ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 ประจำวันที่ 31 กรกฎาคม 2021  (อ่าน 3268 ครั้ง)

ออฟไลน์ armallstar

• Jr. Member
  • **
ไม่ได้มาถามเรื่องรถวันนี้ วันนี้มาเล่าผมก็เสี่ยงโควิดมาเหมือนกันครับ ตอนนี้กักตัวมา 10 วันแล้ว ตรวจ2ครั้งไม่พบเชื้อ

ผมที่เสี่ยงเพราะคนที่ office ไปติดมาซึ่งไม่รู้เลยติดมาจากไหน แผนกผมมี 5 คน ติดไป 3 คน  ซึ่ง 3 คนที่ติดเชื้อนั้นนอนใน Office ตลอดมา 2 เดือนแล้วไม่ได้ออกไปไหนเลย ไม่รู้ไปเอาเชื้อมาจากไหน ผมไปกินข้าวเที่ยงกับแผนก เพราะไว้ใจว่าไม่น่าจะติดหรอก อีกวันเขาไปตรวจเพราะรู้สึกไม่สบายกลัวว่าเป็น สรุปผลติดเชื้อ ผมนี้หลอนเลย แฟนก็ท้องอยู่ อยากให้ทุกคนระวังตัวเองให้มากๆ อย่าไปมั่นใจคนอื่นว่าจะไม่ติดหลอก กินข้าวคนเดียวปลอดภัยสุด ไม่ต้องยุ่งกับคนอื่นมากช่วงนี้ เพื่อนๆ ญาติๆก็บอกไปเลยว่าไม่จำเป็นไม่ต้องมาหากัน  ขอให้ทุกคนปลอดภัยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2021, 14:47:02 โดย armallstar »

ออฟไลน์ Baipoo

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามเรื่องความคืบหน้า ของรถยนต์ ค่ายจีนอีก 2 ยี่ห้อ ว่าจะเริ่ม ทำตลาดในเมืองไทยอย่างเป็นทางการเมื่อ ไหร่ ( Chang An and Chery ) ครับ ขอบคุณมากครับ ขอให้คุณ jimmy หายป่วยไวไวน่ะครับ ขอให้ทุกท่านอยู่รอดปลอกภัย กันทุกคนน่ะครับ

ออฟไลน์ ma8sk

• Newbie
  • *
อยากทราบว่ามี suv มือสองเครื่องเบนซินราคาไม่เกิน 3 ล้านรุ่นไหน ลดการสะเทือนจากถนนได้ใกล้ benz s w221 300L ที่สุดครับ และ ต่างกันประมาณกี่เปอร์เซ็นต์ครับ

benz s w221 300L เทียบ ลดการสะเทือนจากถนน กับ bmw 730Li f02 ต่างกันประมาณกี่ เปอร์เซ็นต์ ครับ

ออฟไลน์ teng

• Newbie
  • *
เพื่อนพี่สาวใช้ โตโยต้า วีออส โฉมที่2 จากเปลี่ยนรถใหม่ ดู วีออส รุ่นปัจจุบัน และ นิสสัน อัลเมร่า รุ่นปัจจุบัน เลือกรุ่นไหนดีครับ ใช้นาน 10 ปี จุกจิกน้อย ใช้ความเร็วประมาณ 100-110 ปี มีออกต่างจังหวัดบ้าง ปีละ 1-2 ครั้ง ขับคนเดียวเป็นส่วนใหญ่นานถึงมีคนนั่ง ครับ หรือมีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ  งบ ไม่เกิน 7 แสน ซื้อเงินสดครับ