ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งรู้ว่า Honda Jazzที่อินเดียเครื่อง1.2L 90 แรงม้า(ใช่ที่จะวางใน Brioไหมครับ)  (อ่าน 3961 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมไปดูมาตามคำแนะนำของพี่ Homy ในเรื่อง Eco car ของ ฮอนด้า

พบว่าเครื่อง 1.2L 4 สูบ แต่มี I-VTEC
http://www.hondacarindia.com/jazz/specification.aspx
มี 90 แรงม้า แรงบิด 110 Nm มากกว่ามีนาพอสมควรประมาณ 11 แรงม้า

ผมว่าถ้าวางใน Brio และรถหนัก 900-950 โล ท่าจะดีกว่า March นะครับ น่าจะวิ่งกว่าเยอะเลย

แต่ปัญหาคือว่า ใน อินเดียมันเป็นเกียร์ MT แล้วบ้านเราใช้ AT กัน เขาจะเอาเกียร์ AT 5 speed หรือ CVT มาก็ไม่รู้ครับ

เพื่อนๆ คิดกันอย่างไรครับ สำหรับผมอ่านๆไปรอ Brio น่าจะดีแล้ว เพราะน่าจะได้ทั้ง Eco car+sport ได้ด้วย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
เป็นไปได้นะครับที่จะเป็นเครื่องตัวนี้ + เกียร์ CVT

คงจะแรงกว่า March พอสมควรเลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

อย่าเพิ่งไปหวังมากครับ ตอนนี้

ออฟไลน์ 007

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตติดน้อง2
ผมรอดูอยู่ว่าน่าคบหรือเปล่า

ออฟไลน์ kritphakhin

รอดูตัวจริงๆครับ

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
CVT แน่นอน คับผม

นั่งยัน นอนยันได้เลย

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style