ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันรถยนต์ชั้น 1 ของไอโออิ เป็นแบรนด์เดียวที่โตโยต้าให้ซ่อมสีถึงปีที่ 7จริงไหม  (อ่าน 2983 ครั้ง)

ออฟไลน์ 6229

• Newbie
  • *
ประกันของเจ้าอื่นถ้าปีที่ 7 แล้วสามารถซ่อมสีที่ศูนย์ของโตโยต้าได้ไหมครับ หรือเค้าจำกัดเฉพาะไอโออิ แล้วเพื่อนๆแนะนำประกันชั้น 1 เจ้าไหนดีครับ

ออฟไลน์ Y2k

• Newbie
  • *
ถามด้วยครับ
มาสด้าก็มีแต่ของไทยวิวัฒน์ ใช่ไหมครับ ปีที่ 6-7
มีของบริษัทอื่น อีกไหมครับ ชั้น 1 ซ้อมศูนย์

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
แล้วแต่นโยบายของประกัน

สมัยก่อนนู้นนนนน ยุค sunny neo จำได้ว่า ที่ให้ซ่อมห้างยาวๆ จะเป็น กรุงไทยพาณิชย์ ประกันภัย .. ให้ซ่อมห้าง รถเก๋ง 7 ปี แต่ปัจจุบัน กลายเป็น กรุงไทย แอ็กซ่า ไปละ ไม่รู้เหมือนกัน

ปัจจุบัน น่าจะดูกันที่ประวัติ แหละ

CR-V G3 ปี 09 ของน้องสาว ตอนออกรถได้ กรุงเทพ แถมมา พอปีสอง ก็เปลี่ยนเป็นกรุงเทพ แต่โบรคเกอร์ประจำของผม แล้วทำต่อเนื่องมาตลอด มีเคลมเฉี่ยวชนไป 2 ครั้งๆละ หมื่นกว่าบาท ได้ซ่อมห้างมา 12 ปี ครับ เพิ่งมาปลดเป็นซ่อมอู่ ตอนปีนี้เองครับ

CR-V G3 ปี 11 ของผม ออกรถ ได้ MSIG มั้ง ปีสอง เปลี่ยนเป็นกรุงเทพ แล้วก็ยาวมา มีเคลมชนมอไซค์ หมื่นกว่าบาท ครั้งนึง ณ ตอนนี้ก็ยังได้ซ่อมห้างอยู่ครับ

แต่พอเป็น Jazz GE ปี 08 คันนี้ ต่อวิริยะตั้งแต่ออกรถ แล้วก็โดนปลดเป็นซ่อมอู่ มาเปลี่ยนเป็นกรุงเทพ ปีที่ 7 เค้าก็ไม่ให้ซ่อมห้างนะ เป็นซ่อมอู่ ยาวๆไป

ปล. Pulsar ต่อปีที่ 4 มี ง๊องแง๊ง เสนอเบี้ยอู่ มาให้ด้วยแฮะ ด้วยเหตุผลว่า รถแปลก กลัวอะไหล่แพง กลัวค่าซ่อมสูง แต่ผมยืนยันว่า ผมจะซ่อมห้าง เค้าก็ต่อห้างให้ กรุงเทพ เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ PaPaMan

รถผมโตต้าทำของกรุงเทพให้ซ่อมศูนย์แค่ 5 ปี
ของคุณนาย ฮอนด้าทำ ธนชาติให้ซ่อมศูนย์ 7 ปีครับ

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
Honda Civic ผมประกันกับ คุ้มภัย ตอนนี้ไปรวมกับโตเกียวมารีน แล้วมั้งครับ ได้ซ่อมศูนย์ 7 ปีครับ

ออฟไลน์ tnp_super

ไม่จริงทั้งหมด ยังมีกรุงเทพ ไทยวิวัฒน์ ที่ยังให้ซ่อมศูนย์ถึง 7 ปี

ออฟไลน์ Fat

• Full Member
ไทยวิวัฒน์ให้ซ่อมห้าง7ปี แต่แปลกอยู่อย่างเค้าดันนับจากปีที่ผลิต ไม่ใช่ปีที่ซื้อ รถผมผลิต พย.2013 ผมมาซื้อและออกรถ มค.2014 เค้านับเป็นรถปี 2013 ซะงั้น ซึ่งที่อื่นนับปี 2014

ไทยวิวัฒน์มี3เกรด 1ห้าง 2ห้างในสัญญา 3อู่

ห้างในสัญญาคือถ้าศูนย์ไหนดิวไว้ จะสามารถเข้าซ่อมได้โดยไม่มีส่วนต่าง ศูนย์โตโยต้าบางศูนย์ อยู่ในเงื่อนไขนี้ ผมเคยโทรเช็คอยู่ครับ

วิริยะ มีตัวพรีเมี่ยม รับนะครับ รถเกิน7ปี ให้ซ่อมห้างได้ แต่ไม่แน่ใจรับถึงกี่ปี แต่เบี้ยประกันก็พรีเมี่ยมตาม
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ No Trespassing

จริงครับ แต่เงื่อนไขคือประวัติต้องดี ไม่มีเคลมหนักและจุกจิกบ่อยๆ
ประกันถึงจะให้ต่อครับ

อย่างวีออสเห็บหมาที่บ้านออกปี 2550 ต่อกับไอโออิ ซ่อมสีที่ศูนย์บัสส์จนถึงปี 2557
ก่อนหมดประกันปีสุดท้ายคุณแม่เอากันชนหน้าไปครูดฟุตบาท ฝาครอบไฟตัดหมอกกระเด็นหลุดออกไปด้วย
ก็ได้เคลมทั้งกันชนใหม่และฝาครอบครับ

หรือของนิสสันมาร์ชคันเก่าใช้ประกันวิริยะที่ต่อกับโบรกเกอร์ล็อคตัน ก็ให้ซ่อมศูนย์ 6 ปี เลยยอมจ่ายแพงมาตลอด
พอปีสุดท้ายวิริยะไม่ให้ซ่อมศูนย์แล้ว ซึ่งผมด่าไปเละเหมือนกัน รถไม่เคยเคลมอะไรเลยแต่อยู่ๆจะขึ้นเบี้ยซะงั้น ก็เลยไปต่อของนวกิจก็ยังได้ซ่อมศูนย์อยู่ดี
แต่เอาจริงๆก็ไม่ได้เคลมอะไรเพราะรถนอนคลุมผ้าในบ้านอย่างเดียว เนื่องจากผมต้องบินไปประจำสนามบินที่อื่นตลอด

จริงๆก็มีประกันเจ้าอื่นที่ให้ซ่อมศูนย์นาน 7 ปีนะครับ แต่ประวัติต้องดีจริงๆถึงจะให้ครับ

ออฟไลน์ Nut_K

ของ Toyota ไม่ชัวร์ แต่คันเก่าผมใช้ Honda รถเข้าปี 6 ก็ยังซ่อม 0 ได้ปกติเลยครับ ( ประกันธนชาต )

ราคาเบี้ยก็ไม่สูงด้วยเมื่อเทียบกับประกันเจ้าอื่นๆแถมได้วงเงินสูงกว่าอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2021, 12:39:01 โดย Nut_K »

ออฟไลน์ zumo

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ ไอโออิ ตั้งแต่ออกรถปี 2010 ปลายปี ไม่เคยเครมผิด  ต่อประกันซ่อมศูนย์โตโยต้าได้ 10 ปีครับ
พอปีที่ 11  ถึงโดนปรับเป็นซ่อมอู่