามีกลิ่นน้ำมันรถคงระเบิดไปแล้วครับ

มันเป็นยังไงครับกลิ่นแคทเนี่ย มันมีด้วยรึ

มันมีแต่กลิ่นน้ำมัน เหม็นมาก เหม็นน้อย น้ำมันท่วม

มันคือกลินน้ำมันเผาไหม้ แตกต่างสภาวะ ไม่ใช่กลิ่นแคท

ออฟไลน์ mamaman

ลองไปขับดูครับ ที่ศูนย์ก็ได้ครับ ที่เป็นไฮบริดนะครับ ถ้ามีกลิ่นน้ำมันรถคงระเบิดไปแล้วครับ

แคทมันไม่มีกลินนะครับ พี่น้อง
กลิ่นไอเสีย ที่เราได้กลิ่นนะ มันคือกลินไอเสีย
ถ้าแคททำงาน ไม่สมบูรณ์หรือ เผาไหม้ไม่สมบูรร์
คุณจะได้กลินน้ำมันที่เผาไหม้ในห้องเครื่องออกมาครับ
ลองไปดม ดูรถซิ่ง ที่เค้าตัดแคททิ้ง ดู ว่ามันใช่กิลนเดียวกันไหม