ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามราคาล้างรถแบบล้างเหมาทั้งคันทีน่ะครับ  (อ่าน 3322 ครั้ง)

ออฟไลน์ newfuture

• Newbie
  • *
จากกระทู้เก่า ตอนนี้เลยตัดสินใจว่าจะเอามันไปล้างใหญ่น่ะครับ ทำความสะอาดเบาะให้ใหม่ๆ สะอาดๆน่าใช้

เบาะเป็นเบาะหนังครีมครับ เหลือง หมองๆ แล้วก็ผ้าเพดานกับพื้น ก็เหลืองพอสมควร

ผมไปถามร้านปั้มแถวบ้านที่ล้างประจำ เค้าบอกว่า ถ้าฟอกเบาะคือถอดออกมาล้าง แล้วก็แผงประตู ด้วย 2000

แต่ถ้าล้างเหมาทั้งคันแบบถอดล้างหมด ผ้านหลังคา พื้นพรมใต้เบาะ คอนโซล ประมาณ 3500 ราคาประมาณนี้โอเคไหมครับ

ปกติที่เค้าล้างรถให้ก็สะอาดดีนะครับ แต่ไม่เคยเห็นใครมาล้างแบบนี้เลยไม่รู้ว่ายังไงครับ

ออฟไลน์ Fat

• Full Member
ปกติขึ้นอยู่กับขนาดรถนะครับ ถ้าเอาแค่ทำความสะอาดตามที่ว่ามา ปกติราคาขัดเบาะ ซักพรม 3,500-5,000 แล้วแต่ร้าน ภายนอกล้างให้ธรรมดา ถ้าจะเอาขัด-เคลือบสีด้วย ก็เพิ่มเข้าไปอีก อยากเน้นส่วนไหนก็คุยเป็นจุดๆไป ลองหาร้านที่รับงานแบบดีเทลลิ่งครับ เอาตรงๆตามปั้มผมไม่ค่อยเชื่อใจในความเนี้ยบเท่าไหร่
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ BN`

• Hero Member
ถ้าหากต้องการล้างทำความสะอาดเก็บงานชุดใหญ่ แนะนำให้หาร้านที่เป็น Car Detailing เลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
ทำแบบชุดใหญ่ เข้าร้าน car detailing โดยเฉพาะดีกว่าครับ ราคาน่าจะเกือบหมื่นนะ. เพราะทำชุดใหญ่ ร้านเล็กที่ซักเบาะ ซักพรม ส่วนใหญ่งานไม่ละเอียดครับ แต่ร้านพวกนี้ทำแค่ล้างรถอะได้.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ PaPaMan

แบบนี้เรียกอาบน้ำ เป็นขั้นตอนปกติของเต๊นท์ก่อนเอารถมาจอดขาย
ไปร้านที่รับทำเคลือบแก้วตามเม้นท์บนๆบอกแหละครับ จะเอาอะไรจัดให้หมดแหละ

ออฟไลน์ groovy

อน่าลืมล้างช่วงล่างให้สะอาดนะครับ ช่วงล่างสะอาดจะทำให้เหมือนรถใหม่ เห็นมีร้านคาร์แคร์แถวเลียบเลียบด่วนทำอยู่ครับ ล้างหาในเน็ตดูครับ

ออฟไลน์ TorMoo

อน่าลืมล้างช่วงล่างให้สะอาดนะครับ ช่วงล่างสะอาดจะทำให้เหมือนรถใหม่ เห็นมีร้านคาร์แคร์แถวเลียบเลียบด่วนทำอยู่ครับ ล้างหาในเน็ตดูครับ

พอจะชี้เป้าได้มั้ยครับอยากล้างใหญ่เหมือนกันภายในฝุ่นเยอะสกปรกมาก ๆ เลยครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ถ้ารถไม่บุบ มีแค่ลักยิ้มและรอยเป็น วงๆๆๆ รอบคัน

ทำทั้งภายนอกภายใน เคลือบแก้ว ใช้งบหมื่นกว่าบาทครับ

รถจะออกมาใหม่แบบร้อง Oh my god เลยทีเดียว

ใช้เวลาทำ 2 3 วัน ถ้าแบบวันเดียวเสร็จ หรือไม่กี่ชั่วโมง จะได้งานไม่สวยครับ

ออฟไลน์ groovy

พอจะชี้เป้าได้มั้ยครับอยากล้างใหญ่เหมือนกันภายในฝุ่นเยอะสกปรกมาก ๆ เลยครับ
พิมพ์ว่า สปา ช่วงล่าง ครับ

ออฟไลน์ bodin

จะเอาสะอาดจริงๆแบบถอดทุกชิ้นมาซักควรจะรอหมดฝนก่อนครับ ฤตูนี้ตากพรมหนาๆกี่วันถึงแห้งแถมอับด้วย

ทำแบบชั่วคราวสะอาดผิวๆหาที่เขารับ"ชงรถ" ก็ได้ครับไม่กี่พัน

ออฟไลน์ panupong508

Mux ผมล้างทั้งคัน อยู่ที่ 1400 ครับ