ผู้เขียน หัวข้อ: จริงไหมครับ สมัยก่อนซื้อรถ ราคาจะยังไม่รวมแอร์  (อ่าน 4409 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
มาช่วยเล่าความหลังครับ ...

ตอนนั้นพ่อผมซื้อรถคันแรกของบ้านเป็น mazda familia ตอนไปซื้อก็นั่งฟังเค้าขายแหละ จำได้แค่ว่า ทุกอย่างต้องซื้อหมดครับ ไม่มีแถม ...

แอร์ กันชนหลัง ผ้ายาง พรมปูคอลโซลหน้า(ตอนนั้นนิยมใส่กัน) ฟิมล์ พวกนี้เสียเงินซื้อหมดครับ ไม่มีแถม ... ที่แถมมีพวงกุญแจให้อย่างเดียว ...

พอมานึกถึงสมัยนี้ มีแต่แถมไม่มีซื้อเลย ... เซลขายรถสมัยนั้นขายรถคันนึงคงรวยไปเลยอะ

Mazda Familia เป็นรถกระบะคันแรกที่ผมขับนะครับ
สมัยนั้นไม่ต้องหวังพึ่งพ.เพาเวอร์​อยู่แล้ว

คันนิดเดียวแต่วงเลี้ยวจะกว้างงงงงงง ไปไหน
เลี้ยวในซอยเล็กๆนี่ น้ำตาเล็ดกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
คำถามดักอายุแบบนี้ ผมไม่กล้าตอบเลย  :P :P :P :P :P :P :P