ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 ประจำวันที่ 3 กรกฎาคม 2021  (อ่าน 3340 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maninpuri

• Newbie
  • *
ใช้ CX30 SP อยู่ครับ อยากเปลี่ยนยางเป็นแบบนุ่ม เงียบ เกาะถนน สนใจ alenza001 กับ primacy4 แต่ จากที่หาดูไม่มีไซส์ 215 55 R18 เลยครับ ไม่ทราบว่า ถ้าจะใช้แม๊กซ์เดิม พอมีตัวไหนที่สรรพคุณตรงตามที่อยากได้มั้ยครับ หรือจะไปทางเปลี่ยนแม๊กซ์ให้ใส่ alenza ได้แทนดีครับ

ออฟไลน์ armallstar

• Jr. Member
  • **
ขอวิธีการขับรถให้ใจเย็นหน่อยครับ
จำตอนตัวเองขับรถใหม่ ขับไม่เกิน 90 ช้าๆ ใครรีบก็ไปก่อนเลย เปิดไฟเลี้ยวขอเข้าก็เบรคให้
เดียวนี้เจอแบบมืงจะจี้ตูดทำไมวะ มืงจะปาดมาทำไมวะไฟก็ไม่เปิด ยิ่งพอเราเปิดไฟเลี้ยวขอเข้าก็ไม่ค่อยมีใครชลอให้ทั้งที่แบบว่างมากพอให้เราเข้าได้คันอื่นก็ตะรีบเร่งเข้ามาปิด พอเจอกับตัวเองบ่อยเริ่มมีนิสัยไม่ให้คนอื่นเข้าบ้างละ เริ่มรมเสียบ้างละแต่ก็ไม่เคยไปปาดหรือไปขับกวนส้นใครนะครับ แต่รู้สึกว่าทำไมตัวเองขับรถเดียวนี้งุดงิดง่ายจัง หรือเป็นเพราะเราเจอคนอื่นทำแบบนี้บ่อยๆ

ออฟไลน์ polwath

• Sr. Member
- จากที่รถในตลาดโลกมีขนาดใหญ่ขึ้นทุกๆ ปี ตามร่างกายของประชากรที่เปลี่ยนไปในแต่ละยุค จะมีผลกับการออกแบบรถในตลาดที่มีพื้นที่ค่อนข้างจำกัดและมีซอยแคบมากไหมครับ เช่น ญี่ปุ่น อิตาลี กับอเมริกาใต้ ที่ส่วนใหญ่ยังต้องทำรถขนาดเล็กขายอยู่

- เครื่องยนต์ 6 สูบ, 8 สูบ และ 12 สูบ ที่เห็นในรถหรูและรถสมรรถนะสูง ในอนาคตจะยังมีพัฒนาและผลิตนำออกมาขายอยู่ไหมครับ ในช่วงที่มาตรการจำกัดไอเสียและมลภาวะทางสิ่งแวดล้อมเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ ทุกปี ซึ่งอาจจะได้เห็นกระบอกสูบขนาดเล็กลง หรือจะเปลี่ยนเป็น Hybrid กับ Full-EV หมดในอนาคตครับ

ออฟไลน์ Dej_SAVAGE

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ จาก2 สัปดาห์ที่แล้วที่ถามเรื่องเลือกซื้อ ppv 7ที่นั่ง คุยกับเพื่อนแล้ว เห็นอนาคต Terra ว่าจะเลิกผลิดปี2023 เลยรู้สึกความหวัง ริบหรี่เลยไม่กล้าเล่นครับ เลยจะรอ mux 1.9 แก้ปัญหาเรื่องท่อแอร์จบแล้วค่อย ตัดสินใจซื้อครับ
 คิดว่าจะเรียกความมั่นใจในแบรนด์ nissan ยังไงสำหรับ คนที่มอง ว่า toyota isuzu คือ safe zone ครับ

กลัวเป็นแบบ chevrolet trailblazer  ที่เลิกขาย แล้วเต้นท์ไม่รับซื้อเข้าครับ
ฟิ๊วๆ

ออฟไลน์ อั๊วหล่อนมาก

• Newbie
  • *
MG marvel R จะเอาเข้ามาไทยมั้ยครับ
ถ้าเข้ามาพี่ๆว่า พอจะฝากผีฝากไข้ได้มั้ยครับ หรือ ต้องฝากรถยกไปศูนย์ครับ

ออฟไลน์ timethee

• Newbie
  • *
Honda city 1.0 SV เปลี่ยนยางยี่ห้อ และรุ่นไหนดีครับ
ขับรถไม่เกิน 140

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

• Hero Member
สอบถาม BMW M440i จะเข้าไทยไหมครับ