ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ ร้านปะยาง แถวฝั่งธนทีครับ  (อ่าน 1781 ครั้ง)

ออฟไลน์ nhnnot

• Newbie
  • *
  • FK2017
พอดีไปโดนตะปู >:( แบบเฉียงๆ  อยากหาร้านปะ แบบสตรีมครับ
รบกวนทีครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: รบกวนแนะนำ ร้านปะยาง แถวฝั่งธนทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2021, 17:00:59 »
อยู่โซนไหนครับ ถ้าใกล้นนท์ ผมเลือกไปที่ติวานนท์ ค่าปะ 250 บาท

รถผมก็พึ่งโดนใช้วิธีเอากาวสองหน้าไปอุดหัวตะปูแล้วไฟแชคเผา แล้วสูบลมขับไปร้าน ก่อนหน้าไม่อุดสูบไว้ 35 PSI คืนเดียวรั่วหมด พออุด อยู่ได้ลองทำดู
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
Re: รบกวนแนะนำ ร้านปะยาง แถวฝั่งธนทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2021, 19:33:29 »
บีควิก ปะแทงหนอนฟรีทุกสาขาครับ แค่ต้องติดสติ๊กเกอร์ของเขา
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2021, 10:50:49 »
บีควิก ปะแทงหนอนฟรีทุกสาขาครับ แค่ต้องติดสติ๊กเกอร์ของเขา

แทงตัวหนอนก็ได้ครับ อยู่ทนนานจนยางหมด. แต่ดูตำแหน่งที่ปะด้วยนะ ถ้าไปโดนแก้มยาง ผมเปลี่ยนอย่างเดียวครับ แต่ถ้าโดนท้องยาง อันนี้ไม่มีปัญหา ปะแบบไหนก็ได้.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2021, 11:06:57 »
แทงใยก็ได้ครับ ถ้าไม่ได้โดนเฉียงมาถึงแก้ม แทงยังไงก็อยู่ครับ
ร้านส่วนมากก็จะปะแบบสตรีมให้เพราะได้ราคาดีกว่า แต่บางทีมันไม่ดีสำหรับเราเช่น ที่เคยทำไปต้องมาแก้อีกสองอาการคือ ถอดมาสตีมแล้วขอบซึมต้องถอดมาซีลกาวอีกรอบ และถ้าเป็นล้อหน้า ล้อแต่งโตๆกับแรคไฟฟ้าไวๆ อาจต้องจี้ล้อเพิ่มอีกแม้จะยัดหรือมาร์คน๊อตรูเดิมก็ตาม