ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่ MG5 ไม่มีแผ่นปิดใต้ท้อง..เซลเขามาว่างี้ครับ  (อ่าน 8352 ครั้ง)

ออฟไลน์ AgentMolder

• Hero Member
ปัญหามันอยู่ที่เซลให้ข้อมูลผิดๆ แถมยังมีขู่เล็กๆว่าเครื่องอาจจะพัง!!!???? มีผลต่อการรับประกัน คือมันเหมือนขู่มากกว่าให้ข้อมูล

เดี๋ยวนี้เขาอบรมเซลแบบนี้เหรอครับ ผมมั่นใจว่าเซลไม่ได้มโนเอง แต่มาจากการอบรมแน่นอน

น่าเกลียดไปนะ

ออฟไลน์ johnlee

ยี่ห้อนี้ แกร่งกว่ารถ ก็อีโก้เซลนี่แหละ  ยอมใจจริงๆ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ AboveGod

ห้องเครื่องกว้าง กับเครื่องยนต์ขนาดเล็กแค่นั้น ยังจะระบายความร้อนไม่ทันอีกหรอ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
มาสด้า 2 ดูหล่อขึ้นมาเลยครับ ใต้ทองรถอย่างเนียน
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ NKORAT

• Newbie
  • *
city ปี11 ผมก็ไม่มีไม่เห็นเป้นไรดีเสียอีกแมวจะได้ไม่เข้าไปนอน

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ไอ้แผ่นนี้ มีดีกว่าไม่มีครับ จบข่าวสั้นทันโลก

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
เคยไปเปิดห้องเครื่อง e46
ถึงกับตกใจ เห็นพื้นถนนเต็มๆ

เจอรถมาไม่ครบป่าวคับ e46 นี่แผ่นพลาสติกเบอเร่อชั้นนึง ต่อด้วยเหล็กอีกชั้นนะคับ

+1 ครับ ไม่แน่ใจรุ่นไหนครับ 318i m43?
ผมมี 325i 6 สูบ คันนึง สมัยก่อนงงมากแผ่นปิดเป็นเหล็กอย่างหนาครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

city ปี11 ผมก็ไม่มีไม่เห็นเป้นไรดีเสียอีกแมวจะได้ไม่เข้าไปนอน

ถึงมี แมวก็หาทางเข้าไปนอนได้อยู่ดีครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore

ถึงมี แมวก็หาทางเข้าไปนอนได้อยู่ดีครับ

ใช่ครับ แถมออกยากกว่าเดิมอีก  :(

งู หนู แมว เข้าไปตาม ๆ กัน ห้ามมันไม่ได้ด้วย  ;D

ออฟไลน์ kiwiwi

เคยไปเปิดห้องเครื่อง e46
ถึงกับตกใจ เห็นพื้นถนนเต็มๆ

เจอรถมาไม่ครบป่าวคับ e46 นี่แผ่นพลาสติกเบอเร่อชั้นนึง ต่อด้วยเหล็กอีกชั้นนะคับ

+1 ครับ ไม่แน่ใจรุ่นไหนครับ 318i m43?
ผมมี 325i 6 สูบ คันนึง สมัยก่อนงงมากแผ่นปิดเป็นเหล็กอย่างหนาครับ

พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยได้ออกไปไหน ไม่งั้นผมจะไปดูที่เต้นท์หรืออู่สีเพื่อนผมถ่ายมาให้ดู

ผมลองหาจากใน youtube ก็ตามนี่ครับ เหมือนที่ผมเคยไปเห็นที่เต้นท์เพื่อนผมเลย เห็นพื้นถนนเต็มๆ

https://youtube.com/shorts/1DsMYVOMDTc?feature=share

ออฟไลน์ tatum0022

เขาไล่เบาเป็นรถแข่งครับ อะไรทิ้งได้ทิ้ง 55+
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ Boattamon

Ertiga / XL7 ก็ไม่มีมานะ คันก็หาซื้อใส่จบ

ออฟไลน์ TeslaX

ใครบอกแมวมันเข้าห้องเครื่องจากใต้รถอันนี้คิดผิด มันเข้าจากซุ้มล้อ

ออฟไลน์ applebees

ควรส่งกลับไป MG TH ครับ เขาก็คงตอบกลับว่าศูนย์พูดเอง MG TH ไม่เกี่ยว ซึ่งก็น่าจะจริง

สำหรับผม มีแผ่นปิด เพื่อกันเศษและอะไรกระเด็นเข้าเครื่องยนต์ ผมใช้รถตลอด และประเทศเราถนนก็ไม่ได้ดีเหมือนต่างประเทศ แต่หากไม่มีมาก็ต้องดูว่า ไม่มีมาจากโรงงานในทุกคัน หรือเฉพาะรถเราที่ไม่มี  ถ้าไม่มีทุกคันก็แสดงว่า MG TH ไม่ให้มา หาซื้อเอาได้ครับ ลองหาดู หายากก็สั่งจากจีน เดี๋ยวนี้ส่งมาไม่ยากเลยครับ

ผมแคปมาจากกลุ่มไลน์ เป็นข้อความของท่านอื่นนะครับ ไม่ใช่ของผม ส่งต่อมาอีกที อาจจริง หรือไม่จริงก็ได้ครับ ใช้วิจารณญาน