ผู้เขียน หัวข้อ: รถไฟฟ้าหรือไฮบริด แบรนด์จีนเขามีโอกาสทำรถสปอร์ตบ้างไหม  (อ่าน 2168 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
รถไฟฟ้าหรือไฮบริด แบรนด์จีนเขามีโอกาสทำรถสปอร์ตบ้างไหม    ที่เป็นสปอร์ตจริง  ๆ  นะครับ  ไม่ใช่เอา ล้อ ท่อไอเสีย สติกเกอร์มาแปะคำว่าสปอร์ต

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ทำเยอะแยะนะครับ แค่ไม่ได้เอามาขายในไทย

ตัวที่มีโอกาสเข้าไทยมากที่สุดก็คือ MG E-Motion แต่ทุกวันนี้ก็ยังไม่เห็นน้ำหน้าครับ

ออฟไลน์ O_o"

ก็มีแบรนด์ NIO EP9 1,360 HP ทำอัตราเร่ง 0-100 ใน 2.7 วินาที 0-200 ใน 7.1 วินาที ความเร็วสุงสุด 313 km/h

นำไปขับจับเวลาที่สนาม Nurburgring อยู่ที่ 7.05 นาที

ออฟไลน์ Auto

น่าสนมาก   แต่ราคาผมคงจับต้องไม่ได้แน่ ๆ     มีราคาที่พอมีโอกาสจับต้องได้ไม่เกิน 3 ล้านไหมครับ ถ้าเอามาไทย

MacH1

• บุคคลทั่วไป
MG Cyberster
MG E-Motion

ออฟไลน์ SM.

ตลาด EV จีน ใหญ่ที่สุดในโลกนะครับ ฉะนั้น มีแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Level Zero

• Sr. Member
NIO EP9 สวยมาก

ออฟไลน์ boogie2020

โห  lap time 7.05  นี่เร็วกว่า GTR, LFA, AMG GT และ 911 GT ส่วนใหญ่เลยนะนั่น โหดมาก
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
Google -> ค้นหาเลยครับ

NIO   XPENG   LI Auto

บางรุ่นนี่ทรงสวยกว่า Tesla ครับ