ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 ประจำวันที่ 14 สิงหาคม 2021  (อ่าน 4062 ครั้ง)

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
พวกรถ EV สมมติใช้งาน 5 ปีแล้ว
ตลาดมือสอง จะขายได้ไหมครับผม
อย่างพวก MG หลักล้านต้นๆ จนถึง ยุโรปหลัก 3-5 ล้าน
ตลาดมือสองทิศทางมันจะเป็นอย่างไรครับ

Nynewwy_JRW

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับพี่ ๆ ทุกท่าน
***อันนี้ไม่ใช่คำถามนะครับ แต่จะมาแชร์ข้อมูลให้ได้อ่านกัน สามารถข้ามไปตอบคำถามท่านอื่นได้เลยครับ**** คือ
ผมไปเจอคอมเมนต์นึงของคนเกาหลี ใน Youtube นี่ล่ะครับ เขาพูดเปรียบเทียบ ACCORD กับ CAMRY ที่นำเข้าไปขายในประเทศเขา ประมาณว่า “โตโยต้าผลิตญี่ปุ่น ฮอนด้าผลิตอเมริกา ถ้า 2 รุ่นนี้สลับสถานที่ผลิต แน่นอน ฉันเลือก ACCORD แบบไม่ลังเลเลย แต่ความจริงแล้วฮอนด้าผลิตอเมริกา ปัญหาร้ายแรงที่สุดเลยคือผิวสีตัวถังบาง และปัญหาสนิม”
แล้วนั่นคือ HONDA ACCORD ที่นำเข้าจาก สหรัฐอเมริกา ไปขายในเกาหลีใต้ นะครับ แสดงว่าปัญหาสนิมนี่ไม่น่าจะมีแค่เฉพาะฮอนด้าประเทศไทยแล้วล่ะครับ น่าจะเกิดจากส่วนอื่น ๆ ด้วยหรือเปล่าครับ

ปล.รถญี่ปุ่นที่จะเข้าไปขายในเกาหลีใต้ส่วนมากนำเข้าจาก อเมริกา ครับจะมีแค่ CAMRY เจนนี้ (ACV70 / XV70) และ Prius C ที่นำเข้าจากญี่ปุ่น

ออฟไลน์ JudasPalm

• Newbie
  • *
งบ 6 แสนบาท Nissan teana 2.5xv L33 ยังน่าเล่นไหมครับ

ออฟไลน์ weera

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำ อยากเปลี่ยนยาง VIOS ปี 2016 วิ่งน้อยคับเดือนละ 400-500 กม.แม่ใช้ขับอยู่แถวบ้านไปตลาดอาทิตย์ละครั้งคับ เดิมใช้ 185/60R15 อยากได้ในงบ 6000-7000 บาทคับ พอมีแนะนำยี้ห้อกับรุ่นคับ