ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Volvo,Bmw,Benz,Audi Sedan ช่วยเลือกหน่อยครับ  (อ่าน 6077 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: ระหว่าง Volvo,Bmw,Benz,Audi Sedan ช่วยเลือกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2021, 21:28:34 »
AUDI A7 จบเลยครับ ว้าวบนท้องถนนกว่า CLS เยอะมากๆ และไปลองแล้วจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้น ทั้งการขับขี่ ช่วงล่าง ความเนี้ยบในการประกอบ วัสดุพวกนี้ครับ ออพชั่นเหลือๆในการใช้งานทั่วไป แต่การขับขี่เด่นมากๆเลย

ออฟไลน์ InBkk

Re: ระหว่าง Volvo,Bmw,Benz,Audi Sedan ช่วยเลือกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2021, 21:53:58 »
เน้นดูแลง่าย ซื้อแบบไม่ต้องคิดอะไรเยอะ ดูวัยรุ่นด้วย เลือก BMW 530e M-Sport

เน้นเท่ ไม่ซ้ำใคร เอนกประสงค์ด้วย เลือก Audi A6 Avant 45 TFSI Quattro

ออฟไลน์ mighty123

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2021, 22:59:59 »
AUDI A7 จบเลยครับ ว้าวบนท้องถนนกว่า CLS เยอะมากๆ และไปลองแล้วจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้น ทั้งการขับขี่ ช่วงล่าง ความเนี้ยบในการประกอบ วัสดุพวกนี้ครับ ออพชั่นเหลือๆในการใช้งานทั่วไป แต่การขับขี่เด่นมากๆเลย
พอจะทราบมั้ยครับว่า  audi a7 มีระบบเบรกอัตโนมัติเหมือนยี่ห้ออื่นมั้ยครับเพราะตอนผมไปส่องดูมันเหมือนจะไม่ค่อยมีอะไรให้เลยเกี่ยวกับ safety 🤣🤣

ออฟไลน์ PC CK

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2021, 05:06:12 »
ถ้าว้าวในต่างจังหใัดแบบบ้านผม บอกได้ว่า รถที่คนไม่ค่อยเห็นกันจะว้าวกว่าครับ
เอาเข้าจริงเค้าก้ไม่ได้คิดว่าbenz bmwแพงไปกว่าvolvo audiครับ เพราะเด่วนี้การสื่อสารมันครอบคลุม เค้าก้พอรู้แหละครับคันไหนรถยุโรป
บ้านผมนี่เจอE300eหลายคันมาก ส่วน53eตัดเรื่องความเด่วไปได้เลยครับ เห็นเอยะมาก เหมือvolvo กับ audiนี่ละครับที่แถวบ้านผมมีน้อยมากๆ
ถ้าชอบสบายแบบเทียบน่า ลองพิจารณา s90rechargeกับ  ES300hครับ
ลองไปนั่งเปรียบเทรียบกันดูนะรรับ
S90ผมรู้สึกว่ามันเบาะแข็งไปนิด ทุกวันนี้ชอบกลับไปขับcx8มากกว่า...มันเป็นความรู้สึกน่ะครับว่าเมื่อยน้อยกว่า

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2021, 09:12:20 »
พอจะทราบมั้ยครับว่า  audi a7 มีระบบเบรกอัตโนมัติเหมือนยี่ห้ออื่นมั้ยครับเพราะตอนผมไปส่องดูมันเหมือนจะไม่ค่อยมีอะไรให้เลยเกี่ยวกับ safety 🤣🤣
ไม่มีครับ จะพอมีบ้างจะเป็นรุ่นRSหรือEtron แต่A7เป็นรถที่คุณMooCnoeบอกว่าขับดีกว่าCLSครับ
BMW 750E M SPORT