ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าพรุ่งนี้ถูกหวยรางวัลที่ 1 จะซื้อรถใหม่ รุ่นอะไรกันครับ  (อ่าน 6058 ครั้ง)

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Mini Paddy Hopkirk Edition 2021

Long live mt 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ XMSL

• Sr. Member
รถใหม่ขอเป็นมอไซค์ละกันนะครับ อยากได้ cb1100rs สีดำละกัน อิอิ

ออฟไลน์ Tonnam92

• Jr. Member
  • **
Lexus RX300 Premium ครับ ที่เหลือฝากธนาคารต่อดอกผล..

อยากได้รถที่นั่งสบายๆใช้คันเดียวและอเนกประสงค์ แต่ในชีวิตจริงได้แต่มอง
เพราะราคามันแพงมากเกินไปจริงๆ
1997 Toyota Exsior 1.6 GXI Sold
2003 BMW 323i Sold
2011 Toyota Camry 2.0 G
2015 Toyota Altis 1.6 G Sold
2016 Honda Civic 1.5 TB RS Sold
2017 Toyota Camry 2.0 G
2009 Toyota Wish 2.0 Q ST3

ออฟไลน์ GOBBS

.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ Kendow

ถ้าถูกใบเดียว จะเอาเงินไปปิดงวดรถครับ 555 ยังไม่ซื้อบ้าน ทำงานประจำ เอาเงินไปลง Passive income ก่อน รอโควิดจบค่อยลงทุนธุรกิจ

ถ้าถูก 2 ใบ จะปิดงวดคันที่ใช้อยู่ แล้วยกให้แม่ใช้ต่อ แล้วจะไปถอยคันใหม่ที่ใหญ่กว่านี้ ไม่ CRV ก็ D-segment HV อาจลาออกจากงานประจำ ลงทุนทำธุรกิจ+Passive income เลย
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ tew

เปลี่ยนจาก toyota vego ไปสู่ นิสสัน  นาวารา 4ประตูตัวท็อปสุด  + xc40  + honda cb 300 หรือ yamaha mt3

ออฟไลน์ dht_tubes

ออฟไลน์ AZMVI

• Full Member
Camry 2.5G แล้วหาชุดแต่ง+ชุดช่วงล่าง+ล้อแม็ก รุ่น TRD เวอร์ชั่น Usa มาใส่ให้ครบ ๆ ครับ

ออฟไลน์ moobarn

• Newbie
  • *
ขอตอบแบบตัดเงื่อนไขอื่นๆ ออก ว่ากันเฉพาะซื้อรถนะครับ ผมจะเลือก
1. Volvo V60 Recharge Inscription
2. BMW 530E M Sport
รวมๆ ส่วนลดยังไงก็ไม่เกินหกล้านครับ

ส่วนเรื่องจริงก็ก้มหน้าก้มตาผ่อน CIVIC FC 1.8 ต่อไปครับ

ออฟไลน์ BN`

Lexus IS250 มือสอง ครับ

ออฟไลน์ Duke2001

• Jr. Member
  • **
ถ้าถูกจริงผมจะรอ Camry 2.5G Minorchange ครับ

ออฟไลน์ samaklen

ซื้อกระบะ suzuki เอาไปทำ food truck ครับ

ออฟไลน์ Devil13

ออฟไลน์ bluelawn

6ล้าน แบ่ง 2 คันครับ

1. rx7 FD ขอกริ๊บๆ minorchange
2. skyline gtr r33 รถแปลงจาก gts

ซื้อเพื่อการลงทุนครับ  :-X :-X :-X :-X ไม่น่าขาดทุนละ JDM icon

ออฟไลน์ LapisLazuli

ตามใจตัวเอง: Supra A90
ตามใจที่บ้าน: Fortuner/CRV/Cross
ตามความเหมาะสม: Cross (แล้วเอาเงินที่เหลือไปทำอย่างอื่น 55)

ออฟไลน์ Sympho

RX7 FD
JZA80
เดิมๆ ทั้งสองคัน

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
Suv​ ยุโรปมือสองสักคัน​ ที่เหลือเอาไว้ลงทุนและเงินสำรองครับ​ ยุคนี้ขอเป็นผ้าขี้ริ้วห่อทองดีกว่า
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ tleema

ปิดรถที่ผ่อน อยู่ก่อนเลยแล้วขาย

หารถไฟฟ้า มาใช้งานแทน MG EP พอ ตอนนี้ไม่กล้าขอเก็บเงินก่อน

แต่ถ้าต้องใช้จริงๆ Lexus SUV สักคัน

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
อยากได้ model X ซักคัน แต่ไม่ได้ตามราคา ไม่รู้อยู่นงบหรือเปล่านะครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ mongolias

ในชีวิตจริง คงเอาไปปิดรถทั้ง 2 คัน มากกว่าซื้อใหม่
แต่ถ้าผมมีงบ 6 ล้านซือรถ คงหารถราคาไม่เกิน 2 ล้าน ที่เหลือเอาไว้เป็นทุนสำรอง + ขับรถเที่ยว
ผมน่าจะไป Staria จะได้นังกันสบายทั้งครอบครัวครับ

ออฟไลน์ NavaneS

ต้องดูว่าถูกรางวัลกี่ใบครับ.. ;D ;D ;D ;D ;D
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ turbofever

ซื้อพวก grt supra เวลาขายได้กำไรอีก ราคาขึ้นจนคิดว่าไม่ใช่รถมือสองแล้ว แต่ก่อนนึกว่ากาลเวลาจะทำให้ได้ครอบครองตำนานแต่ไม่เลย ยิ่งทำให้เอื้อมไม่ถึง ราคาขึ้นกันไปเรื่อยๆ  :'(
จริงจริง ปี62ผมนัดซื้อsupraไว้850,000 แต่แฟนไปเจอที่ดีนแปลงสวย ผมก็ไม่อยากขัดใจเลยซื้อที่ก่อน  พอเก็บตังอีกจนครบจะไปเอา  เขาขายไปละ แถมคนที่ซื้อเอาไปขายต่อได้1.6ล้าน  น้ำตาไหลทั้งผมทั้งเจ้าของเก่าเลย :'(

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
Hyundai Staria ครับ ที่บ้านขาดรถครอบครัวที่มากกว่า 7 ที่นั่ง  ;D
ถ้าซื้อให้ตัวเองก็คง Ranger Raptor เหมาะสมกับตัวเองที่สุดละ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Lammerison

Mu-X ตัวขับ 4

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
หารถเก่าที่ชอบในราคาไม่เกิน30%ของรางวัลที่ถูกมาดูแลสักคัน
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ choomodify

กะบะ หัวเดี่ยว 4WD เกียร์ MT ยก 2 นิ้ว ขับทั่วไทย พอครับเงินที่เหลือเก็บไว้เป็นทุนในอนาคต  ::)

ออฟไลน์ EDS

6 ล้าน โดนภาษีแน่ๆ ครับ

ถ้าเป็นผมจะแบ่งเป็น 4 ส่วน
1. ส่วนที่หักภาษี โดยการซื้อกองทุน ประกันต่างๆ รวมกันไม่เกิน 6 แสน
2. ส่วนที่เสียภาษี ประมาณ 1,350,000
ผมคำนวนคร่าวๆ จะเหลือประมาณ 4,050,000 บาทครับ ซึ่งต่อมา

ส่วนที่ 3. ผมจะซื้อรถราวๆ 550,000 บาท ส่วนตัวผมคงเล็งเจ้า Sienta ครับ โดยการเอารถพ่อกับแม่ไป turn ให้เขาได้ขับรถใหม่ๆ
อาจจะเป็นตัว 1.5G ราคา 765,000 บาท

ส่วนที่ 4 เหลือ 3,500,000 บาท ผมคงหาซื้อหุ้นกู้สักตัว ที่ให้ผลตอบแทนแบบหักภาษีราวๆ 3.5% จะได้ต่อปีราวๆ 122,500 บาท หรือเดือนละ 1 หมื่นครับ

ถูกหวยรัฐบาลไม่ต้องเสียภาษีครับ เสียแค่เสียค่าอากรแสตมป์ 0.5%
ลองหาอ่านดูในเน็ตได้ครับ ถ้าถูก 6ล้านก็เสียไม่เท่าไร แถมไม่โดนมาคิดรายได้ประจำปีอีกด้วย
ที่ผมสนใจหาข้อมูลเพราะชาตินี้ต้องถูกสักครั้งก่อนตาย ;D

ออฟไลน์ mxmx

ไม่พอซื้อสิคับ