ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครวางแผนจะจอง BMW IX บ้างไหมครับ  (อ่าน 3005 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal1

• Full Member
มีใครวางแผนจะจอง BMW IX บ้างไหมครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2021, 15:32:25 »
เห็นว่าจะให้จองวันที่ 7 นี่แล้ว ไม่รู้ข้อแม้เป็นไงบ้างเช่นต้องวางเงินมัดจำเท่าไหร่

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
Re: มีใครวางแผนจะจอง BMW IX บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2021, 13:22:11 »
ลองถามตัวแทนจำหน่ายดูดีไหมครับ น่าจะชัวร์สุด

ออฟไลน์ Oatsenal1

• Full Member
Re: มีใครวางแผนจะจอง BMW IX บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2021, 15:29:11 »
ลองถามตัวแทนจำหน่ายดูดีไหมครับ น่าจะชัวร์สุด

ถามไปเจ้านึง เค้าบอกให้จองออนไลน์ ไม่รู้รายละเอียดครับ ต้องรอวันที่ 7 ผมมาถามเผื่อใครจะรู้ก่อน

ออฟไลน์ THX

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2021, 16:01:32 »
ขอสอบถามความรู้เพิ่มเติมหน่อยครับ เจ้า BMW ix นี่ ทำไมใต้กระโปรงหน้า ถึงไม่ใช่ที่เก็บของแบบ ev บางรุ่นครับ เห็นยังมีเหมือนชุดขับเคลื่อน หรือ ชุดมอเตอร์อยู่ครับ ถ้าเป็น ix3 ยังพอรู้ว่าเอาตัว ice มาทำเป็น ev แต่ ix นี่ไม่ได้เกิดมาเพื่อเป็น ev หรือเพราะอะไรครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2021, 16:28:34 »
เข้ามาดูข้อมูล

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2021, 12:22:13 »
ขอสอบถามความรู้เพิ่มเติมหน่อยครับ เจ้า BMW ix นี่ ทำไมใต้กระโปรงหน้า ถึงไม่ใช่ที่เก็บของแบบ ev บางรุ่นครับ เห็นยังมีเหมือนชุดขับเคลื่อน หรือ ชุดมอเตอร์อยู่ครับ ถ้าเป็น ix3 ยังพอรู้ว่าเอาตัว ice มาทำเป็น ev แต่ ix นี่ไม่ได้เกิดมาเพื่อเป็น ev หรือเพราะอะไรครับ ขอบคุณครับ

มันไม่ใช่โครงสร้างรถ EV แท้ๆ แต่เอา รถ ice มาทำแบบที่คุณเข้าใจนะถูกต้องแล้ว หลายอย่างมันเลยดูขาดๆเกินๆยังไงชอบกล  ยิ่งกระโปรงหน้ายิ่งชัดเจน ออกแบบมาได้แย่มาก มีแค่ฝาปิด แต่ พอเปิดฝาออกมา  ทำไม การเดินท่อ สายไฟ มันดู แย่มากๆ พันไปพันมา เหมือนรีบๆทำให้เสร็จ จะว่าไป พวก รถ mg ยังดูดีกว่าเลย
https://inf.news/en/auto/c0b667f44abff029506eb2aad5e6ad21.html