ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซิ่ง ปลดปล่อยอารมณ์ โกคาร์ทช่วยท่านได้ครับ  (อ่าน 3079 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
พูดถึงโกคาร์ท เราจะนึกถึงเกมมาริโอ้คาร์ท ยิงกระดองเต่าใส่คันหน้า ปล่อยเปลือกกล้วยแกล้งกันแบบเด็ก ๆ

มันเหมือนเป็นรถเด็กเล่น ไม่ซีเรียส

แต่เอาเข้าจริง ๆ ขับเหนื่อยใช้ได้เลย

ใครที่ไม่ได้ขับนานแล้ว และเคยมีประสบการณ์เซ็ง ๆ ไม่ประทับใจ

ให้ลองเปลี่ยนที่ใหม่หาสนามดี ๆ ครับ

เหยียบคันเร่งสุด เบรคสุด ยกแล้วมีเสียง back fire ปุ้งปั้ง

เข้าโค้งเรซซิ่งไลน์ แก้อาการโอเวอร์ ถ้าอันเดอร์ก็แหกโค้ง  ;D ได้รอยยิ้มภายใต้หมวกกันน๊อค

เจอพวงมาลัยแข็ง ๆ ขับแป้บนึงก็เหนื่อยแต่ฟินมาก พักกินน้ำแล้วต่อยกสอง

ไม่ต้องโมรถตัวเองให้กลายเป็น Track Edition แก่งกระจานก็ไกลเกินไป ไม่ต้องเครียดบนถนนเวลาเจอรถชาวบ้านตัดหน้าแบบโง่ ๆ

และมีคนบางประเภท หมั่นไส้รถซิ่ง อยากแกล้งรถสปอร์ต มันจะทำให้เสียอารมณ์นะครับ

ใครที่เคยอคติเพราะรถอืด สนามไม่ท้าทาย ลองตามหาเล่นดูใหม่ครับ ที่มีรถ cc สูงให้ขับ

ว่าแต่ช่วงนี้สนามจะเปิดไหมเนี่ย...  :-[ :-[

ออฟไลน์ choomodify

พูดถึงโกคาร์ท เราจะนึกถึงเกมมาริโอ้คาร์ท ยิงกระดองเต่าใส่คันหน้า ปล่อยเปลือกกล้วยแกล้งกันแบบเด็ก ๆ

มันเหมือนเป็นรถเด็กเล่น ไม่ซีเรียส

แต่เอาเข้าจริง ๆ ขับเหนื่อยใช้ได้เลย

ใครที่ไม่ได้ขับนานแล้ว และเคยมีประสบการณ์เซ็ง ๆ ไม่ประทับใจ

ให้ลองเปลี่ยนที่ใหม่หาสนามดี ๆ ครับ

เหยียบคันเร่งสุด เบรคสุด ยกแล้วมีเสียง back fire ปุ้งปั้ง

เข้าโค้งเรซซิ่งไลน์ แก้อาการโอเวอร์ ถ้าอันเดอร์ก็แหกโค้ง  ;D ได้รอยยิ้มภายใต้หมวกกันน๊อค

เจอพวงมาลัยแข็ง ๆ ขับแป้บนึงก็เหนื่อยแต่ฟินมาก พักกินน้ำแล้วต่อยกสอง

ไม่ต้องโมรถตัวเองให้กลายเป็น Track Edition แก่งกระจานก็ไกลเกินไป ไม่ต้องเครียดบนถนนเวลาเจอรถชาวบ้านตัดหน้าแบบโง่ ๆ

และมีคนบางประเภท หมั่นไส้รถซิ่ง อยากแกล้งรถสปอร์ต มันจะทำให้เสียอารมณ์นะครับ

ใครที่เคยอคติเพราะรถอืด สนามไม่ท้าทาย ลองตามหาเล่นดูใหม่ครับ ที่มีรถ cc สูงให้ขับ

ว่าแต่ช่วงนี้สนามจะเปิดไหมเนี่ย...  :-[ :-[

สนามปิดยาวเลยครับ หมวกกันนอค / รองเท้าซิ่ง / ribกันซี่โครง ของผมทรงจะย้วยหมดแล้วววว

ออฟไลน์ AkE

เห็นด้วยครับ ล่าสุดตอนมีนาคมผมไปภูเก็ตไปขับมา สนุกชื่นใจดีคร้บ 555

ออฟไลน์ Turin

เบื่อ BRZ หรือยังล่ะครับ  :P

ออฟไลน์ S6

มันเมื่อยคอกว่าขับรถในสนามอีกนะ

ออฟไลน์ dht_tubes

เคยขับสมัยหนุ่มๆยุคพัทยา สนุกดีครับ ขนาดตอนนั้นรถไม่แรง บังคับก้อยาก บางคันเน่าๆ เช่าขับหมดตรูดเลย

นั่งรถทัวร์แอร์ ไปขับโกคาทเช้ากลับเย็น 555

ฝากท้องก๋วยเตี๋ยวไก่แม่ศรีเรือนตลอด

ว่าแต่รบกวน จขกท แนะนำสนามหน่อยสิครับ ไม่ได้ตามเลยที่ไหนเหมาะกับไปขับหนุกๆบ้าง

ออฟไลน์ AboveGod

เคยคิดอยากขับโกคาร์ท แต่น้ำหนักคนร่วม100โล ไม่น่าจะแซงใครได้   :'(

ออฟไลน์ Ruksadindan

ยิ่งยุคนี้ มีไฟฟ้าที่อิมแพคอีก...

ออฟไลน์ tom46

ส่วนตัวแนะนำสนามตรงถนนเทพประสิทธิ์ พัทยา ครับ รถแรงดีครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เคยขับสมัย 14-15 กว่าปีที่แล้ว
สนามอะไรจำไม่ได้แถวๆเลียบด่วน (น่าจะปิดไปแล้วมั้ง)
เป็นโกคาร์ทแบบดริฟท์อีกต่างหาก
ถ้าแขนไม่มีกำลังพอล่ะเหนื่อยเลย
แต่โคตรสนุก ยังนึกถึงฟิลลิ่งนั้นได้ไม่ลืม
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ InBkk

Re: อยากซิ่ง ปลดปล่อยอารมณ์ โกคาร์ทช่วยท่านได้ครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2021, 11:54:46 »
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ครั้งล่าสุด ผมไปขับที่ Impact Speed Kart
รอบแรกเป็นรถไฟฟ้า ยังไม่เร้าใจเท่าไหร่

แต่พอรอบ 2 สอบผ่าน ไปขับรถน้ำมัน ซึ่งแรงกว่าเยอะ และได้วิ่งในสนามใหญ่
สำหรับผม ถือว่าสนุกมาก และต้องใช้ทักษะมากพอสมควร

แต่ปัญหาคือ ไม่มีเพื่อนไปขับด้วยมากกว่า

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Re: อยากซิ่ง ปลดปล่อยอารมณ์ โกคาร์ทช่วยท่านได้ครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2021, 12:38:31 »
พอแก้ไขขัดได้ครับ

แต่สำหรับผม ก็พอแก้ได้ แต่มันไม่ใช่ฟิลลิ่งนั้น ผมชอบฟิลลิ่งสนามแข่งนะ (ไม่เอาถนนหลวง  ผมไม่สนับสนุนถนนซิ่งหลวงเลยแม้แต่น้อย)

ฟิลลิ่งแบบว่า

เห็นถนนโล่ง ช่วงทางตรงยาวๆ ซัดกันที่ความเร็วยาวๆ จนถึงโค้ง แล้วเบรคตัวงอ

ประคองรถเข้าลาย เข้าโค้ง ประคองคันเร่ง ออกโค้ง

มีจังหวัดให้แซง ให้ตาม ให้จี้ ให้หนี ให้ทิ้ง

มีอาการรถให้คุม มีจังหวัดลงข้างแทร็กบ้าง ฝืนรถบ้าง

มีการปรับแต่งรถ ปรับเซ้ตรถ ปรับช่วงล่าง และ อุปกรณ์ต่างๆ

ผมว่า โกคาร์ท มันไม่ใช่คำตอบของคนกลุ่มนี้ สักเท่าไหร่

สุดท้าย ผมจบด้วย ASSETT CORSA กับ PROJECT CAR2 คับ  ::) ::)

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2021, 13:07:46 »
น่าจะร้าน Yes indeed มั้ง

เคยขับสมัย 14-15 กว่าปีที่แล้ว
สนามอะไรจำไม่ได้แถวๆเลียบด่วน (น่าจะปิดไปแล้วมั้ง)
เป็นโกคาร์ทแบบดริฟท์อีกต่างหาก
ถ้าแขนไม่มีกำลังพอล่ะเหนื่อยเลย
แต่โคตรสนุก ยังนึกถึงฟิลลิ่งนั้นได้ไม่ลืม

จริงขับโกคาร์ทสนุกมากนะ แต่สิ่งที่กลับทำให้เราไม่ชอบเลยคือการดูแลรักษารถ
ขับบ่อยสุดก็ชั้นสอง House RCA รถโทรม วิ่งไม่ดีเท่ากัน ต้องเลือกคันเองอีก
ดวงดีก็ได้รถดี เจอรถแย่เข้าไปนี่แก้อาการกันเหนื่อย+เสียดายเงินอีก
พอรู้รถดี คนอื่นก็รู้เหมือนเรา ทีนี้ก็ต้องมารอคิวว่างอีก

ออฟไลน์ Rollingstones

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2021, 13:12:09 »
พอได้ชุดซิมสักชุดก็ลืมโกคารทละครับ เท่าเทียมกว่าเยอะ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2021, 13:56:03 »
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาคุยกันครับ รู้สึกว่าคนชอบโกคาร์ทจะเยอะเหมือนกัน

ผมอ่านคอมเมนท์ของทุกท่าน ทุกบรรทัดครับ

ยังไม่เบื่อครับ เมื่อเช้ายังเอาไปขับเล่นอยู่เลย ค้นหาทางคดเคี้ยววิ่งเล่น แล้วยูเทิร์นกินกาแฟเสร็จกลับบ้านครับ

ที่สำคัญที่ทำให้ Happy สุด ๆ คือผ่อนหมดแล้วครับ คงมีตัวไมเนอร์เชนจ์ไม่กี่คันในบ้านเราที่ผ่อนหมดแล้ว เพราะส่วนใหญ่จะซื้อกันตอนปี 2018 เป็นต้นมาครับ

ผมผ่อนแค่ 2 ปีกว่า ๆ ก็โป๊ะหมดเลย เพราะมีหยอดกระปุกไว้ซื้อซูปร้าครับ (ผมจริงจังมาก จนเมื่อไปเห็น Lotus Emira เข้าครับ  ;D )

แล้วก็ยังไม่ขายครับ ไม่อยากให้คนซื้อติเรื่องไมล์เยอะ เพราะผมซัดไปเกือบ 6 หมื่นโลแล้ว และรถยังเดิมสนิท ยังไม่ได้โมฯ ใด ๆ ครับ

พออยากจะโมฯ ขึ้นมาก็ติดเรื่องโควิทเสียอีก

บางท่านก็ชอบเล่นเกมเหมือนผม

ผมก็เล่นอยู่ครับ วนเวียนอยู่แค่ GT sport กับ Dirt Rally ครับ

แล้วก็มี VR ด้วยครับ เหมือนเข้าไปนั่งขับจริง ๆ เลย

แต่อยากให้ PS4 มีเกมขับรถบนทางด่วนแบบ Wangan และเป็น VR ด้วยจังเลย

รับรองว่าผมติดงอมแงมแน่ ๆ ครับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2021, 14:53:07 »
สิ่งที่เกม หรือ ซิม ทั้งหลายให้ไม่ได้แน่ๆคือกลิ่นควัน และแรงกระทำ รวมถึงอาการบาดเจ็บที่ไม่พึงประสงค์ ;D

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2021, 15:44:32 »
สิ่งที่เกม หรือ ซิม ทั้งหลายให้ไม่ได้แน่ๆคือกลิ่นควัน และแรงกระทำ รวมถึงอาการบาดเจ็บที่ไม่พึงประสงค์ ;D
เล่นซิมก็มีอาการบาดเจ็บที่ไม่พึงประสงค์ได้เหมือนกันนะครับ เช่นตอนชนหรือแก้อาการรถแล้วพวงมาลัยตีมือ 555
แต่แรงจีนี่ต้องเล่นของจริง จริงๆ

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2021, 15:47:17 »
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาคุยกันครับ รู้สึกว่าคนชอบโกคาร์ทจะเยอะเหมือนกัน

ผมอ่านคอมเมนท์ของทุกท่าน ทุกบรรทัดครับ

ยังไม่เบื่อครับ เมื่อเช้ายังเอาไปขับเล่นอยู่เลย ค้นหาทางคดเคี้ยววิ่งเล่น แล้วยูเทิร์นกินกาแฟเสร็จกลับบ้านครับ

ที่สำคัญที่ทำให้ Happy สุด ๆ คือผ่อนหมดแล้วครับ คงมีตัวไมเนอร์เชนจ์ไม่กี่คันในบ้านเราที่ผ่อนหมดแล้ว เพราะส่วนใหญ่จะซื้อกันตอนปี 2018 เป็นต้นมาครับ

ผมผ่อนแค่ 2 ปีกว่า ๆ ก็โป๊ะหมดเลย เพราะมีหยอดกระปุกไว้ซื้อซูปร้าครับ (ผมจริงจังมาก จนเมื่อไปเห็น Lotus Emira เข้าครับ  ;D )

แล้วก็ยังไม่ขายครับ ไม่อยากให้คนซื้อติเรื่องไมล์เยอะ เพราะผมซัดไปเกือบ 6 หมื่นโลแล้ว และรถยังเดิมสนิท ยังไม่ได้โมฯ ใด ๆ ครับ

พออยากจะโมฯ ขึ้นมาก็ติดเรื่องโควิทเสียอีก

บางท่านก็ชอบเล่นเกมเหมือนผม

ผมก็เล่นอยู่ครับ วนเวียนอยู่แค่ GT sport กับ Dirt Rally ครับ

แล้วก็มี VR ด้วยครับ เหมือนเข้าไปนั่งขับจริง ๆ เลย

แต่อยากให้ PS4 มีเกมขับรถบนทางด่วนแบบ Wangan และเป็น VR ด้วยจังเลย

รับรองว่าผมติดงอมแงมแน่ ๆ ครับ
ถ้าจะเล่น VR แล้วไปให้สุด คงต้องเล่นบนคอมครับ เพราะพลังประมวลผลมากกว่าเครื่องคอนโซล และตัวเกมมันลง mod หรือพวกส่วนเสริมจากที่แฟนคลับสร้างขึ้นมาได้ อย่างเช่นเกม Assetto Corsa บนคอมก็ลงแผนที่ทางด่วนญี่ปุ่นหรือรถอื่น ๆ เพิ่มได้
แต่พวกฟิสิกส์ของรถที่เป็น mod อาจจะต้องดูเป็นคัน ๆ ไป ว่าจะทำได้เหมือนรถจริงมากแค่ไหนครับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2021, 15:54:36 »
เล่นซิมก็มีอาการบาดเจ็บที่ไม่พึงประสงค์ได้เหมือนกันนะครับ เช่นตอนชนหรือแก้อาการรถแล้วพวงมาลัยตีมือ 555
แต่แรงจีนี่ต้องเล่นของจริง จริงๆ

ตอนหัวร้อนต่อยจอยก็ไม่ได้นะฮ๊ะ แพงงง  ;D

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2021, 17:06:17 »

ถ้าจะเล่น VR แล้วไปให้สุด คงต้องเล่นบนคอมครับ เพราะพลังประมวลผลมากกว่าเครื่องคอนโซล และตัวเกมมันลง mod หรือพวกส่วนเสริมจากที่แฟนคลับสร้างขึ้นมาได้ อย่างเช่นเกม Assetto Corsa บนคอมก็ลงแผนที่ทางด่วนญี่ปุ่นหรือรถอื่น ๆ เพิ่มได้
แต่พวกฟิสิกส์ของรถที่เป็น mod อาจจะต้องดูเป็นคัน ๆ ไป ว่าจะทำได้เหมือนรถจริงมากแค่ไหนครับ

ครับ ผมเคยเห็นใน youtube น่าเล่นมากครับ

แต่คอมผมอยู่ที่ office แล้วจะเล่นเกม ps4 ในห้องส่วนตัวครับ

ไม่อยากซื้อคอมเล่นเกมอีกเครื่องครับ เพราะต้องหาโต๊ะอีก

ผมอยากให้ห้องโล่ง ๆ ครับ ถึงจะอยากเล่นคอม แต่ก็หักห้ามใจไว้ครับ

แต่กด pause จิบเบียร์ได้นะครับ  ;D ;D

กลับมาเรื่องโกคาร์ท สนามใหม่เอี่ยมเพิ่งเปิดยางมะตอยเพิ่งแห้งเลยครับ

ขอไม่บอกชื่อนะครับ ไม่ให้เป็นการโฆษณา ชาว กทม. เสียใจด้วย เพราะห่างกัน 1000 กม. ครับ  :'( :'( :'(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2021, 17:38:01 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2021, 19:42:02 »

เบื่อก็บอกนะครับ 5555 สัญญาว่าจะไม่ติเรื่องไมล์เยอะ (outback ตอนผมซื้อ อายุ 7 ปี วิ่ง 2.4 แสนแต่เจ้าของดูแลดี .. เป็นรถคันที่ซื้อมาแล้วปัญหาน้อยที่สุดเลยด้วยซ้ำ)

ทุกวันนี้ขนาดขับเสืออยู่ ขับไปเจอ BRZ ทีไรก็ตาละห้อยอยากได้อยู่ .. วันนั้นไม่น่าเลือกเสือเลย  :'(