ผู้เขียน หัวข้อ: ปัจจุบันG20ยังว้าวอยุ่มั้ยครับ  (อ่าน 6240 ครั้ง)

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
Re: ปัจจุบันG20ยังว้าวอยุ่มั้ยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 15:41:03 »
c class / 3series

ยังไงก็ mass ครับ ผมว่าต่อให้เอาฟันหนูมาลง 3series มันก็ mass อยู่ดี มันเป็น proper entry ของกลุ่ม premium อะครับ ยังไม่รวมพวกรถ fleet ที่ default เป็น c/e - 3/5 อีก

อยากได้ความแตกต่าง lexus is กับ audi a5 เลยครับ

แต่ส่วนตัวผม 2 เจ้ายังไม่ผ่านหลายอย่าง lexus เรื่องราคาตั้งมา งงๆ กับเอา product เก่ามา reshell ใหม่ ส่วน audi เจอเซลที่แนะนำอะไรไม่ได้เลยนอกจาก tagline ขับขี่แบบ sport กับ product ที่ยังไม่มี option สู้รถญี่ปุ่นใน segment เดียวกันได้

เข้าใจการตลาด 2 เจ้านี้ ว่าเพราะนำเข้าอยากทำราคาต้องทำแบบนี้ แต่ถ้าเน้นแตกต่างก็ต้องแบบนี้แหละครับ พอรถดีราคาถูกยังไงก็แมส volvo ที่เป็นมวยรอง พอทำ option แบบนี้ราคาแบบนี้ มันก็แมสอ่ะครับ

อยากได้แบรนด์ตลาด + แมส ก็ต้อง roadster/coupe เท่านั้น ขนาด c coupe ยังจะแมสเลย

demand supply อะครับ ต้องซื้อรถ ดีไซน์งงๆ หรือตั้งราคาแปลกๆ demand น้อย เราก็ไม่แมสครับ  ;D

ออฟไลน์ jame894561

• Sr. Member
Re: ปัจจุบันG20ยังว้าวอยุ่มั้ยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 17:10:07 »
เอาตรงๆ ไม่ว้าว เห็นจนชิน ไม่เหมือนตอนออกใหม่ๆปีแรก ถ้าว้าวตอนนี้ Z4 เลย เห็นน้อยมาก คนนอกวงการรถยนต์เห็นยังรู้ว่าแพง ว่าหรูครับ

ออฟไลน์ InBkk

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 18:09:42 »
ไม่ Mass แต่ก็ไม่ Wow ซะทีเดียว
ถ้าตัวเราชอบซะอย่าง จะ Wow หรือไม่คงไม่สำคัญแล้วหล่ะครับ

ออฟไลน์ PC CK

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2021, 23:53:14 »
รถมันสวยของมันอยู่แล้วครับ
แต่ดูแพงมั้ยก็อยู่กับคนมากอีก
ถ้าชอบก็จัดครับ ทุกอย่างอยู่ที่เราชอบมั้ย คนที่บ้านชอบมั้ย ซื้อมาใครใช้บ้างใครนั่งบ้าง ถ้าคันนี้ตอบโจทย์ก็ซื้อคันนี้
โจทย์สำหรับผมคือซื้อคันที่แฟนชอบครับ
นี่คือจบ มันจะแพงจะถูกยังไง ใครจะมองยังไงไม่ใช่สิ่งที่จะบอกว่าจะซื้อมั้ย แต่อยู่ที่ซื้อคันนี้ปล้วแฟนผมว้าวกับทันครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2021, 10:24:02 »
ยังไงดีล่ะ มันก็คือ BMW S3 อ่ะนะครับ คนไม่รู้เรื่องรถ ชาวบ้านทั่วไป ก็ว้าว มองว่ารถนอก รถแพง แต่ผมให้เครดิต Benz มากกว่าหน่อยนะในหมู่ชาวบ้าน ส่วน Mass ไหม..มันก็ entry level ยุโรปอ่ะครับ มันก็มีให้เห็นกันทั่วไปใน กทม. แต่ตาม ตจว.ก็พอเห็นบ้างในตัวเมือง จริงๆต่อให้ S5 E class ก็มองว่าเป็นรถยุโรปคันนึง มันก็แมสตามรุ่นของมัน

จะให้ว้าววว หรือรถไม่แมส ก็ต้องพวก SUper Car หรือทรง Roadster ครับ อย่าง Z4 ราคาไม่แรงมาก แต่คนที่ไม่ร้เรื่องรถมองว่าแพงแหงๆ ทุกวันนี้เจอ Z4 ผมยังมองเลย รถมันสวยจริงๆ

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2021, 01:28:45 »
Wow สำหรับคนที่อยากมีรถยุโรปป้ายแดงสักครั้งมั้งครับ

แต่มันคือรถที่สวย ลงตัว น่าใช้ สำหรับคนที่ต้องการรถที่ดีไซน์ และ performance ครับ